Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Re:Thân mời các bác XNL về BẦU CHỌN HT & HP MỚI nhé!

Đúng như đã hẹn, sau đây tui xin được chốt - công bố danh sách đề cử vào vị trí Hội Trưởng (HT) và Hội Phó (HP) mới cho Chi Hội Xóm Nhà Lá (OS.XNL) căn cứ theo ý kiến đề nghị của bản thân tui cũng như một số thành viên khác như sau:

1. Bác Tuonglahay..............................Bầu làm HT: Bầu làm HP:
2. Bác DAI NGU...................................Bầu làm HT: Bầu làm HP:
3. Bác Mợ Tài......................................Bầu làm HT: Bầu làm HP:
4. Bác Thienphu_74............................Bầu làm HT: Bầu làm HP:
5. Bác Phamtiensinh...........................Bầu làm HT: Bầu làm HP:

Ngoài ra, tui xin được đề cử thêm các bác:

6. Bác X108........................................Bầu làm HT: Bầu làm HP:
7. Tuanferarri.....................................Bầu làm HT: Bầu làm HP:
8. Haibi...............................................Bầu làm HT: Bầu làm HP:
9. Dhnam............................................Bầu làm HT: Bầu làm HP:

Các bác hãy cân nhắc thật kỹ trước khi "bỏ phiếu" nhé! Bài post "bỏ phiếu" của các bác tốt nhất là không có dấu hiệu sửa chữa (edit). Mỗi người chỉ được chọn bầu 01 bác HT và 01 bác HP trong số 09 bác được đề cử trên kia thôi nhé! Các bác hãy copy bảng danh sách đề cử nêu trên, paste vào bài post của mình rồi đánh dấu X (gõ chữ x in hoa) vào vị trí sau mỗi chức danh tương ứng của nick được đề cử. Thế là xong.
Việc bầu chọn thêm các HP hay trợ lý phụ trách vùng sẽ do bác Tân HT đề xuất bổ nhiệm sau khi trúng cử.
Thời gian bầu chọn: kể từ 0h00 16-03-2010 đến 24h00 ngày 31-03-2010 nha các bác.

Xin các bác không buồn và lượng thứ cho quyết định này của tui! Tui làm việc này cũng là mong cho Chi Hội XNL của chúng ta không ngừng phát triển các bác ah. Mong các bác vui vẻ hợp tác cho Xóm mình vươn lên! Cảm ơn các bác rất nhiều!:)

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Thưa ace XNL .
Như vậy là việc gì phải đến thì nó cũng sẽ đến. Việc HT,HP đương nhiệm của XNL xin từ chức,mặc dù là điều rất không mong muốn của đa số tv, thì chúng ta cũng không cản được. Đó là nói về tình. Còn về lý thì cũng chẳng có lý gì để để ràng buộc HT,HP phải tiếp tục " Vì nhân dân phục vụ" với những chức vụ "hữu danh vô thực", nếu họ không còn muốn "hy sinh" thêm nữa.
Dù sao, ace chúng ta cũng phải ghi công HT,HP, cho đến giờ này vẫn còn là đương nhiệm,đã hết mình vì sự tồn tại và phát triển của xóm...chưa giàu. ( Riêng việc này thôi,cũng đã có cái khó là không biết phải ghi vào đâu. Thôi thì chọn phương án dễ nhất là vào "bộ nhớ" của mỗi chúng ta).
Đã có lúc, chúng ta cười thầm các chi hội khác vì những "cuộc" đổi thay HT, HP...gây tốn không ít MB tranh cãi. Nhưng thưa ace XNL. Các chi hội khác sẽ không "cười nhạo" được chúng ta,hay chí ít thì cũng cố gắng để điều đó không xảy ra. Bởi sự "chuyển giao quyền lực" ở XNL không hề có yếu tố... "tức nhau tiếng gáy".
Thành thật mà nói, làm "đầy tớ nhân dân" cho một chi hội khổng lồ như XNL,với quá nhiều thành viên, nhiều hoàn cảnh, nhiều loại phương tiện, nhiều điều kiện kinh tế ...quả thật là khó. Dù chức vụ là ảo,nhưng gánh nặng là thật.
Điều mình còn phân vân là liệu các bác HT,HP tương lai, trong danh sách đưa trên đã sẵn sàng "gồng mình vì sự nghiệp...XNL" hay chưa. Đừng quan niệm "im lặng là đồng ý". Bởi vậy, từ thuỡ niên thiếu, không ít ace chúng ta,càng không ít lần đã đưa "nắm đấm" lên trời mà hô "sẵn sàng...sẵn sàng !". Rồi sau đó mới đến tràng vỗ tay rột rẹc ...
Mình cũng không nghĩ rằng việc HT,HP XNL xin từ chức là vì những mâu thuẫn nội bộ,hay vì vấn đề XNL Nha trang. Có chăng thì đó chỉ là thêm một "cái cớ" để các "Cán bộ" này trút bỏ gánh nặng vốn chẳng mang lại tí "CAGT" (không phải Công an giao thông ) nào đó thôi.
Cầu mong cho mọi sự tốt đẹp để XNL vẫn duy trì ,phát triển và giữ mãi được tiêu chí " Tấm lòng rộng mở"...

