Hạng D
21/2/17
1.567
1.693
113
43
ranger raptop 10 số 80 đã đạt số 10. nhưng con này là SUV tức ko chở hàng nặng nên có lẻ phải từ 100 trở lên mới số 10 chứ
Tỉ số truyền cho từng cấp số của Raptor với Everest có thể khác nhau bác.
Nên vấn đề tốc độ nào ở số nào không quan trọng bằng quá trình vận hành của nó.
Nói như vậy để minh họa rằng hộp số nhiều số thật sự không hề dư thừa như một số người nghĩ.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Ai thích trải nghiệm công nghệ mới của Ford thì cứ bỏ hơn 1 tỷ 5 để thử Everest 1 lần cho thoả niềm đam mê.
Riêng Fortuner khỏi giới thiệu gì cả vì động cơ lần này bóc từ con “chúa tể bán tải” Hilux nổi tiếng lỳ và bền nhất ở châu Á lẫn châu Mỹ.
Còn lại chỉ là quyết định của các bậc phụ huynh thôi. Chỉ cần nhìn dịch vụ bán hàng và độ tuổi khách hàng của dòng xe này cũng như mức giá thì cũng biết doanh số ntn rồi, Ford còn phải lo nhập Ranger và Explorer để bán, rãnh đâu mà quan tâm tới Everest, sân chơi vẫn cứ là của Fortuner :)

• Like
Reactions: sangford220193
Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
View attachment 1708012 Mấy cái option điên điên này ai thèm thà cắt bớt như Fortuner giảm giá thì ngon
Nếu bác lái nhiều thì em nghĩ sẽ không điên đâu, FE nhắm vào xe gia đình và cá nhân tự lái, mà đối tượng khách hàng này khó hơn rất nhiều so với dịch vụ hoặc là ngồi sau có tài. Em đang đi WT và xài gần hết công nghệ, nên sau này có đổi xe thì em cũng xác định phải như vậy.
Về chất lượng của phụ kiện thì em đánh giá cao Ford nhất so với các hãng xe bình dân: loa Sony bình dân như mà thuộc dạng có thương hiệu và tốt, camera de thử các xe bình dân thì em thấy không xe nào qua con WT của em,...

Em lên thử con trail này không dưới 3 lần để ra quyết định nhưng cuối cùng vì tinh thần family nên phải bỏ không mua nữa.
Trai em ngồi thử 1 lần rồi và quyết định không bao giờ đến với em nó, vì em thuộc dạng tổ lái chứ không phải VIP ngồi sau.

Hạng C
16/4/13
533
383
63
Fan Toy: chỉ cần xe che mưa che nắng, rộng rãi, máy lạnh tốt, bền bỉ cày bừa hoài không hư và bán lại được giá. Công nghệ options càng ít càng tốt, túi khí cũng thế để đỡ tốn tiền sửa hay thay túi khí. Một số fan thậm chí bảo đường VN thì hộp số 4 cấp là phù hợp cho bốc!!

nhưng phải công nhận Fortuner đẹp nhất phân khúc. Không vì cái máy yếu sl với danh hiệu thánh lật thì mình nhất định mua nó
Bác phán vậy tội em FT quá, bản mới nhất đã có 7 túi khí, cân bằng điện tử rồi, hộp số cũng 6 cấp rồi, giá vẫn chát. Nhưng em FE ngoài thêm mấy cái option mới và xét về độ ngon thì hơn FT nhưng giá cũng chát không kém. Vì vậy lợi thế vẫn thuộc về FT. Em này bản cao nhất rẻ hơn FT từ 150 - 200 và không bán "bia kèm lạc" thì cháy hàng, còn hiện nay chỉ có ai yêu Ford thì mới mua thôi. Chờ Santa FE

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Xin lỗi bác đường VN nào dùng đc mấy cái option đó bác? Thêm nữa là mấy cái cảnh bảo lệch làn thì đến cái cam hành trình nó còn có bác nhé!
Theo em biết, cảnh báo lệch làn theo xe nó sẽ có can thiệp vào vô lăng luôn để giữ xe đi đúng làn chứ không đơn thuần cảnh báo như cam hành trình đâu bác. Có clip review chiếc Ranger 3.2 có thử tính năng này.

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Trong hình thì ford ăn rồi chứ ngang gì bác
Ý em là "nhìn" cơ, chứ còn thực tế thì em cũng đoán được nó chắc cỡ nào. Có ông anh chạy chiếc phò tủn số sàn đậu xe quên kéo thắng tay, nó trôi vào cái cột nhà mà tòe loe hết phần đít.

• Like
Reactions: super7series
Hạng B2
10/10/15
297
242
43
46
Nếu bác lái nhiều thì em nghĩ sẽ không điên đâu, FE nhắm vào xe gia đình và cá nhân tự lái, mà đối tượng khách hàng này khó hơn rất nhiều so với dịch vụ hoặc là ngồi sau có tài. Em đang đi WT và xài gần hết công nghệ, nên sau này có đổi xe thì em cũng xác định phải như vậy.
Về chất lượng của phụ kiện thì em đánh giá cao Ford nhất so với các hãng xe bình dân: loa Sony bình dân như mà thuộc dạng có thương hiệu và tốt, camera de thử các xe bình dân thì em thấy không xe nào qua con WT của em,...

Trai em ngồi thử 1 lần rồi và quyết định không bao giờ đến với em nó, vì em thuộc dạng tổ lái chứ không phải VIP ngồi sau.

Bạn đọc thì đọc có đầu có đuôi để hiểu vì sao người ta ko thích hàng ghế của trail. Vip viếc cái gì, bạn phát biểu thấy nó ngô nga ngô nghê.

Hạng B2
17/1/18
192
100
28
37
Theo em biết, cảnh báo lệch làn theo xe nó sẽ có can thiệp vào vô lăng luôn để giữ xe đi đúng làn chứ không đơn thuần cảnh báo như cam hành trình đâu bác. Có clip review chiếc Ranger 3.2 có thử tính năng này.
Đúng rồi bác. Nhưng mà mấy ai dùng đâu bác. Vì nó giật lắm. Xe nó sẽ ko êm do đương mình ko thẳng. Em đã ngồi thử rồi bác nhé !
Và quan trọng là những tình huống khẩn cấp thì là do mình xử lý chứ không phải nghe cái cánh báo nào cả :D

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Qua bảng thông số kỹ thuật này Em thấy Fo tủn vượt trội hết tất cả so với EV các bác ạ. :D :D =)))).
P/s: Bác nào cùng quan điểm với Em? Kakaka
os-2-jpg.1707430