Hạng B2
9/11/04
158
1
0
Em đang chạy xe gala, có điều xe này k có miếng che máy ở dưới, nên đi mưa sình văng lên khoang máy hơi nhiều, các bác cho em biết có nên rửa máy xe thường xuyên k, và nên rửa chỗ nào cho an toàn, em ở Sài gòn.

Hạng B2
17/3/05
119
0
0
RE: Rửa máy xe gala

Gầm xe theo em chỉ nên tháo mấy miếng chắn ống xả thui..cho đỡ bị kêu..còn máy mà bác để thế thì chết..chạy xe máy nóng..nước , hóa chất văng lên máy thì hỏng hẳn bác ạ..thế nhỡ bác chạy vào đường vừa trải nhựa được một thời gian thì..nhựa đường nó văng lên như bác nói thì làm sao rửa

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.762
93

Trích đoạn: voiturefolie

Em đang chạy xe gala, có điều xe này k có miếng che máy ở dưới, nên đi mưa sình văng lên khoang máy hơi nhiều, các bác cho em biết có nên rửa máy xe thường xuyên k, và nên rửa chỗ nào cho an toàn, em ở Sài gòn.

Nếu nhà bác ở gần khu sân bay thì bác ra chỗ cây xăng ngay mũi tàu Nguyễn Văn Trỗi, Hòang văn Thụ, chỗ đó rửa tốt, nhưng không biết gala có rửa máy được không

Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam

Bác muốn rửa máy gala thì Bác nhớ coi các nắp cao su chụp bugi cho thật kín. Lúc mới mua xe Em đã mang ra xịt nước tùm lum vào máy, không ngờ có 1 nắp chụp bị hở nên nước vào- cứ đề máy là cứ như có 3 máy chạy- chạy khoảng 15-20 phút mới hết. sau về tức quá mở các nắp chụp ra coi thì ôi thôi bugi số 3 có khoang 2cm nước , lấy máy hơi thổi mạnh và lau chùi cho khô.Bi giờ thì ngon lành. Cứ đi mưa lớn về là Em đè nó ra xịt tá lả vào máy,rửa cà xe vẫn ngon lành như mới. Bác nhớ chú ý nhe...

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Hôm rồi vô rửa xe e thấy 1 con ford ghia 1.8 đang rửa máy, mấy chú thợ xịt đầy xà bông vào khoang máy, các bác cho em hỏi xịt như vậy có tốt k hay chỉ cần xịt nước thôi. Cám ơn các bác đã chỉ giáo cho em.

Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam

Hôm rồi vô rửa xe e thấy 1 con ford ghia 1.8 đang rửa máy, mấy chú thợ xịt đầy xà bông vào khoang máy, các bác cho em hỏi xịt như vậy có tốt k hay chỉ cần xịt nước thôi. Cám ơn các bác đã chỉ giáo cho em.

Em rửa máy thì chủ yếu rửa nước, khi nào dơ quá thì mới dùng xà bông hạn chế với những chỗ nào cần. Em nghĩ là trong máy có nhiều đồ nhựa và cao su nên dùng xà bông không thích hợp lắm.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

em nghĩ còn một lưu ý nữa là các bác phải chờ máy thật nguội rồi mới xịt nước vào không nó sẽ làm hỏng phần kim loại đấy