Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
ko cài seat belt, xe chạy trên 10km/h đèn báo hiệu chớp, chuông kêu ding ding rồi. Đôi khi e thấy các bác tài cố tình ko đeo dây, kéo sợi dây cắm vào cái lỗ cho hết kêu, rồi ngồi lên sợi dây!
E nghĩ phải thêm phần dạy về an toàn sử dụng xe cho các bác tài khi học lái xe nữa

Hạng B2
16/5/11
234
786
93
haivnnet nói:
emtrai nói:
Không thắt dây an toàn túi khí vẫn bung nhe các bác, nhiều người suy diễn là bung sẽ nguy hiểm nên thiêt kế cho không bung, nhưng đây là suy diễn không chính xác.
bữa nào bác làm chuột bạch cho em coi cái vụ này bác nhé ;)

Cái này bên KIAFC đã tranh cãi và Kia Korea có xác nhận là việc bung túi khí không liên quan đến seatbelt rồi bác. Chỉ suy luận đơn giản cũng có thể xác nhận điều này: bác dở sách hướng dẫn nào cũng có cảnh báo nếu không đeo seatbelt, khi túi khí bung sẽ gây chấn thương. Từ đó suy ra không đeo nó vẫn bung bình thường.

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
túi khí sẽ tự động bung vào mặt bác nào cà chớn và nhìn thấy ghét mà không cần có va chạm.

Hạng C
28/2/13
608
16
0
Cài dây an toàn và túi khí nổ không liên quan đến mức phải cài dây an toàn túi khí mới nồ. Túi khí thì phải đụng ở 1 lực nhất định và góc nhất định mới nổ, nên vấn đề cần thiết là lên xe phải cài dây an toàn, xe có thể không có túi khí nhưng phải có dây an toàn.