Status
Không mở trả lời sau này.
SRS confirmed
Hạng B2
26/10/09
325
4.918
113
Viet Nam
Em có lần như bác thớt,nhưng đối diện là thằng chẻ châu,em bấm kiếng xuống đ mẹ từa lưa,vậy mà nó nhường mình,khỏi xuống xe,moá,thằng đó nó hên ghê

p/s: chỗ đó cách nhà em 20 mét

• Like
Reactions: Mr-migoi lI
Hạng C
4/1/16
644
3.001
93
chuyện đã qua, em ko biện hộ, bản thân em cũng kiếm chuyện với xe máy chứ ko phải vừa, và nếu đụng phải tatoo đầy mình thì chắc cũng sẽ ko chiến
anh dũng cảm thừa nhận như vầy thì còn thuốc chữa được, chứ theo clip thì tèo đoan chắc rằng anh ngồi trong xe cũng hếch mặt lên vênh váo và gây hấn lắm thì ông kia mới làm tới, nếu anh nhường nhịn chút (mặc dù ông kia đi xe như vậy là sai) thì cũng sẽ thoát qua nhanh chóng và chẳng có chuyện gì xảy ra.

Hạng C
30/1/14
751
26.231
93
Mấy Anh lạ thật, sao lại khuyến khích Cu Mì vậy ?
Ông già kia có lỗi là 1 chuyện(mà cũng vì Ổng né cái xe tải), Cu Mì cũng chêm ga nhào tới.
Chỉ cần có 1 đk : nhà ổng gần đó or ổng bị bịnh trùng hợp gì đó or vài thằng trẻ trâu gần đó or . . or . là xác định
Vãi Thầy

. @....

12/10/07
2.603
10.462
113
Tại xã hội này nó hỏng từ những câu chuyện cổ tích luôn rồi: Từ nhỏ con người ta đã có ác cảm với người có của hơn mình do những câu chuyện kiểu anh tiều phu vs lão địa chủ, Thạch Sanh vs Lý Thông.... Thằng xe đạp ghét thằng xe máy, thằng Wave tàu ghét thằng SH, thằng 2b căm thằng xe hơi... cho nên ra đường mới có những trò bố láo này.

Đến khi nào chuyện cổ tích không phân biệt giai cấp thì thiên hạ mới thái bình.

Hạng D
23/8/15
1.996
40.799
113
ở đâu còn lâu mới nói
anh dũng cảm thừa nhận như vầy thì còn thuốc chữa được, chứ theo clip thì tèo đoan chắc rằng anh ngồi trong xe cũng hếch mặt lên vênh váo và gây hấn lắm thì ông kia mới làm tới, nếu anh nhường nhịn chút (mặc dù ông kia đi xe như vậy là sai) thì cũng sẽ thoát qua nhanh chóng và chẳng có chuyện gì xảy ra.
nếu vậy đâu có clip coi chơi đâu anh :D

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.054
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Thực ra bác chủ cũng ăn thua quá nữa. Nếu bác chủ đừng nhấn ga, cho người ta qua đại đi thì cũng ko có chuyện. Em đi xe thì xe 4b kiểu chen ngang vô lane là em ko bao giờ nhường. Nhưng còn 2b thì bao giờ cũng nhường nhịn họ. Họ đi 2b là khổ hơn mình, thua thiệt hơn mình rồi thì ăn thua với người ta làm gì nữa.
"Thương người như thể thương thân" đó là "tâm đạo" của Aikido man, Chú giác ngộ được vậy là đạt Tam Đẳng rùi.

Status
Không mở trả lời sau này.