Tập Lái
11/8/15
4
0
1
37
Chuyện là như thế này, chiều hôm T5 (30/7/2015) e có đặt lịch hẹn bảo trì 50k km ở kia NVT, 15h e mang xe tới thì thấy nv tiếp đón rất nhiệt tình, nghĩ bụng dạo này KIA làm ăn cũng được đấy nhỉ, nhưng e đã nhầm vì sau đấy là một loạt phiền phức mà làm e cực kỳ thất vọng với chỗ này.
Nhân viên dịch vụ nhận xe, nói chiều T6 a có thể tới nhận xe (xe e bảo trì & sơn lại cản trước). Đến trưa T6, e cẩn thận phone lại, nhưng nhân viên ko nghe máy, sau đấy nt lại là xe a chưa xong, T7 mới lấy được (bực mình tập 1).
Sáng T7 e cẩn thận phone lại nhân viên dịch vụ (lại ko nghe máy), lúc sau nt lại, xe a 15h mới xong. Chiều e đi có việc ở Q12, bỏ cả việc, 15h30 nhờ F1 đưa qua (trời mưa ầm ầm), vô lấy xe thì nhân viên kêu chưa xong, a chờ đi, ngồi chờ đúng tiếng rưỡi mới xong (bực mình tập 2).
Ra lấy xe về, thì thôi rồi, xe chúng nó bật điều hoà hết cỡ luôn, ghế thì toàn dấu tay, vết dầu, taplo thì đầy rác. Bực nhất là bình xăng e vừa đổ đầy mà ko hiểu chúng nó làm cái gì mà hết gần nửa bình của e (e đoán là chúng nó bật điều hoà), kêu chỉnh rửa kính cũng ko chỉnh đàng hoàng (cái này thì quá bực mình).
Qua chuyện này e rút chốt lại là chia tay Kia NVT nhanh & ko bao giờ quay lại. Cả một trung tâm bảo trì to đùng như thế mà làm ăn cẩu thả, xe e chỉ làm bảo trì với sơn lại chút mà đã làm ăn như thế rồi, ko hiểu nếu làm những cái lớn thì sao.
Chào bác. đó là những lỗi mà các trung tâm bảo trì thuộc hãng bác ah, trong mỗi trung taam đều có lỗi này lỗi kia bác, bọn em chuyên sửa chữa các dòng xe hàn: Kia, Chevrolet. Garage Gia Định quy tụ những kỹ thuật viên nhiều năm làm việc tại hãng KIA, Chevrolet. Garage Gia Định 201 - 203 Lý Thường Kiệt, P.6, Q.Tân Bình, Holine: 0932 746 748 Mr.Huấn

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
có khi nào bị luộc đồ luôn không các bác ! :3dgian:
cái này mình bị rồi, mà ko phải đây bên pmh thì phải, đưa xe vào kiểm tra để đó, rồi đi về, mai đến lấy lại xe, thì ko để ý đến khi về nha sang chỗ khác thì mở chỗ thay bánh phụ lên mới phát hiện bộ phụ kiện thay lớp bị đổi mất tiêu, vì ít khi dùng nên bộ mình rất mới, còn bộ bị thay thì nhìn cũ và nhựa bị răng cưa hết, tức ko nói nên lời luôn

:3dgian:

• Like
Reactions: michau83
Hạng B2
23/2/13
385
191
43
cái này mình bị rồi, mà ko phải đây bên pmh thì phải, đưa xe vào kiểm tra để đó, rồi đi về, mai đến lấy lại xe, thì ko để ý đến khi về nha sang chỗ khác thì mở chỗ thay bánh phụ lên mới phát hiện bộ phụ kiện thay lớp bị đổi mất tiêu, vì ít khi dùng nên bộ mình rất mới, còn bộ bị thay thì nhìn cũ và nhựa bị răng cưa hết, tức ko nói nên lời luôn

:3dgian:

Thật hả bác. Tệ quá THACO ơi...

Hạng B2
9/10/05
145
102
43
50
Hơn chục năm chạy xe và phải làm đồng sơn cũng nhiều lần, chưa thấy nơi nào tệ như Kia NVT, khi sơn che đậy kém, xử lý các góc cạnh - mép viền lởm nhởm, khi nhận báo giá sơn hết khu vực lớn cho đều màu - nhưng khi làm thì chỉ cục bộ 1 mảng... nhân viên lên xe ngồi chạy máy lạnh cho mát (hao xăng, nội thất đặc mùi sơn, dơ bẩn)

Biết rằng giá dịch vụ hợp lý bằng 1/3 của Mercedes (Mercedes 600k/giờ công thợ, đồng sơn cũng gấp 2 lần Kia, nhưng vẫn kém Toyota)

Tôi đã thử cả Ford... chưa có điều kiện sử dụng Honda, tạm kết luận ĐỒNG SƠN TỐT VÀ RẺ LÀ TOYOTA (Ok nhất là Toyota Tân Phú)

Tập Lái
12/8/15
36
8
8
quang vua thoi bac. chac bac ben hang nao roi nen dinh pha ng khac thi fai. minh di bao duong thay rat ok. hang xe oto chang le tiep don thua ca xe may ak.

Tập Lái
22/5/15
18
5
3
40
Sale NVT đúng là hơi xem thường khách hàng, chắc do mình ăn mặt bình thường nghĩ không có mua nên nói chuyện không nhiệt tình lắm

Hạng D
4/11/13
4.176
2.144
113
Sale NVT đúng là hơi xem thường khách hàng, chắc do mình ăn mặt bình thường nghĩ không có mua nên nói chuyện không nhiệt tình lắm
Em đi xe cùi Axelo wan sọc áo cá sấu fake mà còn ra tận chỗ giữ xe tiễn mà bác ihihih. Chắc bác gặp lúc hết sale thui cái này em mới đi hùi sáng ah.

• Like
Reactions: TRANHA
Hạng D
11/1/09
3.644
7.677
113
nơi xa lắm
kiểu này mất uy tín quá, trước em cũng hay ghé nguyễn văn trỗi thấy cũng ok mà ta. chỗ này trung tâm nhất rồi, h mà qua bình tân hay lên thủ đức thì xa quá, chắc đem ra garage ngoài thôi.