Hạng D
19/10/09
4.880
15.550
113
Tel : 0949999684 .
Car Care Nuts: ông này làm hãng toyota, nay mở kênh yt và mở gara riêng rồi, anh cũng xem giống em vậy

đúng rồi anh, chạy lâu quá ko thay mà xe đang bth xong đè ra thay thì lúc xả ra nhớt nó kéo theo mấy cái friction materials (cái này em ko biết dịch tiếng việt, mấy anh google nhé), xong đổ nhớt mới vô nó trượt thôi
Đa số xe dung tích lớn đi tốc độ thấp môi trường vận hành khắc nghiệt như đi trong phố hộp số càng kém bền . Mấy con cao cấp hư càng lẹ . Đa phần hư hỏng là do hệ thống giải nhiệt nhớt số quá tải . Chi tiết O-Ring cao su làm kín mạch dầu sẻ lão hóa chai cứng gây tuột áp trước tiên ,sau đó là phá các chi tiết cơ khí khác tùy mức độ đi cố hay sửa chữa ngay . Dù cho có thay nhớt hộp số thì quá trình lão hóa chai o-ring đó vấn diễn ra như thường ,cải thiện độ bền sao chưa chắc chứ thấy rủi ro đầy nếu xe odo cao . Nên bọn hãng không dại mà thay thế để ôm cái rủi ro là đúng rồi .
Trước em chỉ nghĩ đơn giản củ với củ chúng nó sống chung quen không nên chia lìa ra . Nay bác kêu google cái vụ friction materials này em search thử nó mô tả ra một mớ cái hay . Cái hay là nghe dầu có mùi cháy và dầu sẩm ra thì không nên rớ vô vì nó vô tình tăng cường ma sát chống trượt với kín mạch dầu . Thay mới vô đi luôn . Nó mô tả tỉ mỉ đáng học hỏi .

Hạng D
19/10/09
4.880
15.550
113
Vậy bác @PHONG NGUYEN nếu sửa xe thì chọn xe cao cấp hay xe thấp ? nếu cùng 1 bệnh ?
Đam mê cho vui thì cao cấp . Kiếm tiền thì mấy con thường thường mà làm . Không có chuyện cao cấp bền ít hư chạy ngon mà người ta bán rẻ hàng loạt giá xuống như rau cải cuối mùa đâu bác . Người giàu họ khôn và khéo lắm

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
12.026
24.638
113
Pháp
Đam mê cho vui thì cao cấp . Kiếm tiền thì mấy con thường thường mà làm . Không có chuyện cao cấp bền ít hư chạy ngon mà người ta bán rẻ hàng loạt giá xuống như rau cải cuối mùa đâu bác . Người giàu họ khôn và khéo lắm
Nhưng cũng nên dọc phá tìm tòi, nhiều cái hay mà không ngờ được. với cái logic của nó.
Em từng bị cong xú bắp với máy 1.25 Ford twincam, nếu không có đồ nghề canh dây cam là thua, kh phải thọt cây để đo độ lên xuống của piston đâu.

Nhưng nói chung xe cao cấp thì thoải mái, có điều khá phiền. Nhiều chiếc thay bóng đèn phải mở bánh, mở cản xe, ôm cả bloc đèn ra ..mới thay được....
Em bị chúng nó đụng nhẹ làm cái cảm biến thụng vào, phải đi garage, thấy nó phải tháo cản ra mới ráp lại được...

• Haha
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
19/10/09
4.880
15.550
113
Nhưng cũng nên dọc phá tìm tòi, nhiều cái hay mà không ngờ được. với cái logic của nó.
Em từng bị cong xú bắp với máy 1.25 Ford twincam, nếu không có đồ nghề canh dây cam là thua, kh phải thọt cây để đo độ lên xuống của piston đâu.

