Hạng D
23/8/08
3.168
1.859
113
45
Bác chủ nào thích thì em mời các bác bỏ chút thời gian đi ngó ngiêng những chỗ em đã làm. Hãy nhìn vào thực tế. Có post thì các bác đã không thích thì có tốt, có đẹp thì vẫn là không thích. Ở đây, niềm tin đang bị sứt mẻ và bác @adng đã và đang ở trong trạng thái ấy.
MFC, MDF hay HDF đã và đang được sử dụng rất nhiều bởi đa dạng về màu sắc, đẹp nhưng giá cả phải chăng. Các bác dùng nó vừa tiết kiệm chi phí vừa " yêu môi trường". Nhưng phải được sử dụng đúng cách, hợp lý thì độ bền khá lâu.
Hehehe, An Cường mà đọc được bình luận của em, chắc lại bán hàng rẻ cho em thôi. :) :) :)
Thực tế đây, nước chỉ dính ngày 1 lần do lau mặt đá:
So sánh vật liệu nội thất

Với các sản phẩm từ gỗ nhân tạo như vậy thì không có khả năng tái chế; như vậy không thân thiện với môi trường đâu bác ạ.
Theo em các bác cứ chơi gỗ tự nhiên, không thể có vết như vậy được đâu. Giá chúng nó cũng ngang nhau thôi

• Like
Reactions: buffet
Tập Lái
17/12/12
0
117
27
Thủ Đức
hôm qua mới đi vietbuild, 1 đống hãng cửa nhôm nhìn quáng cả mắt: euro; mita; alu,..., sơn thì thấy chỗ nào cũng nói azo nobel mà ko biết thiệt giả, chất lượng thì xem xem khó phân biệt quá, mà chất lượng nhôm thì mình nghĩ cũng không quá khác biệt, giá cả cửa thì hầu hết là kêu đưa thiết kế mới có giá dự toán tầm từ 2,6/m2 cả PK.
ngân sách hạn hẹp mà thích cửa nhôm, các bác đã làm chỗ nào giá cả cạnh tranh, thợ tay nghề cao thì cho mình biết thông tin với, mình chỉ cần giá tốt, nhôm SX tại VN cũng được, phụ kiện kinlong hoặc cái nào có thương hiệu chút
Em thì tư vấn Bác nên sử dụng cửa nhựa lõi thép. Độ bền, cách ấm, cách nhiệt vẫn tốt hơn nhiều.
Sử dụng hệ thanh Builex của Tín Kim - hàng Việt Nam chất lượng cao. Khỏi sợ giả như Sparlee (Shide), khỏi sợ cao tiền như mấy hệ của Đức.

• Like
Tập Lái
17/12/12
0
117
27
Thủ Đức
Thực tế đây, nước chỉ dính ngày 1 lần do lau mặt đá:
So sánh vật liệu nội thất

Với các sản phẩm từ gỗ nhân tạo như vậy thì không có khả năng tái chế; như vậy không thân thiện với môi trường đâu bác ạ.
Theo em các bác cứ chơi gỗ tự nhiên, không thể có vết như vậy được đâu. Giá chúng nó cũng ngang nhau thôi
Hic, hic, phải nói là lần đầu tiên em thấy tủ gỗ công nghiệp theo kiểu này. Tủ gỗ công nghiệp mà bác làm như gỗ tự nhiên. Cắt, xẻ, chia nhỏ thì bề mặt bảo vệ của gỗ công nghiệp đã không còn nữa.
Vì vậy, nó hư là đúng rồi. Hẫy đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng.
Gỗ công nghiệp dạng ván, mỏng nhất là 9mm, chỉ bền khi bề mặt của nó còn nguyên vẹn.
Không may cho bác vì nhà thầu làm kiểu này cho bác.

• Like
Reactions: manchestervn
Tập Lái
17/12/12
0
117
27
Thủ Đức
Cửa phòng mà xài nhôm, nhựa euro nhìn nó sao sao bác,
- cửa phòng nếu xài gỗ công nghiệp như sồi thiết kế phẳng luôn có vẻ hiện đại hơn nhỉ, ko biết có làm được ko?
- còn cửa vệ sinh ko biết xài loại nào nữa: nhôm thì hơi xấu nhưng bền, gỗ thịt thì co ngót vì nước nôi tùm lun, gỗ ép thì trương nở, nhựa thì hơi nhẹ cảm giác ko đầm, ko biết làm gì nữa.
Chơi cửa nhựa abs của Hàn xẻng đi bác. Chẳng thằng nào bằng :))

