Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Pinga nói:
rongconvt nói:
Thế mà dân VN vẫn cứ mua đấy bác
Hầu như tháng nào cũng đứng đầu doanh số SUV, MPV:

http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/khoi-dong-mua-ban-hang-789902.htm

Khó hiểu dân mình quá???
em đảm bảo đa số toàn dân đại gia miền quê mua thôi họ cũng chẳng tìm hiểu công nghệ miệng lưỡi sale mà rót vào tai thì sao không bỏ tiền ra mua dc bác? Quá nhiều sự lựa chọn cho các hãng khác thay vì Toyota nói chung và Fortuner nói riêng. Nhưng cũng không thể phủ nhận tâm lý người VN và ông trời quá ưu ái cho Toyota với đội ngũ thơ và garage rành Toyota đông như quân nguyên.

Hạng B2
6/7/13
129
83
28
Có chú nào bên danhgiaxe chửi For quá trời nè. Phân tích chi tiết luôn.kkk
"
Chào các Bác.
Em cũng nhận được ý kiến của một Bác nói về khả năng tiết kiệm, đẳng cấp và độ lì, độ bền củaFortuner nên em cũng xin mạn phép có một vài chia sẻ nhỏ và mong nhận được sự góp ý của các Bác. Ở chia sẻ này em không có ý dìm hàng Toyota nha các Bác.
Về ý kiến của Bác đó theo em nghĩ là chỉ vì xe Fortuner đi lành thôi, chứ không có gì là xứng đáng với tầm tiền đó. Bên em cũng có điều kiện chạy rất nhiều dòng xe, nhưng Fortuner em chỉ đi duy nhất hai lần. Một lần máy dầu và một lần máy xăng. Và em cũng nói sơ sơ để các Bác biết là vì sao không nên chọn em nó( nếu các Bác không thần tượng Toyota).
Về ngoại thất và nội thất thì thế hệ này cũng chẳng có thay đổi gì lớn cả. Ngoại thất thì chỉ đổi đèn và lazang thôi không có gì đáng kể dù nó là thế hệ thứ 2 rồi. Nội thất thì em nghĩ trong tầm tiền này nếu Bác xem hết nội thất các dòng khác, rồi nhìn Fortuner chắc các Bác nản lắm luôn, quá đơn giản và hình như là thiết kế nội thất để bán thêm option( cái này em nói thật đó). Nhìn thì to vậy nhưng hàng ghế cuối cùng thì ngồi đi từ Sài Gòn ra Phan Thiết còn hơn tra tấn nữa.
Về cảm giác lái thì em xin lỗi trước mấy Bác bên Toyota nha. Chạy không hơn Innova( chỉ hơn là nặng và máy lớn hơn thôi) là bao chứ đừng nói là so sánh với mấy xe hãng khác cùng tầm tiền( anh em bên kho em hay đặt cho nó cái tên là thùng sắt di động). Máy dầu thì ngồi trong xe ồn vô đối, máy xăng hai cầu thì nó uống xăng thấy nản( nếu so với Pajero Sport 3.0 V6 thì 2.7 của Fortuner ăn đứt. Không tin Bác có thể test thử). Khi chạy dưới 70km/h thì ồn, mà chạy trên 90km/h thì cảm giác lái đúng là Toyota( từ Vios, Innova, Fortuner, Atis), bềnh bồng như đi trên mây vậy đó. Bác nào mà chạy qua 120km/h thì cảm giác như đi máy bay( cái này em nói thật, kể cả CamryQ bây giờ mà chạy ở tốc độ 120km/h cũng mơ hồ vậy đó). Giở nắp capo lên thì em nghĩ chẳng ai nghĩ nó là thế hệ mới hết, nhìn máy xấu thôi rồi( cá nhân em nghĩ thế). Còn mạnh mẽ và tiết kiệm thì các Bác thử chạy những xe em nói ở dưới rồi hãy so sánh nha.
Về độ lì và độ bền mà Bác đó nói, thì ở đây em góp ý một chút vì em chưa rõ Bác đó nói lì là thế nào nhưng nếu có điều kiện các Bác chạy thử Captiva LT 2007 hay Kia Sorento 2010 thôi với Fotuner G hay V 2013 đi Bác sẽ thấy đẳng cấp lì của Fortuner là thế nào nha( kể cả TRD cũng chỉ được cái mã thôi). Còn độ bền mà Bác nói thì theo em nghĩ là có thể Bác đó đã trót mê Toyota rồi, xe bây giờ Toyota không còn là ngày xưa nữa( ngày đó nó là vua vì tâm lý số đông thôi, chứ thật ra hãng nào cũng bền hết). Toyota thì phụ tùng rộng rãi, mức độ phổ biến cao nên thợ biết làm xe Toyota nhiều hơn thôi Bác ơi.
Cái được gọi là đẳng cấp của Fortuner ở thời điểm hiện tại là được gắn mác Toyota thôi. Xe bán lại rất giữ giá và mức độ phổ thông cao( mức độ phổ thông cao không hẳn vì nó ngon hơn đâu, vì dân mình tâm lý số đông, nghe Toyota thì ai cũng biết. Mà cứ hễ ô tô thì phải là Toyota, mà không nghĩ đến những thuong hiệu khác).
Một vài chia sẻ của em, nếu có gì không phải mong các Bác bỏ qua cho."

