Hạng D
4/10/12
2.191
3.604
113
Haizz , chia buồn với bác, thật sự bác chưa rành và yếu nữa!
Em biết bác thuê xe của ai rồi, trong chung cư LLQ phải không!? Trước ko có xe em cũng hay thuê xe chạy nhưng những cũng ko dám đi xa hơn VT!
Xem như bác cúng cô hồn rồi, có điều kiện bác cứ dợt và thuê xe chạy, nhiều ra kinh nghiệm! Cố lên nha bác!

Hạng D
4/10/12
2.191
3.604
113
htv1810 nói:
Sẵn đây cho e hỏi là ở tp chỗ nào cho thuê xe tự lại có quy tín và có bảo hiểm ạ.Xin chỉ cho e với,

Người ta phải mua BH để dằn chứ bác, bác thuê xe thì ko được hưởng gì đâu ah. Nghề nó vậy mà!

Tập Lái
19/8/13
14
0
0
chia buồn với chủ thớt, đọc bài em nghĩ do bác chưa đủ giờ bay nên mới ra nông nổi!

Hạng B2
30/5/13
273
5
18
44
tp.hcm
Chia buồn cùng bác.Trước đây khi mới lấy bằng em ra chỗ đối diện sân Thống Nhất thuê xe chạy và có chủ xe ngồi kế bên luôn.Khi tay lái mình cứng rồi mua xe chạy cũng yên tâm hơn.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
May cho bác bị trong tp. chứ nếu ra cao tốc thì Morning 2012 nát như tương bần...

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Thứ 1: khả năng bác bị chủ xe thuốc rồi. Vì xe cho thuê tự lái kiểu gì cũng bị cọ quẹt hỏng này nọ, chủ xe mà ko mua bảo hiểm 2 chiều mà cho thuê là lỗ chắc, họ chả dại gì ko mua BH đâu ah. Giờ thì gạo thành cơm rùi, bác tiêu gần chục chai.

Thứ 2 kinh nghiệm của em nè:
a. Em có bằng khá lâu, chạy khá nhiều xe. Bữa em cũng mướn xe ( của thằng bạn) hí hửng chạy đi .. Nha Trang về quê vợ. Má ơi, lúc đi đón vợ thằng bạn ( bạn khác nữa) , em đi ra 3/2 từ Lê Đại Hành, em suýt ôm nguyên 1 con lươn luôn đó, hú hồn.
b. Năm 2004 chạy con Camry 2003 hồng phấn của cơ quan: lúc quay đầu ngay Bưu điện Chí Hòa ( CMT8) chạy tới đụng cột điện, de lui chạm ba gác. Má ui. Em tốn 400k + 1 buổi làm lúc đó để ... sơn lại.

Thôi, bác đừng buồn, em nghĩ lái mới nào chẳng gây hỏng hóc, tai nạn này nọ, chẳng qua lớn hay nhỏ, nặng hay nhẹ, ít hay nhiều tiền thôi. Đừng buồn nghe!

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Bác chủ chưa đủ giờ bay mà mắt đã la liếc không chịu nhìn đường bị vậy cũng như học kinh nghiệm,may mà chưa tông phải người.Bác cứ lái cẩn thận rồi trình sẽ lên theo giờ bay chứ không nên chán nản,nếu có tài xiềng ngồi bên cạnh chỉ vẽ cách xử lý các tình huống trên đường thì mau lên sao hơn.

Hạng C
15/4/11
976
12
38
Mới thấy cái tít tưởng có phim chiến tranh với kia chứ.
Chia buồn, coi như phí học lái cộng thêm.

Bác đừng nản, coi như một bài học kinh nghiệm. Em cũng bị nhưng không phải đụng hư xe, mà đi thuê xe không đầy đủ giấy tờ, (hết đăng kiểm, hết bảo hiểm), vui quá nên quên luôn; ra đường bị xxx vịn, nó làm 1 hồi em hoa mắt chóng mặt: gần 20 triệu tiền phạt, thu xe 30 ngày, giam bằng...
Giờ em vẫn lái xe, nhưng ko đi thuê nữa.

Hạng B2
20/6/07
286
1.576
93
Em cũng có lần thuê xe tự lái, cũng lo lắng rùi ro ghê lắm. Chỉ mong có hãng BH nào nó bán BH du lịch vài ngày để mình mua mà yên tâm.

Em mà làm dịch vụ cho thuê tự lái, chắc chắn em sẽ bán luôn BH (giá cao hơn) vì đằng nào xe em cũng phải mua BH rồi. Ước gì các chủ xe giờ cũng nghĩ thế