Nhưng nói chung xe cao cấp thì thoải mái, có điều khá phiền. Nhiều chiếc thay bóng đèn phải mở bánh, mở cản xe, ôm cả bloc đèn ra ..mới thay được....
Em bị chúng nó đụng nhẹ làm cái cảm biến thụng vào, phải đi garage, thấy nó phải tháo cản ra mới ráp lại được...
Chỉ mới sơ sơ thôi đã vậy . Em chuyên sửa nặng từ hệ thống điện ,động cơ ,hộp số ,thước lái điện đủ thứ . Mọi chuyện chỉ dể khi ra đáp án chính xác và đã Roadtest hoàn thành thôi .Càng làm càng thấy ngu, có bửa thấy xe muốn bỏ cơm luôn . Làm xong cái ban ngồi suy nghĩ lại vừa thấy nó logic rất hvui vừa ngẫm nghĩ cái dại khi mình theo nghề này . Làm mới thấy cái khó của nó bác à .Cần gì cao cấp sâu xa, đơn cử như cho master hãng nói quy trình chuẩn đoán và thay cặp gạt mưa thôi ,nói sao cho logic chưa chắc nhiều người làm đúng .

• Like
Hạng D
23/1/16
1.932
1.205
113
Không phải tự nhiên rảnh hơi nhớt hộp số theo xe WS gần 400k lít đi xúi thay đồ cùi bắp hơn 100k lít đâu . Cứu cánh biết bao tâm hồn mới mua xe bị tổn thương ,mới thay nhớt số đúng loại sáng xe vô số không chạy hoặc đơ đơ. Này mình thử hàng loạt ,tỷ lệ cải thiện mức độ ,có bệnh mới xử kiểu này . Trước khi làm phải khảo sát chuẩn đoán nha các bác .Này em công khai trên Group Sienna chỉ anh em ở tỉnh gập vậy cứ vô hãng mua hoặc ra tiệm mua nhớt có chỉ số Visco cao thay vô . Đi tạm thời gian rồi lên kế hoạch sửa chữa .
View attachment 3158135
trời đựu đời này đem đại tu hoặc đổi xe dc rồi chứ quan tâm gì nhớt nhao nữa pa
Vào hãng kêu thay nhớt ko thôi bị đuổi cũng đúng

Hạng D
19/10/09
4.880
15.550
113
trời đựu đời này đem đại tu hoặc đổi xe dc rồi chứ quan tâm gì nhớt nhao nữa pa
Vào hãng kêu thay nhớt ko thôi bị đuổi cũng đúng
Cưng ạ . Nhìn hình cưng biết nó Odo nhiêu rồi không. Có xe 2010 nay đi gần 500k km rồi . Có xe 2005 Odo hơn 80k. Xe hư do định mệnh nữa kkkk
Mềnh phải thông cảm cho những người không có điều kiện và khôn như mềnh nhé.

Attachments

• Like
Hạng F
29/10/16
12.026
24.638
113
Pháp
Cưng ạ . Nhìn hình cưng biết nó Odo nhiêu rồi không. Có xe 2010 nay đi gần 500k km rồi . Có xe 2005 Odo hơn 80k. Xe hư do định mệnh nữa kkkk
Do đó em rất đồng ý mua morning 2010 200K bảo dưởng, thay thế phụ tùng đầy đủ còn hơn chiếc Porsch 50K chẵng có bảo dưởng gì cả (nếu đồng giá tiền)

... ủa bác đang chỉ cho con:):):) chó học nghề à, sao mà thấy nó nghiêm chỉnh lắng nghe thế

• Haha
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
19/10/09
4.880
15.550
113
Do đó em rất đồng ý mua morning 2010 200K bảo dưởng, thay thế phụ tùng đầy đủ còn hơn chiếc Porsch 50K chẵng có bảo dưởng gì cả (nếu đồng giá tiền)

... ủa bác đang chỉ cho con:):):) chó học nghề à, sao mà thấy nó nghiêm chỉnh lắng nghe thế
Tại nhìn nó xả Stress thấy cưng lắm bác. Người ta hay chưởi cưng mấy đứa nhỏ là " đồ mặt chó thấy thương quá là vậy "

• Haha
Hạng D
23/1/16
1.932
1.205
113
trời dịu tư duy này cũng mở gara dc luon hả, ở đâu vậy để né
xe 500k hay 2005 thì giờ đại tu chứ nhớt nhao hộp số j nữa cha
Có cả đống vấn đề vs chừng ấy thời gian + số km
mọe này chắc thợ cỏ học việc rồi lên mạng bóc phét