Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com
RE: So sanh Lacetti voi Kia Spectra hoac Vios

Trích đoạn: thanhthanhbao

Bác nhầm rồi, em đang đi gentra sx đây "lái không trợ lực". không hiểu bác nói gentra nào
Gentra hơn hẳn Spectra: nội thất rộng hơn, đẹp hơn. Dáng cao hơn (không xệ đít). Em đã chạy cả 2 con này rồi.
Mai mốt em đi S500, em sẽ nói S500 của em đẹp hơn Seri 7 :D:D:D
Đẹp xấu tùy nhận định của mỗi người thôi các bác ah, chúng ta hình như đã lái lạc đường quá xa, chủ nhân topic này nếu để ý đến em Gentra thì chắc bác ấy đã lên tiếng rồi !!! Chúng ta quay lại Lac Vs Spec Vs Vios thui.

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Trích đoạn: thanhthanhbao

Gentra hơn hẳn Spectra: nội thất rộng hơn, đẹp hơn. Dáng cao hơn (không xệ đít). Em đã chạy cả 2 con này rồi.

Mình không có ý định tranh luận với bạn nhưng đã so sánh thì phải có cơ sở ss về specifications giứa hai con.

VD máy gen là 1.5 SOHC 8 valves trong khi Spectra là 1.6 DOHC 16 valves :-- Máy spec hơn.

KHung gầm kích thước: Spec có kích thước dài hơn và wheelbase dài hơn

Giàn nhún Spec là Mcpherson bốn bánh độc lập còn Gen dung chính bộ nhún của Lanos vói Mcpheson cho bánh trước còn bánh sau lên cung lên xuống cung xuống (phụ thuộc)

Tóm lại...nếu đẻ đi thi spec rát khoát hay hơn. còn về thời trang thì không tính đến.

Hạng B1
16/6/06
74
0
6
51

@thanhthanhbao : Em đang cầm catalogue của Gentra đây, loại S thì không có Power Steering (trợ lực), còn loại SX thì có. Ngoài ra SX thì kiếng chỉnh điện.

@anhemvietnam :Đúng là em đang kết em nó nhưng sao ở Sài Goong chẳng thấy ai chạy cả nên cũng hơi đâm lo lo sao ấy

Để tuần sau đi xem triển lãm xe ở Hoàng Văn Thụ rồi em sẽ quyết định có rướt em nó không

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

Trích đoạn: HuyDan

@thanhthanhbao : Em đang cầm catalogue của Gentra đây, loại S thì không có Power Steering (trợ lực), còn loại SX thì có. Ngoài ra SX thì kiếng chỉnh điện.

@anhemvietnam :Đúng là em đang kết em nó nhưng sao ở Sài Goong chẳng thấy ai chạy cả nên cũng hơi đâm lo lo sao ấy

Để tuần sau đi xem triển lãm xe ở Hoàng Văn Thụ rồi em sẽ quyết định có rướt em nó không
Chào bác, em cũng biết được niềm đam mê của dân mê xe như bác , nếu đã kết 1 kiểu xe nào đó rồi thì có khuynh hướng cho rằng chiếc xe mình chọn là trên hết , cho dù ai có ý kiến phản biện cũng tìm cách bác bỏ :D:D:D. Giống như em đang kết con APV của Suzuki nên em cũng có khuynh hướng bảo thủ như bác, nhưng em khác bác 1 chổ ai chê con APV xấu thì cũng chẳng sao, vì em mua chạy gia đình không quan trọng đến dáng vẻ bên ngòai của xe. Còn về Gentra của bác, em thấy bác nghĩ em này đẹp thì nên xét lại, vì em có cơ hội ngắm nhìn em này vì nhà hàng xóm có 1 chiếc. Em khuyên bác thật lòng nên cố gắng lấy Lacetti. Thật sự em này hoàn tráng hơn GT nhiều bác ạh, nếu không đủ tiền bác có thể kiếm 1 em lướt, em thấy cũng có nhiều người đang rao bán Lac nhưng không phải do chất lượng nó kém đâu bác ah, mà là do người ta .....cần tiền mua xe mới xịn hơn, Lac chay bền ít hỏng vặt, dáng vẻ có phần hoàng tráng hơn GT nhiều. Bác tham khảo thên trước khi đưa ra quyết định cuối cùng. Mong bác cưới được vợ 2 ưng ý.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
16/6/06
74
0
6
51

Cám ơn lời khuyên chân thành của Bác nhé. Thì bởi đang do dự nên mới lên diễn đàn để tham khảo ý kiến các Bác. Em cũng khoái Lac mà tại sân nhà hơi ngắn 1 chút nên mới thấy Gen thích hợp hơn, với lại em cũng chỉ cần rướt em nào chạy kinh tế 1 chút, ít hao xăng cũng như ít hư hỏng vặt.

Trích đoạn: anhemvietnam
Chào bác, em cũng biết được niềm đam mê của dân mê xe như bác , nếu đã kết 1 kiểu xe nào đó rồi thì có khuynh hướng cho rằng chiếc xe mình chọn là trên hết , cho dù ai có ý kiến phản biện cũng tìm cách bác bỏ :D:D:D. Giống như em đang kết con APV của Suzuki nên em cũng có khuynh hướng bảo thủ như bác, nhưng em khác bác 1 chổ ai chê con APV xấu thì cũng chẳng sao, vì em mua chạy gia đình không quan trọng đến dáng vẻ bên ngòai của xe. Còn về Gentra của bác, em thấy bác nghĩ em này đẹp thì nên xét lại, vì em có cơ hội ngắm nhìn em này vì nhà hàng xóm có 1 chiếc. Em khuyên bác thật lòng nên cố gắng lấy Lacetti. Thật sự em này hoàn tráng hơn GT nhiều bác ạh, nếu không đủ tiền bác có thể kiếm 1 em lướt, em thấy cũng có nhiều người đang rao bán Lac nhưng không phải do chất lượng nó kém đâu bác ah, mà là do người ta .....cần tiền mua xe mới xịn hơn, Lac chay bền ít hỏng vặt, dáng vẻ có phần hoàng tráng hơn GT nhiều. Bác tham khảo thên trước khi đưa ra quyết định cuối cùng. Mong bác cưới được vợ 2 ưng ý.
[/quote]

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

GT so sánh với Lac thì giống như Lanos so sánh với Nurbia thôi các bác ạh vì Lac cũng chính la bản nâng cấp của Nurbia. EM ĐỒNG Ý.

Hạng B1
16/6/06
74
0
6
51

Hiện nay giá Lac 1.6 ở đại lý là 22,4 K (đã VAT). Có Bác nào biết có thể thấp xuống được nữa không ?

Hạng B1
16/6/06
74
0
6
51

Ý mình muốn biết là hiện nay giá Lac 1.6 là bao nhiêu thì mua được (xe mới)