Hạng B2
27/7/07
257
306
63
Bác chủ nên chuyển file đầy đủ cho công an gò vấp vì chắc chắn tụi này đã bám theo con mồi khá lâu và như vậy thì có khả năng người ta sẽ nhận diện được tụi này. Bác nên làm điều này cho mọi người và cho chính gia đình bác.

Hạng B2
5/10/14
219
2.109
93
Xin lỗi hơi dơ 1 tí nhưng bác cho 1 ít nước bọt vào trước khi hít là chặt lắm :)
Đậu chỗ nắng 5 phút hơn nó cũng rớt à bác ! Em thử nhiều lần rồi :3dcuoi:
Bác mua keo 3M đó, em xài cam Blackvue nó xài keo 3M dán trên kính lái trước 1 em, sau 1 em được hơn 1 year rồi không bong và rung nhé!
Keo 3M loại dạng gel hay sao bác? Em đã dán thử 3M loại 2 mặt nhưng vẫn rớt !

Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
Kết hợp với "thủ đoạn" tự chế bom thư thì mới diệt được bọn cướp này các bác. Cách thức làm kiếm con ĐT Tàu, cho tí TNT vào, cài sơ hở vào túi xách treo xe.... abcd. Các chú cướp và bỏ chạy thì kích hoạt cho phát, thế là tóm hết... Chứ giờ mà chờ đợi hiệp sĩ, xxx đuổi bắt dẹp nạn thì còn lâu lắm.

• Like
Reactions: pajero79
Hạng B2
24/2/14
107
117
43
Quá nguy hiểm. Chắc đây chỉ là 1 trong những vụ ta ghi lại được. Nhưng em phải công nhận một điều là khi ta bị cướp thì ta cứ đi về ăn quả "cam" chứ không ai báo công an. Có đi báo mấy anh cũng xuống ghi lại thông tin rồi về. Mà các hoạt động bọn cướp tại khu vực không thấy giảm mà ngày càng manh động.
Từ canh mình sơ hở cướp đến cắt ổ khoá cả khu nhà trọ. Em từng là nạn nhân và thấy, từng bị hâm đánh. :(
Em nói thật đi làm có cái Laptop mà không dám cầm về, bữa nào cầm về đi phải ngó trước ngó sau. Em mới xem thời sự cách đây 2, 3 ngày gì đó. Bác Quang vào "chém gió" với c.an TPHCM đánh giá tình hình an ninh TP tốt. Em nghĩ bắt tụi trộm cướp này không khó, chẳng qua mấy bác không làm hoặc em không biết có vi phạm luật kg thôi. Nếu mà làm như em, em dám khẳng định nửa năm TP không còn 1 tên trộm cướp nào! cách của em nhưng sau:
bố trí khoảng 10 dân phòng hay mấy anh hiệp sĩ, trang bị cho mỗi anh 1 rùi cui hoặc súng điện, 5 công an thì súng. để 1 chiếc xe SH mới hớ hênh 1 chút ở vỉa hè đường Công Hòa (nửa tháng thay đổi địa điểm 1 lần), bố trí lực lượng đón lõng 2 đầu. em khẳng định cứ bình quân 1h là tóm được 1 nhóm. làm như vậy 0.5 năm kg hết em mới sợ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
31/1/14
467
281
63
Saigon-Vietnam
Cách đó hay, cảnh sát rất nhiều nước trên thế giới áp dụng mà sao Việt Nam không làm đc nhỉ.
Muốn bắt bọn này cũng đâu khó. Tung vài con chim mồi ngoài đường thì bắt nhốt không hết.

Hạng B2
13/5/14
174
104
43
50
Nhân viên công ty em bị cướp tương tự trên tại chân cầu vượt ngã tư ga q12 lúc 8g sáng ngày 24/11/2014 mất tiền khách hàng 49 triệu, thật đau lòng các bác à.

Hạng B2
27/7/07
257
306
63
Cảnh sát vn phải nghỉ dưỡng sức để giăng bẫy giao thông thôi bác. Xin lỗi nhưng thực tế nó là vậy á.

Hạng B2
3/11/10
107
4
18
CS có thấy chắc gì đã bắt. bắt thì chỗ đâu mà nhốt, tiền đâu mà nuôi cơm. XH bây giờ thân ai nấy lo, trời kêu ai nấy dạ thôi. xui thì chịu chứ không biết đặt niềm tin vào đâu đc cả các bác ạ.

• Like
Reactions: namdic
Hạng F
14/3/13
5.958
141.203
113
Phong Lăng Độ
đèo mẹ giờ hôm nào đeo 1 giỏ thuốc nổ bỏ ít tiền đô la âm phủ treo trước xe cho nó giựt

Đợi nó chạy vài trăm mét kích nổ rụng hết tay chân làm như vậy chừng chục lần không còn thằng cướp ra đường sau này sẽ thấy bọn nó đi xe lăng mà xin ăn . Ước gì thực hiện được như vậy