Hạng B2
11/4/13
126
19
18
Các bác ko sợ chết đửa FT đây em đạp trăm sáu trăm bảy coi có giống đi máy bay ko? =)) em noi chơi thôi, thật ra nó cũng còn tuỳ bào từng người, em ví dụ đơn giản nhé! Nười đi matiz rồi leo len FT chạy => ôi ngon và sướng quá, người cưỡi Mer leo lên FT => ôi cái xe như mứt. Còn so sánh giá, công nghệ với các hãng khác thì em miễn bàn. Bởi cái thưỡng hiệu nhà thằng TOY nó ghê lắm!

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Chả biết thằng nào chơi xấu, lấy logo của hãng khác ịn vào mông mấy con Fortuner này ấy nhỉ...... em mà biết đứa nào đập cho vỡ alo ngay... :D

Con Fo-tủn này độ logo Kia, lật ở Đà Lạt ác liệt.

Em này dám độ cả logo của Mazda mới kinh.....

Fo tủn độ BMW nè các bác,

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ

Công nhận là Fotuner dễ lật thật.

Tây nó đồn bên Mẽo dân chơi còn độ cả Fortuner thành Landrover cơ.

Công nhận trình độ xe của bọn họ giỏi thật. Ngưỡng mộ.....

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
He he bác milk, nhiều cụ rất là cảm tính. E kg xài con FT này . Tốt hay tệ tùy người, e kh đề cập . Doanh số nó cứ cho là 50% người mua là bầy đàn, 50% còn lại là người hiểu biết, cũng chấp doanh số của Pajero S or Ever 1 mắt.
Tháng 8-2013 và 7-2013:
Toyota Fortuner
639​
804​
Toyota Innova
509​
442​
Honda CR-V
260​
286​
Ford Everest
126​
167​
Mazda CX-5
113​
92​
Vì kh ưa nó nên nhiều bác gán ngay cho nó là dễ lật. hi hi cũng vui

Con FT chổng bụng này độ logo của Porche (đời Tống) lận nhe, nằm ngay PVanTri, GV. Cách nhà e <>80m:D
http://vietnamnet.vn/vn/chuyen-trang/oto-xemay/128806/sieu-xe-porsche-lat-ngua-tren-pho.html

Con FT này thì lại mang logo của Ford (everest này) trên xa lộ HN

Sendan còn chịu kh nỗi huống hồ mấy thằng gầm cao
Cái này thì có phim coi luôn
http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/xe-civic-lat-ngua-sau-mot-va-cham-nho-637756.htm
Túm lại , chỉ xin mấy bác 1 điều, đừng nhìn hình rồi phán trong vòng 1 nốt nhạc. Xe nào cũng có thể lật ngữa cả

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
@ bác Adco: Em thấy cái tít giật kinh quá nên sưu tầm vài chiếc Fortuner lật post lên chơi, cho thấy rõ không phải cứ riêng "gần đây Toyota Fortuner bị lật nhiều" (nguyên văn). Phải công nhận tầm ảnh hưởng của riêng dòng Fortuner nó lớn thật, rất nhiều xe độ :D, mà độ rất đẹp.

Lái ẩu thì lật là đương nhiên.
Lượng xe tham gia giao thông nhiều => xác xuất gặp xe bị nạn cũng nhiều hơn.
Trọng tâm cao => không cẩn thận nên lật.
Cán lên vật cản cao => Lật
Đánh lái gập => Lật..
.......