Tập Lái
29/7/05
9
1
3
RE: So sanh Lacetti voi Kia Spectra hoac Vios

Em không biết bác cảm nhận như thế nào chứ riêng em chạy (LAC MAX) thấy khá bốc

Hạng D

Gentra thì kiểu dáng nhỏ gọn, nội thất cũng ok, xe ko có CD thì mua về độ DVD lun còn dữ hơn, đẹp hơn.....:D em nghĩ mỗi loại xe có cái nét hay riêng, cứ theo sở thích của mình mà mua, mua về đúng ý ngắm "em nó" cứ cười zui trong bụng "xe mình xinh thế".....:D Em thấy taplo, đồng hồ Gentra đẹp hơn Vios và Spectra nhiều....

Hạng B1
16/6/06
74
0
6
51

Cám ơn "Bác" QuangTin khích lệ, để khi nào rướt em nó, "em" sẽ chở "Bác" đi chơi 01 vòng nhé

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

Có lần tôi đi xa bằng Spectra về đến HN thì máy nó cứ 2500v/p, đi rửa xe xong nổ máy vẫn thế !! CHÁN , xe được cái tiết kiệm xăng thôi ,còn dùng cái thì guee lắm ! Mua xe gì thì mua , phải sét tổng thể >>> LAC 1.8 hay đấy (mỗi tội giá hơi cao) !!
Tui sài nhiều tui biết !!!

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: sunlight911

Có lần tôi đi xa bằng Spectra về đến HN thì máy nó cứ 2500v/p, đi rửa xe xong nổ máy vẫn thế !! CHÁN , xe được cái tiết kiệm xăng thôi ,còn dùng cái thì guee lắm ! Mua xe gì thì mua , phải sét tổng thể >>> LAC 1.8 hay đấy (mỗi tội giá hơi cao) !!
Tui sài nhiều tui biết !!!

Lỗi này mà bác lại kết luận là xe kém thì em cũng chịu bác?? Mà sao bác lại định chữa bằng cach đi rửa xe [:-]

Tập Lái
20/8/05
36
0
0
Hanoi

Thưa các bác, tôi cũng xin bỏ 1 phiếu cho LAC (đặc biệt LAC Max) vì nếu mua xe cũ thi LAC Max cũng chỉ hơn LAC Ex khoảng 2K thôi nhưng sương hơn nhiều

VIP
11/4/04
79
0
0
Vietnam

Chào các bạn,

Mình đi LAC-EX 2,5 năm, hơn 50kkm, thấy xe vẫn khoẻ, không hư vặt, lội nước tốt (đã thử nghiệm).

Cảm nhận:

-So với SPEC (sorry các bác đi SPEC): qua phà gặp mùa nước lớn hay nước ròng đở cạ gầm hơn, đít cao hơn !!?!?!?!!! Hi.......Hi.........
(còn chạy nhanh hay chậm hơn, xe bền hơn, hao xăng ít hay nhiều, thì do người sử dụng thui các bác ơi)

-So với VIOS (sorry các bác đi VIOS): ngồi trong xe có cảm giác rộng hơn, thoải mái hơn, không bị ........lé mắt qua phải mỗi khi nhìn bảng táp lô !?!?!!! Hi....Hi....

Hạng B2

Hi, lâu lắm mới gặp bác mo-to, em cũng đi chừng ấy năm nhưng công tơ mét của em bác xem trogn bên tại sao nhiều người bán Lac ấy, mới có 21vạn thui. He he. mà em với bác cũng là người đầu tiên chuột bạch vụ này nhỉ? Cái vụ rồ ga sao em k0 thấy nhỉ?
Vì cứ mỗi khi lên số hay xuống số em đều phải dùng đến côn cả? K0 hỉu...

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: Mo_To

Chào các bạn,

Mình đi LAC-EX 2,5 năm, hơn 50kkm, thấy xe vẫn khoẻ, không hư vặt, lội nước tốt (đã thử nghiệm).

Cảm nhận:

-So với SPEC (sorry các bác đi SPEC): qua phà gặp mùa nước lớn hay nước ròng đở cạ gầm hơn, đít cao hơn !!?!?!?!!! Hi.......Hi.........
(còn chạy nhanh hay chậm hơn, xe bền hơn, hao xăng ít hay nhiều, thì do người sử dụng thui các bác ơi)

-So với VIOS (sorry các bác đi VIOS): ngồi trong xe có cảm giác rộng hơn, thoải mái hơn, không bị ........lé mắt qua phải mỗi khi nhìn bảng táp lô !?!?!!! Hi....Hi....

Vậy mà hồi trước tính mua Lac của bác Mo_to [&:][&:] căng quá! Giờ thì bác cho mượn thì chạy chứ tuyệt đối không mua hehehehe

Theo tui thì mua xe trước tiên là phải thỏa mãn budget $$$, thứ 2 là thỏa mãn bà xã hay gia đình và cuối cùng mới tới chúng ta [:'(][:'(][:'(]. Hiện nay cả 3 loại xe mà các bác đang bàn còn quá sớm để nói tới chất lượng vì chúng được xuất xưởng từ năm 2003 hay 2004 muốn bàn chất lượng thì vài năm nữa đi. Còn lại là do con mắt của mỗi người cái nào đẹp cái nào không đẹp mà thôi, so sánh từng chi tiết nhỏ khiến người muốn mua hay đang cần mua bị "tẩu hỏa".