Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Martinson-Nicholls, một công ty của Mỹ vừa chế tạo ra loại thảm có thể hạn chế những âm thanh ầm ĩ khó chịu.

Nó được cấu thành từ những sợi nhựa vinyl kết dính lại với nhau, có thể giảm bớt tiếng ồn ở mức từ 10-12 decibel. Để hãm tiếng ồn ngay nguồn, có thể lắp đặt chiếc thảm trực tiếp lên những chiếc máy phát ra âm thanh đinh tai nhức óc. Còn trong môi trường có tiếng ồn hỗn hợp như tại các xưởng máy, có thể treo tấm thảm như một tấm màn ngăn. Ngoài công dụng làm giảm tiếng ồn, loại thảm này cũng giúp máy móc bớt rung khi vận hành. Tấm thảm không bị thấm dầu hay hóa chất. Và càng bẩn nó càng phát huy công dụng.

Bác nào ở Canada mua hộ em 1 tấm về em lót sàn xe Pre!:D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
RE: Thảm làm giảm tiếng ồn (Theo eMediawire)

Bác Medusa ơi, cho em tí kinh nghiệm về vụ này với!

Hạng D
12/10/04
3.223
479
98

52V-6119 fải ko bác Bắp ? :D

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Về cơ bản 3G + làm giảm thính giác vì không nghe hoặc nghe rất bé những gì bên ngòai:D:D:D.
bác kaka muốn test thì ĐT cho E nhé , bác lưu ý là vật liệu dùng cho xe phải không bị đọng nước vì như thế sẽ dễ mục sắt. Còn nữa xe hơi là trạng thái động nếu treo cái gì đâu đó mà làm giảm tiếng Ồn thì phải xét lại[8D][8D][8D]. 3G+ của OS đáp ứng được mong đợi của chúng ta trong thời điểm hiện nay , E đã cảnh giác 1 năm nay mới quyết định đó Bác:D:D:D:D:D

Hạng B1
31/10/05
52
0
0

Có bác nào ở HN cho em test với.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

@kebab: thì ra là chiếc màu bạc có dán cái sticker OS đậu NVC là của bác. (sáng nào cũng đến thật sớm để...giành chổ đậu xe!:D:D).

@medusa: thì ra bác xài 3G+ à. Em còn cảnh giác hơn bác:D:D. Bác nhiệt tình thế thì tại sao em kô test :D:D. Cám ơn bác trước nhé!