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Nguời lính già xin gương mẫu làm "nghĩa vụ công dân" :

1. Bác Tuonglahay..............................Bầu làm HT: X Bầu làm HP:
2. Bác DAI NGU...................................Bầu làm HT: Bầu làm HP: X

Về lý do mình chọn 2 bác trên :
1- Bác Tuonglahay, HT : Bác này tham gia XNL từ thời " đồng khởi".Gia tài cũng khá,đủ để tự túc mà gánh vác nhiệm vụ . Hình như bác TLH cũng là người "đầu têu OX", nay cũng đã thành công vượt dự kiến. Một điều cũng rất quan trọng là bác TLH có " Tay hòm chìa khóa" tích cực tham gia XNL, khỏi lo cằn nhằn . Điều này cực kỳ quan trọng đối với các CTG,DN,HT...(Chắc chúng ta đều biết : khi bác CLT lén phén, mợ HLR cũng không mè nheo. Điều này giúp họ đứng vững trong sóng gió chính trường)...Thế nào Mợ ?!.
2- Bác DAINGU,HP : Bác này giờ đã nhận thức được nguyên lý "Phi thương bất phú", và gần trở thành " doanh nhân" xe cũ (mình có nhầm không?). Mà cái cái này là rất hợp gu " Ngon bổ rẻ" của ace XNL. Nếu giữ chức vụ HP XNL (Mà cũng có thể là HT, biết đâu đấy!). Hy vọng sẽ giúp mối liên kết "doanh nhân + thượng đế" thuận lợi hơn. Và được như vậy thì vẹn cả đôi đường, bớt đi phần nào cái khó nhọc của những người..."vác tù và hàng tổng".
Có lý chứ ah !

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Thật là có lỗi khi tất cả chúng ta hổm rày không hề có tiếng nào tham vấn bậc Trưởng Lão là bác Mr.Thiet đây! Em mong bác tha lỗi và sẽ không vì điều này mà buồn lòng lâu nhé! Hoan hô bác đã ủng hộ sự kiện này và tham gia "bỏ phiếu" đầu tiên! điều bác dạy chí phải, chúng em xin khắc ghi ah. Tất cả vì một XNL phát triển vững bền.
Nhà lá đơn sơ nhưng tấm lòng rộng mở! Tinh thần XNL bất diệt!

Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113

Kính các bác :

AE chúng ta đến với nhau trên diễn đàn thì nên nói với nhau những lời thực lòng , đối xử với nhau thật chân tình , còn những lời hoa mỹ, sáo rỗng thì không cần thiết , cá nhân em đánh giá rất cao những lời phát biểu của các bác Phitrau , B2 , Daingu , Thienphu , đó là những ý kiến rất chân thành ,thẳng thắn và không màu mè.

Em còn tiếp .

