Tập Lái
29/5/17
48
24
8
34
Bác nói con prado và yếu hơn con explorer là em chịu bác! Bác xem hp hay bác muốn thực tế? Em không phải fan toy, toy có nhiều cái em không hài lòng, nhưng bác chê Prado yếu hơn explorer thì em potay!
Lên youtube xem clip về khả năng vượt địa hình 2 con xe này đi, có clip so sánh đó! Prado cho cho explorer hởi khói về khả năng trèo đồi, lội suối đó biết! Thì con nào hơn mẽo nào? Động cơ toy không dạng vừa đau nên đừng nhìn hp!
Cả hp lẫn mô men xoắn cực đại con Exp đều vượt trội . Thế bác dựa vào thông số j để đánh giá Prado khỏe hơn ?

Hạng D
14/8/16
2.000
2.424
113
40
Cả hp lẫn mô men xoắn cực đại con Exp đều vượt trội . Thế bác dựa vào thông số j để đánh giá Prado khỏe hơn ?
Em không rành kỹ thuật! Nên hp, mô men xoắn là gì đó em không biết, em chỉ biết thực tế là 2 con cùng leo lên 1 cái dốc con explorer leo lên không được, con Prado len lên được! Thế thôi, còn hp hay môn men xoắn thì đê dành cho ford trả lời!

Hạng F
7/8/17
7.710
10.609
113
Bác nói con prado và yếu hơn con explorer là em chịu bác! Bác xem hp hay bác muốn thực tế? Em không phải fan toy, toy có nhiều cái em không hài lòng, nhưng bác chê Prado yếu hơn explorer thì em potay!
Lên youtube xem clip về khả năng vượt địa hình 2 con xe này đi, có clip so sánh đó! Prado cho cho explorer hởi khói về khả năng trèo đồi, lội suối đó biết! Thì con nào hơn mẽo nào? Động cơ toy không dạng vừa đau nên đừng nhìn hp!
Bác nhìn cho rõ xem xe của họ là bản nào máy bao nhiêu chấm. Em chắc chắn k phải cái bản của vn. Nên ai lấy clip so sánh toy nước ngoài áp cho toy vn thì em chỉ biết cười trừ :D. Bác thử lấy camry vn so với camry mỹ xem :rolleyes:

21/1/17
166
114
43
Sao ko so đồng hạng, Expoler với Highlander chẳng hạn. So sánh 2 loại xe khác nhau ko phải là thủ thuật truyền thông để nâng Ford hạ Toyota 1 cách ko đẹp sao.

Hạng D
14/8/16
2.000
2.424
113
40
Bác nhìn cho rõ xem xe của họ là bản nào máy bao nhiêu chấm. Em chắc chắn k phải cái bản của vn. Nên ai lấy clip so sánh toy nước ngoài áp cho toy vn thì em chỉ biết cười trừ :D. Bác thử lấy camry vn so với camry mỹ xem :rolleyes:
Len toytube có hết đó bác, lên tìm hiểu đi! Còn máy móc thì khong thể mỗi nơi mỗi máy đau bác, máy sản xuất theo chuỗi giá trị nên không có chuyen máy khác chỉ có máy mới hay củ thôi, mỗi máy có mã số mà!

• Like
Reactions: Hoang phat
Hạng F
7/8/17
7.710
10.609
113
Nói chung cá nhân người dùng xe Prado 12, năm nay qua năm 13 thì em thấy dạo này tình hình chọn Ford Ex ngó nó hợp lý vì ít khi dùng đi offroad lắm, đường xấu vừa thì Ford vô tư. Lúc trước mua Prado đúng nghĩa ngồi lên đi, cũng chẳng lo ngại gì, vì đúng nghĩa bền. Rồi còn đi công trường với ba em nhiều nên chọn nó đi, vì nó hợp lý, cày các kiểu. Mà xe em hồi bữa mua bên Lào, bản Trung Đông. Giờ đi 120, 140 vô tư. Có đợt tài xế ba em chạy hết nấc hahaa. sợ. :))).
Các bác cho em hỏi, vụ khí xả của Ex xong chưa, hay vẫn còn phải mang mặt nạ?
đang ngồi trong xe mà bấm kính xuống thì cảm giác muốn mang mặt nạ thật bác ạ. em mua xe tháng 8, năm sản xuất 2017

Hạng F
7/8/17
7.710
10.609
113
Len toytube có hết đó bác, lên tìm hiểu đi! Còn máy móc thì khong thể mỗi nơi mỗi máy đau bác, máy sản xuất theo chuỗi giá trị nên không có chuyen máy khác chỉ có máy mới hay củ thôi, mỗi máy có mã số mà!
bạn xem clip nào thì phải dẫn chứng clip đó mình mới biết chứ cả triệu clip chứ đâu phải chỉ có 1 đâu

Hạng F
7/8/17
7.710
10.609
113
thế bạn so sánh camry VN với camry mỹ chưa? https://www.toyota.com/landcruiser/compare/feature/47307/45489/45752/47598/ đây nhé bản này USA động cơ 5.7 V8 nhé. con prado bản VN còn ko đủ tiêu chuẩn để đặt cái bánh xe lên đất Mỹ