Hạng C
5/7/13
574
15
18
Ai mới tập đi mà không vấp té,bác đừng buồn vì chuyện đó cũng là kinh nghiệm và kỷ niệm sau này...hihi,vui lên đi bác,không có thiệt hại về người là mừng lắm rồi...

Hạng D
2/2/12
1.080
1.543
113
Mars
Giữ cái bill làm kỉ niệm nhé bác chủ. Thuê xe lần sau nhớ hỏi có bảo hiểm hok. Hok có cũng mệt cho mình à. Mà chủ có bảo hiểm ko đưa bảo hiểm thì tiền sửa xe đó chủ lụm á.

Hạng B2
24/4/13
287
33
28
anhsaodem nói:
Bác chủ cứ yên tâm đi, do mình mới chạy tâm lý chưa ổn định khi cầm tay lái, chạy nhiều rồi sẽ quen thôi. Nếu bác chủ thích zợt tay lái em hổ trợ cho, miễn phí, bác chủ chỉ việc đổ xăng thôi và chở em đi vòng vòng . nhưng buổi chiều tối. E ở quận 12. Xe em KIA Spectra số sàn.  SOS Hổ Trợ Giao ThôngAnhSaoDem

Bác ánh sao đêm bửa nay bổ túc tay lái nữa à, :d bác nhớ em ko, hôm rồi đi bến tre đó.:d
@chủ thớt: chia buồn cùng bác, hôm nào bác qua gò vấp em kèm lái đi vũng tàu hay đâu đó 1 chuyến là cứng ngay :D

Hạng C
8/7/13
923
604
93
70/4 Lã Xuan Oai, Q9
Chào các bác!
Em thấy nhiều bác ở đây thích thể hiện sự thông thái ghê. Chủ thớt đau lòng muốn tìm người cảm thông, Thế mà cứ kiểu : tại bác chứ ai, tài non mà không chịu tập trung, rồi trách này nọ......
Đúng là thời buổi này lòng trắc ẩn thì ít, mà thích bắt lỗi người khác thì nhiều.

@Bac chu: đừng nản lòng, chuyện xui rủi không phải một mình mình gặp, còn nhiều người tệ hơn, như em nè, mới có bằng ham xe, mua chiếc 53tr người ta chạy bình thường, về hứng chí đi kiểm tra bão dưỡng, thợ vẽ ra 44trieu, chuyện đã rồi, em cũng ráng giấu gia đình để xử lý.

Hạng C
26/5/12
588
4
0
hồi em mới lái cũng quẹt 1 lần, mất 500k tút lại thôi, có bị mới có nhớ bác chủ ạ, vượt qua nỗi đau nhé bác

Tập Lái
14/1/12
16
0
0
Nói chung bác chủ hơi liều và quá đen cho đội bán than :).
Em nói ko ngoa chứ phải trên 70% người mới có bằng cần "bỏ túc tay lái" thực tế mới chạy xe ra giữa phố đông được. Cái cách dậy lái và cấp bằng B2 ngày nay nó quá chán luôn.
Về BH xe tự lái thì nhiều bác nghĩ ngây thơ vãi lái. Xe cho thuê tự lái nào nó cũng mua đủ các loại BH bác ạ, nhưng ko bao giờ người thuê xe được hưởng bảo hiểm. BH trả cho chủ xe để sửa chữa,người thuê trả chủ xe đút túi. Coi như đó là 1 nguồn thu chính từ nghề đấy các bác ạ. Va quệt nặng nhẹ cũng vậy, trả xe mà trầy thì đền tiền, chủ xe đợi trầy nhiều nhiều rồi gọi BH đi gara 1 lần cho tiện.

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Mới lấy bằng ai cũng như bác thôi, như em mới lấy bằng ôm vô lăng chạy cũng va trước quẹt sau, đi nhiều thì quen theo kiểu: Trăm hay không bằng tay quen. Khi mới ôm vô lăng em toàn chỉ chạy ngoại thành thôi, quen rồi mới vô nội thành. Bác chủ cứ coi như học phí vậy, đấy mới là va quẹt thôi, nếu đi nhiều còn luật liếc nữa bác ah. Nhưng dù sao thì phải mạnh bạo lên bác, đừng bi quan quá. Chúc bác mau chóng thành tài già :D

Hạng D
6/12/11
1.076
547
128
Chia buồn cùng bác thôi.

Lúc mới lấy bằng, em không dám chạy trong TP. Lấy xe ông anh, nhờ ổng chở ra chổ vắng chạy vài ngày mới dám chạy 1 mình