Hạng D

Quan điểm E kg thay đổi & cũng kg phân tích thêm chi hết
1. Bác Tuonglahay..............................Bầu làm HT: Bầu làm HP:
2. Bác DAI NGU...................................Bầu làm HT: X Bầu làm HP:
4. Bác Thienphu_74............................Bầu làm HT: Bầu làm HP: X
E đề nghị HT cập nhật danh sách bầu cử lên ngay trang 1 để Ae tiện theo dỏi ah

Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113

Còn về việc bầu bán HT, HP XNL thì với tư cách thành viên em xin có mấy ý kiến thế này :

1. Nếu là cuộc bầu chọn thực sự thì nó phải có tính chính danh và được BDH OS thừa nhận ,tránh làm mất thời gian của ACE .
2. Việc đứng ra làm HT ,HP nên là tự nguyện như lời cụ Thiết dạy , không nên gượng ép trong bất kỳ trường hợp nào . Bác nào cảm thấy tự tin và có tinh thần hy sinh vì đồng đội thì hãy làm , HT là người quyết định , HP là người giúp việc , nên do HT đề cử , tránh chuyện mỗi ông một đằng gây mất đòan kết.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

help nói:
Còn về việc bầu bán HT, HP XNL thì với tư cách thành viên em xin có mấy ý kiến thế này :

1. Nếu là cuộc bầu chọn thực sự thì nó phải có tính chính danh và được BDH OS thừa nhận ,tránh làm mất thời gian của ACE .
2. Việc đứng ra làm HT ,HP nên là tự nguyện như lời cụ Thiết dạy , không nên gượng ép trong bất kỳ trường hợp nào . Bác nào cảm thấy tự tin và có tinh thần hy sinh vì đồng đội thì hãy làm , HT là người quyết định , HP là người giúp việc , nên do HT đề cử , tránh chuyện mỗi ông một đằng gây mất đòan kết.

Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113

Mr.Thiet nói:
Nguời lính già xin gương mẫu làm "nghĩa vụ công dân" :

1. Bác Tuonglahay..............................Bầu làm HT: X Bầu làm HP:
2. Bác DAI NGU...................................Bầu làm HT: Bầu làm HP: X

Về lý do mình chọn 2 bác trên :
1- Bác Tuonglahay, HT : Bác này tham gia XNL từ thời " đồng khởi".Gia tài cũng khá,đủ để tự túc mà gánh vác nhiệm vụ . Hình như bác TLH cũng là người "đầu têu OX", nay cũng đã thành công vượt dự kiến. Một điều cũng rất quan trọng là bác TLH có " Tay hòm chìa khóa" tích cực tham gia XNL, khỏi lo cằn nhằn . Điều này cực kỳ quan trọng đối với các CTG,DN,HT...(Chắc chúng ta đều biết : khi bác CLT lén phén, mợ HLR cũng không mè nheo. Điều này giúp họ đứng vững trong sóng gió chính trường)...Thế nào Mợ ?!.
2- Bác DAINGU,HP : Bác này giờ đã nhận thức được nguyên lý "Phi thương bất phú", và gần trở thành " doanh nhân" xe cũ (mình có nhầm không?). Mà cái cái này là rất hợp gu " Ngon bổ rẻ" của ace XNL. Nếu giữ chức vụ HP XNL (Mà cũng có thể là HT, biết đâu đấy!). Hy vọng sẽ giúp mối liên kết "doanh nhân + thượng đế" thuận lợi hơn. Và được như vậy thì vẹn cả đôi đường, bớt đi phần nào cái khó nhọc của những người..."vác tù và hàng tổng".
Có lý chứ ah !

Lá bài của cụ Thiết em thấy cũng rất hay nhưng mà không ổn .
- Một cha thì lúc nào cũng nghĩ mình là ...... hay .

- Một cha thì .......... quá ngu.

Vậy nên tụi em chỉ cần 1 trong hai vị đó làm HT là đủ sống rồi , chứ hai vị đó mà gộp lại chắc tụi em chết.

(Em đùa chút thôi nhé các bác)

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Ấy dà, bác Help nói cũng rất có lý! Nhưng sao bác về trễ thế!
Biết làm sao bây giờ nhỉ!? Hay là các bác "bỏ phiếu" kín và gửi bằng PM lên cho bác Hải Lơ đi vậy!?:cool:
Tui đi kiếm xèng đây...Trễ giờ rồi.:mad:

Status
Không mở trả lời sau này.