Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thắc mắc ????

Tập Lái
20/1/07
7
0
0
- Xe mình đi cả năm nay, cứ 06 tháng mình thay nước két 01 lần. Khi thay pha 02 bình Coolant vào nước khoáng và đổ vào két. Thế là ok, có ảnh hưởng gì đâu .[&:]
- Mình thấy các Bác cứ sợ đổ nước khoáng vào trong két nước, không hiểu vì sao ? [:-]
- Xe mình khi chạy số 01, 02 thì nghe có tiếng xè xè, số 3,4,5 thì không nghe nữa.Ra thợ nó bảo bị mòn hộp số phải thay, không biết có đúng không các Bác.
- Các ống xả lạnh trong xe không đều nhau. Có ống rất lạnh (ở giữa taplo), có ống không thấy lạnh, khi để tay vào chỉ nghe quạt gió thôi. Các bác chỉ giúp với.[:-] :mad:
:mad:- Thanks

Hạng B1
26/12/03
63
0
8
Hanoi, Vietnam
RE: Thắc mắc ????

bác Badboy: Về chủ đề nước làm mát máy, đã có nhiều bài giải đáp thắc mắc của bác rồi, bác chịu khó lục lại bài cũ xem.

Liên quan đến máy lạnh, bác cho em ké với: xe em khi chạy máy lạnh có tiếng "xịt xịt" rất khẽ phát ra từ phần máy lạnh đặt dưới táp-lô bên phụ lái, có phải do tại lọc gió không? Bác nào biết chỉ cho em với.

...vấn đề chính là ở chỗ bác chơi nước khoáng.....mà nước khoáng thì con bé nhà em nó cũng biết là trong ấy có khoáng chất (gồm cả các kim loại...)...dó chíh là các thàh phần khiến cho két nước bị đóng cặn....bác nhể...:D

Đó là lý do vì sao mà trên OS có bác Cận Thị cất công mang cho mỗi anh em 1 can nước "mềm"...bác cận nhể...:D

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: kebab

...Đó là lý do vì sao mà trên OS có bác Cận Thị cất công mang cho mỗi anh em 1 can nước "mềm"...bác cận nhể...:D
Nếu sau này có cần thì cứ báo,với điều kiện hôm nào ofline thì đưa lại cái...can nhựa:D:D:D.
@Bác badboy...:Tôi có nhiều tài liệu về kỹ thuật cũng như quy trình công nghệ xử lý nước cứng--->mềm mà hàng ngày tôi đang thực hiện,nhưng vì nó dài dòng và hơi xa chủ đề oto,nên kg tiện viết lên đây.Nhưng vắn tắt là trong nước khoáng vẫn còn chứa các chất kết tủa điển hình như MgCO3,CaCO3...Bác nhìn bên trong cái ấm đun nước ở nhà thấy thế nào,thì bên trong két nước xe bác nó như thế ấy nếu bác tiếp tục dùng nước khoáng[&:].
Tóm lại,bác nên theo hướng dẫn của BS và các bác trong 4r,mua nước tinh khiết đổ vào.Nếu bác ở SG,BH...thì hú tôi,sẽ mang nước đạt tiêu chuẩn về tặng bác.
Chúc bác sớm xử lý vấn đề đơn giản này.
[8|]

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Xin hỏi các bác: chai nước AQUAFINA của PEPSI ghi là Pure Water thì có coi là nước cất không (trên vỏ chai ko ghi tỷ lệ % chất khoáng gì cả)? Nếu đúng là nước cất thì mua đổ vào xe rất tiện :D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.437
113

Trích đoạn: vctv

Xin hỏi các bác: chai nước AQUAFINA của PEPSI ghi là Pure Water thì có coi là nước cất không (trên vỏ chai ko ghi tỷ lệ % chất khoáng gì cả)? Nếu đúng là nước cất thì mua đổ vào xe rất tiện :D
Đúng đấy bác ạ!
Bác lưu ý là nước khoáng đắt hơn nước tinh khiết đấy!