29V
Hạng B1
6/4/05
89
0
0
Hôm qua tôi đi buổi tối, trời mưa nên bị tụt xuống cái hố khá sâu và bị đập khá mạnh. Hậu quả là bị đứt mất dây điện còi (xe tôi là Lac) và bị móp mất cái khung đỡ dưới điều hòa. Tôi cho xe đi khám thì thấy có hiện tượng xô các phần đầu xe như, một tấm nhựa ốp dưới xe bị ép võng xuống... Nhưng lái thì không cảm thấy gì cả.
Các Bác cho tôi lời khuyên xem có nên đi nắn lại chỗ móp đó không?
Mong các bác góp ý. Thanks much.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn
RE: tai nạn, các bác cho ý kiến giúp tôi với.

Thợ kỹ thuật của Lac là người cho bác câu trả lời tốt nhất bác ạ. Nếu cần làm thì phải làm thôi, xe mình đi mà.

29V
Hạng B1
6/4/05
89
0
0

Tôi đã cho xe vào hãng, nhưng mấy ông thợ trong đấy tôi thấy không tin lắm. Hình như họ sợ phải làm nhiều. Ông thợ khám cho tôi nói là bây giờ chưa làm sao. Nhưng tôi thấy giọng nói có vẻ không nhiệt tình. Các bác nghiên cứu giúp tôi trường hợp này thế nào?

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Bác cứ vào hãng nhưng dúi cho cậu kỹ thuật viên chút chút là ok ngay .em làm thế rồi cực nhiệt tình.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

thôi để em chỉ bác 1 chiêu này! Bác đã chạy xe hơi thì cố gắng tìm cho riêng mình ít nhất là 1 - 2 gara mối nhá ! Cộng với cái gara của hãng bảo hành là bác có 3 gara rồi, bây giờ bác lại có 1 gara ảo ở OS thế là 4cái luôn!
Xe bác có vấn đề - bác cho lên gara ảo là rẻ nhất nè - xong rồi bác tạt qua 1 gara đầu tiên cho thợ xem qua đọc bệnh, với những gì mà bác sỹ trên 4R tư vấn, bác hù lại gara thì tụi nó chả dám coi thường bác đâu, biết bệnh và chi phí rồi thì bác cứ đem xe về đã - bác cần chuẩn bị tiền và thời gian cho việc sửa chữa nên gara sẽ không giữ xe bác lại đâu - gara quen mà - bác ra gara thứ 2 cho người ta xem như vậy - xem thợ 2 bên có thống nhất bệnh không và ước chừng giá cả - bây giờ bác về gara của hãng, nói giọng cứng cáp nhá: Đấy con xe anh nó bị như thế như thế, các chú xem chỉnh lại hộ anh tí - bác nói sành sỏi thế - thợ kỹ thuật ở gara nó lại chả dám lười nhác đâu - không thì bác vào có ý kiến với xếp nó ngay chứ - xong rồi bác đem cái bệnh xe bác lên đây và các giải pháp cho a e trong 4R tham khảo - Cám ơn bác nhá, bác có thông ko ạ

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Chú cosboy làm thế tập cho thợ nó hư, mai mốt anh em khác vào ko được xông xênh lắm lại kẹt :D
Trích đoạn: cosboy

Bác cứ vào hãng nhưng dúi cho cậu kỹ thuật viên chút chút là ok ngay .em làm thế rồi cực nhiệt tình.