Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
bác kiểm tra lại, xăng nó dám lấy, mấy đứa nó chẳng bao giờ ngủ trong xe mở máy lạnh đâu, có khi nó luộc đồ xe của bác luôn rồi đó.

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Năm 2012 là năm bán xe ế nhất do phí tước bạ tăng mà e và ông già vào xem xe nó còn ko thèm tiếp. Lấy cái báo giá thì ngồi đợi 30ph trong khi qua toy thì trong vòng 1 nốt nhạc. Riêng vụ xăng xe thì bên Kia ko có biên bảng bàn giao ah? Bên toy có ghi biên bảng mực xăng rõ ràng ko chạy đâu đc.

• Like
Reactions: Nam Huy and Huboss
Hạng D
30/4/11
1.329
703
143
Năm 2012 là năm bán xe ế nhất do phí tước bạ tăng mà e và ông già vào xem xe nó còn ko thèm tiếp. Lấy cái báo giá thì ngồi đợi 30ph trong khi qua toy thì trong vòng 1 nốt nhạc. Riêng vụ xăng xe thì bên Kia ko có biên bảng bàn giao ah? Bên toy có ghi biên bảng mực xăng rõ ràng ko chạy đâu đc.
Em cũng nản toàn tập với KIA chỗ này. Hẹn không bao giờ đúng ngày, mà toàn là mình phải đt hỏi chứ cứ đến nhận xe theo hẹn là về tay không. Đồng sơn ở đây thì có bác chửi rồi. Em đang lo minh đi bảo dưỡng mấy lần, không biết có bị rơi rụng phụ tùng gì ko đây?

Hạng D
26/6/11
3.139
2.191
113
Đà Lạt 0918.525.070
vậy sao trách doanh số Toy ngày càng tăng !
thương hiệu được xây dựng từ chất lượng sản phẩm cũng như dịch vụ hậu mãi và niềm tin khách hàng

• Like
Reactions: Nam Huy
Hạng D
1/9/14
2.303
86.569
113
Sai Gon
Chỗ này thì cả Seo lẫn Sơ vích đều tệ, lúc cty em lấy con Sorento 2014 cũng vậy, ban đầu đến Showroom NVT, chả có 1 mống khách mà lúc mình vào cả đám seo 4-5 đứa đứng tụm lại tám chuyện chỗ quầy tiếp tân giương mắt nhìn mình giống như biết chắc là ông này chỉ rảnh rỗi vào coi chứ không mua đâu, mình phải la lên ở đây có ai bán xe không? lúc đó mới có 1 cậu mon men lại tiếp, thấy bực cái cửa mình rồi, nên bỏ qua KIA Bình Triệu múc luôn, làm tốn thêm 2 lượt trạm thu phí do cty ở Điện Biên Phủ, nhưng được cái seo ở đây tiếp đãi nhiệt tình, lại còn discount thêm 12 chai. :)

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
15/6/10
196
1.555
93
TPHCM
Thái độ của nhân viên ở đây có vẻ hách dịch, không thân thiện. Trừ các em gái thì nhẹ nhàng hơn.

Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
Chuyện là như thế này, chiều hôm T5 (30/7/2015) e có đặt lịch hẹn bảo trì 50k km ở kia NVT, 15h e mang xe tới thì thấy nv tiếp đón rất nhiệt tình, nghĩ bụng dạo này KIA làm ăn cũng được đấy nhỉ, nhưng e đã nhầm vì sau đấy là một loạt phiền phức mà làm e cực kỳ thất vọng với chỗ này.
Nhân viên dịch vụ nhận xe, nói chiều T6 a có thể tới nhận xe (xe e bảo trì & sơn lại cản trước). Đến trưa T6, e cẩn thận phone lại, nhưng nhân viên ko nghe máy, sau đấy nt lại là xe a chưa xong, T7 mới lấy được (bực mình tập 1).
Sáng T7 e cẩn thận phone lại nhân viên dịch vụ (lại ko nghe máy), lúc sau nt lại, xe a 15h mới xong. Chiều e đi có việc ở Q12, bỏ cả việc, 15h30 nhờ F1 đưa qua (trời mưa ầm ầm), vô lấy xe thì nhân viên kêu chưa xong, a chờ đi, ngồi chờ đúng tiếng rưỡi mới xong (bực mình tập 2).
Ra lấy xe về, thì thôi rồi, xe chúng nó bật điều hoà hết cỡ luôn, ghế thì toàn dấu tay, vết dầu, taplo thì đầy rác. Bực nhất là bình xăng e vừa đổ đầy mà ko hiểu chúng nó làm cái gì mà hết gần nửa bình của e (e đoán là chúng nó bật điều hoà), kêu chỉnh rửa kính cũng ko chỉnh đàng hoàng (cái này thì quá bực mình).
Qua chuyện này e rút chốt lại là chia tay Kia NVT nhanh & ko bao giờ quay lại. Cả một trung tâm bảo trì to đùng như thế mà làm ăn cẩu thả, xe e chỉ làm bảo trì với sơn lại chút mà đã làm ăn như thế rồi, ko hiểu nếu làm những cái lớn thì sao.
bán xe đổi qua toyota đi bác. hãng làm chuyên nghiệp lắm.

• Like
Reactions: kienak
Hạng D
14/1/13
1.782
1.591
113
E mới qua óó 2 lần, tuy nhiên thấy như vậy :
1. Ngay cả xe bảo trì cũng nên call 1 cái cho chắc để biết nó còn nhận xe k ? bao lâu thì xong.
2. Bảo trì => bật điều hòa, cái này thì đi đâu cũng gặp, k thì chắc chết nóng quá
3. E bảo trì ở đó để quên mấyấy chục triệu trong xe mà ko mất => Cám ơn vì đã ko ai lục đồ của em , k là toi rồi :D>
4. Trước hay bảo trì anycar => giá mắc hơn NVT, nhưng sao nhớt NVT rẻ quá, có 72k/lít thì phải trong khu bình thường e thay 150k/lit.
Bác chủ post bực mình vì nhân viên ko nắm được lịch sửa xe => hứa => ko xong => ko nghe máy, ai mà ko điên chứ :D