VIP
11/4/04
79
0
0
Vietnam
RE: So sanh Lacetti voi Kia Spectra hoac Vios

@LPL : Lâu lắm mới thấy bác, vẫn khoẻ hả bác

@bác Trường: mình không thấy vù ga bác ơi

Hạng B1
25/5/07
86
0
0

Trích đoạn: t549665

Lac 1.6 thi gọi Spectra bang cu nội luôn!!!! Spec trên cơ mọi phương diện vd nhu gương điện, máy không òa ga, số tay êm kiêu xe nhật (thật ra máy giống hệt mazda 323 ). CD di kèm, nội thất gỗ, ghế sau gập 60/40....many more...
Nhưng em thấy Spec khi có khoảng 3-4 người ngồi ở ghế sau thì đuôi xe sát mặt đất nhìn bẩn lắm.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Topic này được kéo lên lại sau 9 tháng, vui nhỉ... Xe chở 4 ngừơi phía sau là quá tải rồi bác ơi. Nhưng Spec đít xệ mà, bị mất điểm chỗ đó, có bác đã khắc phục điểm này rồi. (bằng cách chêm lông-đền) [8D]

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.483
2.246
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: sunlight911

Có lần tôi đi xa bằng Spectra về đến HN thì máy nó cứ 2500v/p, đi rửa xe xong nổ máy vẫn thế !! CHÁN , xe được cái tiết kiệm xăng thôi ,còn dùng cái thì guee lắm ! Mua xe gì thì mua , phải sét tổng thể >>> LAC 1.8 hay đấy (mỗi tội giá hơi cao) !!
Tui sài nhiều tui biết !!!
Spect của bác có vấn đề rồi, spect của em chạy ĐL đi về trong ngày 600km vẫn êm như bay :D

Hạng B2
30/5/07
106
0
0

Trích đoạn: Mo_To

Chào các bạn,

Mình đi LAC-EX 2,5 năm, hơn 50kkm, thấy xe vẫn khoẻ, không hư vặt, lội nước tốt (đã thử nghiệm).

Cảm nhận:

-So với SPEC (sorry các bác đi SPEC): qua phà gặp mùa nước lớn hay nước ròng đở cạ gầm hơn, đít cao hơn !!?!?!?!!! Hi.......Hi.........
(còn chạy nhanh hay chậm hơn, xe bền hơn, hao xăng ít hay nhiều, thì do người sử dụng thui các bác ơi)

-So với VIOS (sorry các bác đi VIOS): ngồi trong xe có cảm giác rộng hơn, thoải mái hơn, không bị ........lé mắt qua phải mỗi khi nhìn bảng táp lô !?!?!!! Hi....Hi....

Hello Mo to :) Đồng ý nhất trí với bác, em lái Vios rùi, đúng là hơi chật chội hay là tại em dài không biết (1m75) hihi. Thứ 2 nữa là cũng rất khó chịu khi phải liếc ngang mới biết mình đang chạy bao nhiêu. Vừa nhìn lên thì đã bị bắn tốc độ và bị 1 lỗ trên bằng lái huhu. Thói quen của người cầm lái là liếc xuống chứ không liếc ngang các bác ạ.

Tập Lái
16/6/07
30
0
0
Xì Gòn

Nghe các bác nói , Chắc em cũng ráng với con Lac 1.8 2007, không biết giá bi gio bao nhiu nhỉ ???? và Bác nào có thể giúp mình mua được giá tốt nhất khong ah ??? Quả thật mình chỉ mới đậu B2, có ý định mua xe chưa biết gì nhiều cả @

Tập Lái
16/6/07
30
0
0
Xì Gòn

Nghe các bác nói , Chắc em cũng ráng với con Lac 1.8 2007, không biết giá bi gio bao nhiu nhỉ ???? và Bác nào có cách nào để giúp mình mua được giá tốt nhất khong ah ??? (100% New). Quả thật mình chỉ mới đậu B2, có ý định mua xe chưa biết gì nhiều cả @

Hạng B2
30/5/07
106
0
0

Trích đoạn: longphuong

Nghe các bác nói , Chắc em cũng ráng với con Lac 1.8 2007, không biết giá bi gio bao nhiu nhỉ ???? và Bác nào có cách nào để giúp mình mua được giá tốt nhất khong ah ??? (100% New). Quả thật mình chỉ mới đậu B2, có ý định mua xe chưa biết gì nhiều cả @

Nếu bác ở TPHCM, hôm trước tui có hỏi thăm rùi giá 22,300 chưa thuế, 2 tháng lấy xe.

Hạng B2
30/5/07
119
1
0

Lac 1.8 có ý kiến còn so sánh với ALtits của Toyota cơ mà các Bác!