• Like
Hạng D
23/8/08
3.168
1.859
113
45
Hic, hic, phải nói là lần đầu tiên em thấy tủ gỗ công nghiệp theo kiểu này. Tủ gỗ công nghiệp mà bác làm như gỗ tự nhiên. Cắt, xẻ, chia nhỏ thì bề mặt bảo vệ của gỗ công nghiệp đã không còn nữa.
Vì vậy, nó hư là đúng rồi. Hẫy đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng.
Gỗ công nghiệp dạng ván, mỏng nhất là 9mm, chỉ bền khi bề mặt của nó còn nguyên vẹn.
Không may cho bác vì nhà thầu làm kiểu này cho bác.
Còn một cái ảnh nữa mà không có viền cắt gì hết cũng bị.
Nó nằm ở dưới bồn nước rửa bát; cái bên nào đó trét silicon xung quanh bồn một cách dối trá làm một ngày nó nhỏ khoảng vài giọt nước. Chỗ nước đó rơi xuống góc tủ; ngấm vào trong loang hết ra.
Suy ra rằng các loại ván này cứ dính nước là bong hết không cứ gì cắt ở chỗ nào.

Thực tế đó ạ.

Hạng D
1/4/15
1.360
2.481
113
Euro có cửa phòng bằng gỗ mà bác, ý em nói thế.
Còn cửa vệ sinh bác nên chọn loại sao cho nó phù hợp với thiết kế chung của căn nhà, đừng để cửa phòng và cửa vệ sinh sát nhau lại chõi nhau về chất liệu, màu sắc, kiểu khoá, vv, tốt nhất nên làm cùng kiểu.
Còn việc ngăn nước bác nên thiết kế toilet có hai phân khu riêng biệt, khô và nước, bằng cách sử dụng vách tắm kiếng hay đại loại vậy. Toilet phòng con em có 2x2m thôi, cửa gỗ ép, tuy nhiên có vách tắm kiếng nên thằng bé có phá nước tung toé vẫn không ướt cửa, 2 năm rồi vẫn thế.
vệ sinh nhà mình không lớn lắm chỉ được 1,4 x 2,3, lắp kính hơi bị chật bác, nếu lắp gỗ thịt như gỗ sồi giờ khoản nhiêu m các bác nhĩ

Hạng B1
8/3/12
59
337
58
Nha em cung dang moi xong nen, dang dau dau voi cai vu cua.
Tren day co bac nao xai cua nhua cua namwindows roi cho danh gia voi a? Eurowindows voi EBM thi mac qua.

Hạng D
1/4/15
1.360
2.481
113
Em thì tư vấn Bác nên sử dụng cửa nhựa lõi thép. Độ bền, cách ấm, cách nhiệt vẫn tốt hơn nhiều.
Sử dụng hệ thanh Builex của Tín Kim - hàng Việt Nam chất lượng cao. Khỏi sợ giả như Sparlee (Shide), khỏi sợ cao tiền như mấy hệ của Đức.
Hệ builex này giá khoản nhiêu bác để mình ngâm cứu thêm, tuy nhiên hiện khu nhà mình thì không ồn ào cho lắm, nên mình quan tâm độ bền, an toàn, giá cả, tiện dụng hơn cách âm bác, hiện mình đang thích nhôm hơn nhựa mặc dù thấy nhựa rất êm ái nhưng thấy ko chắc chắn lắm, nhà bên vợ mình lắp đặt thấy ko ưng ý, dùng phụ kiện GU cửa trượt 4 cánh hơi bị xệ, cái vụ thằng luyến gì đó cũng nạy cửa nhựa vào có 5s à bác :D
- Nhôm nhẹ hơn nhựa thép nên lắp đặt cũng nhẹ nhàng hơn, như cửa chính 4 cánh bửa DG tư vấn khỏi làm đố phía dưới cũng được, gọn gàng, lau quét nhà tiện dụng hơn.
- độ bền thì mình nghĩ nhôm bền hơn nhựa, nhựa kiểu gì mà chẳng lão hóa vàng úa hả bác, đặc biệt là cửa chính tiếp xúc hàng ngày với cực tím, lõi thép mình thấy có 1 que to phía trong, và đâu được bảo vệ liên kết bằng nhựa xung quanh, chỉ là đút vào cái lỗ trống của nhựa, trống lỏng à kiểu gì mà ko gỉ bác cho dù có mạ kẽm. nhôm thì mình thấy bèo nhèo như nhôm tungkuang mà xài cũng 10 năm nè bác.