Hạng B2
5/10/14
219
2.109
93
Táp lô mình dán cả tháng nay rồi chưa thấy bong dù nắng cũng chiếu liên tục. Mình cũng dùng 3M mà ta.
Bác dán taplo, em dán trên kính lái mà ! Loại của em là hút chân không.

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
công nhận bọn chúng ngang nhiên và xắp xếp ép xe nạn nhân kinh thật,
sáng thứ 2 ngày 1/12/2014 ngay ngã ba trương công định e cũng thấy 1 vụ . lúc đầu tưởng quẹt xe, e đi 2b, vừa lên thấy
thì tụi nó giật được 1 cái ví vs chạy về hướng đường bàu cát theo đường trương công định, thấy có mấy người rượt theo, e cũng rượt theo, ai ngờ lên tới khúc ngã ba trương công định vs bàu cát, thì những người rượt theo lúc nãy lại đạp xe e. may mà e k té, thì ra tụi nó đi tệ nhất cũng 4 chiếc xe.
dàn cảnh cướp ghê thật.

Hạng B2
4/6/11
178
28
28
Ngay chổ này em thấy có XX hay canh từ BĐ rẻ không xi nhan đứng cả bầy vậy mà !! bọn này ghê thiệt !
thật buồn vì hiện nay xxx chỉ lo canh me bắt xe pham lỗi thôi chứ gặp mấy cảnh này phản ứng chậm lắm, ko có nhiều trường hợp can thiệp đâu, nếu xảy ra rồi chạy lại báo xxx thì xxx lại chỉ lên phường trình báo. vì vậy nói sao tình hình xã hội ko phức tạp, cướp giật lộng hành....

• Like
Reactions: Hilander
Hạng B2
17/10/14
127
163
43
39
sáng thứ 2 ngày 1/12/2014 ngay ngã ba trương công định e cũng thấy 1 vụ . lúc đầu tưởng quẹt xe, e đi 2b, vừa lên thấy
thì tụi nó giật được 1 cái ví vs chạy về hướng đường bàu cát theo đường trương công định, thấy có mấy người rượt theo, e cũng rượt theo, ai ngờ lên tới khúc ngã ba trương công định vs bàu cát, thì những người rượt theo lúc nãy lại đạp xe e. may mà e k té, thì ra tụi nó đi tệ nhất cũng 4 chiếc xe.
dàn cảnh cướp ghê thật.

Nghe như bác kể thì ghê thật. Khó nhỉ? Làm sao tăng đoàn kết để dẹp loạn đây. Nhiều khi em thấy cảnh muốn nhào vào lắm nhưng nó đông, nhìn xung quanh thì thấy toàn ánh mắt ghẻ lạnh nên em cũng sợ và ngại.

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
Nghe như bác kể thì ghê thật. Khó nhỉ? Làm sao tăng đoàn kết để dẹp loạn đây. Nhiều khi em thấy cảnh muốn nhào vào lắm nhưng nó đông, nhìn xung quanh thì thấy toàn ánh mắt ghẻ lạnh nên em cũng sợ và ngại.
e cũng bắt dc vài vụ, nhưng e nói thật là chán bỏ xừ
cách đây hơn 1 năm e vs mọi người bắt dc 2 thằng giật túi xách, vì rượt tụi nó mà may là đi đến ngã 4 tân kỳ tân quý lúc đó
đang kẹt xe, mọi người hỗ trợ bắt được 2 tên, rồi e đem giao lên công an phường 13 quận tân bình.
mấy thằng công an phường nói nó không chịu nhận vì cướp không xảy ra trên địa bàn của công an phường 13.
công an hỏi rượt và bắt được khúc mũi tàu cộng hòa thì đem lên giao cho bên phường đó. (1 câu nói thiếu trách nhiệm)
người dân hỗ trợ bắt dc, mà trong khi công an lại không chịu hỗ trợ giữ mấy thằng này. từ đó e lại ghét thêm mấy thằng công an phường.

Tập Lái
15/11/14
2
1
3
42
Cách đây hơn 3 năm rồi ngay Tân Kỳ TQ với Cộng Hòa chưa đầy 15s tôi chính tôi cũng là nạn nhân của bọn dàn cảnh va vẹt rồi móc túi.Chúng đi 1 nhóm người từ 4 đến 5 xe ăn mặc lịch sự đi xe xịn.Thanh Nhan

Hạng B2
4/6/11
178
28
28
Ghê quá , ra dg riết ko dám đi xe máy lun hix
bác tưởng đi cái khác là thoát hả, đi xe máy thì bị cướp, đi xe bus thì bị móc túi, đi bộ thì bị trấn lột, đi ô tô thì tự móc bánh mỳ ra nộp, đi máy bay thì bị delay hoặc cúp điện...ko đi được ko??

• Like
Reactions: Hilander and major
Hạng C
18/2/13
566
320
63
Theo em nhận định thì bọn này (vụ này) có nhiều hơn 3 chiếc xe máy! Bọn này ngày càng táo tợn!

bác tưởng đi cái khác là thoát hả, đi xe máy thì bị cướp, đi xe bus thì bị móc túi, đi bộ thì bị trấn lột, đi ô tô thì tự móc bánh mỳ ra nộp, đi máy bay thì bị delay hoặc cúp điện...ko đi được ko??
Nghe bác namdic nói vậy, chắc phải ở trong nhà cố thủ 24/7 cho chắc.
Xui xui thì cướp vào nhà nữa là tèo. Cuộc đời đó, có bao lâu, mà hững hờ... :(