Hạng B2
10/5/07
208
357
63
Bực nhất là những trường hợp mình chạy đúng tốc độ cho phép nhưng xe sau lại đòi vượt inh ỏi.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.810
113
qha_vn nói:
hèn chi bây giờ hiếm người cho vượt lắm, xa lộ HN cho chạy 80kmg nhưng có nhiều bác tài cứ 50-60 mà rỉ rả bất kể thế nào. lịch sự xi nhan hoài ko cho qua đành bấm kèn đá pha. Thôi thì lịch sự bằng cách ... vượt phải "an toàn" cho rồi.

Xa lộ HN cũng có đoạn chỉ cho 50 thôi

Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm
Rất thông cảm với bác, đi đường nhiều bác cứ nghĩ xe mạnh, dù to...đèn thì trắng toát, lấy trớn từ rất xa và đá liên tục cho tới lúc sát đít mình. Cái gì cũng có hậu quả, mình phải cố đi cho đúng tốc độ, đường an toàn thì cho vượt, không thì cứ chờ đấy. Em cũng bị như thế gần cầu An Hạ Củ Chi, xe mình thì bị bó bỡi xe tải bên phải và xe khách 15 ở trước, tốc độ thì đang hơn 80, vậy mà con Mazda 3 biển NN thi phải, đút sát đít mà đòi qua, đi một đoạn bực quá giảm tốc cho nó chui trong lên, thế là 1 corolla 2000 đú theo, sang bên kia cầu thì may Mazda 3 thoát nhờ vào Lane trước khi lên cầu, còn em corolla thì ...vào gặp xxx!

Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113
Rất thông cảm& chia sẻ nỗi bực với bác chủ thớt.
Lái xe chúng ta nên hành xử một cách có VH tí nhé các bác. Trên đường còn nhiều người lưu thông với nhau nữa, tất nhiên theo e thì e cứ đúng vận tốc quy định, ai xin vượt thì cho vượt nếu có thể, còn mình muốn vượt mà người khác không cho thì vượt phải cho rồi. Gây hấn bực tức trên đường là một điều tồi tệ vớ vẩn mà tất cả lái xe nên tránh.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Em ủng hộ quan điểm của Bác hoadat, người ta nói giận quá mất khôn, đang lái xe mà mất khôn thì có khi hối không kịp, lái xe với cái đầu lạnh là hay nhất.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113
Lover_Cars nói:
Bực nhất là những trường hợp mình chạy đúng tốc độ cho phép nhưng xe sau lại đòi vượt inh ỏi.

Bực làm gì bác ơi, giờ ra đường loại ấy nhiều như quân Nguyên. Không vướng víu gì, cho nó qua cho khuất mắt đở rát tai. Không chừng nó làm bia đở đạn cũng tốt.

Hạng D
joisongyong nói:
Báo cáo các bác là em cũng không muốn bình luận vấn đề này nhưng nó xảy ra và lập lại với em rất nhiều lần nên em cảm thấy rất bức xúc. Số là em đang "cưỡi " một em 4 bánh "cà tàng" nên cũng biết thân phận mình. Nên khi lưu thông trên xa lộ là em rất cẩn thận nhìn trước, nhìn sau và luôn nhường nhịn các chú " đời mới " . Nhưng nhiều chú cứ thế làm tới. Em ví dụ một số trường hợp và các bác cho em ý kiến nhé :
1/ Trong ngã ba đi ra, em xi-nhan rẽ phải. Vừa mới vào line dành cho 4 bánh thì mấy chú " đời mới" trờ tới bấm còi inh ỏi xin qua. Xin hỏi các bác mấy chú ấy có lịch sự hay không ? Xe em là xe cũ làm sao tăng tốc nhanh được. Em sẽ cho qua nhưng từ từ chứ. Mấy chú ấy cũng thấy em từ trong ngã ba ra mà. Bắt em phải sàn tới sàn lui cho xxx phạt em à ?
2/ Line trong xe tải nối đuôi dài tít mà cứ đá đèn xin đường. Phải để em vượt qua đoàn xe tải ấy chứ ? Sau khi vượt qua xong lại ép mình vô dãy phân cách hoặc cố tình đạp thắng cho mình giật mình.
Bác thông cảm cho họ đi... Thỉnh thoảng em cũng gặp trường hợp như bác... Cứ nghĩ mấy người đó đang đi trên đường và "Bỗng Dưng Muốn... ấy..." phải chạy thật nhanh về, nên có điều kiện cho vượt là em cho qua hết... Hehe...

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
qha_vn nói:
hèn chi bây giờ hiếm người cho vượt lắm, xa lộ HN cho chạy 80kmg nhưng có nhiều bác tài cứ 50-60 mà rỉ rả bất kể thế nào. lịch sự xi nhan hoài ko cho qua đành bấm kèn đá pha. Thôi thì lịch sự bằng cách ... vượt phải "an toàn" cho rồi.

Dám cá 100% bác này là loại người mà bác chủ thread đang nói đến ! Tui cũng chuá ghét loại naỳ ! Đường cho chạy 80km/h là một chuyện, nhưng tình hình đường lúc đấy có cho phép chạy đến 80km/h hay không lại là chuyện khác !

Giờ cao điểm xe tải chạy đầy cả 2 lane, xe 2-3B cũng ken dầy thì chỗ nào mà chạy 80km/h ???

Cứ ỷ mình chạy xe xịn, xe ngon rồi cứ hơi một tí là đá pha, dí sát đít người ta rồi còi inh ỏi ra cái điều : "Này mấy thằng xe ghẻ kia, tránh cho ông mày đi !".

Những lúc ấy tui chỉ ước gì mình chạy xe Ben, ông đạp cho một phát đỏ đít thì các bợm ấy có mà ăn cho hết !!!

Ra đường tham gia giao thông, văn hoá thể hiện ở cái sự nhường nhịn nhau trên đường, chứ không phải cái xe xịn bạc tỷ ! lái xe bạc tỷ mà văn hoá lùn đến tội !