Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay Acquy xe Ford Fiesta 5D

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Hôm nay em đã chạy lên Ford Phổ Quang để bảo hành hãng nó kêu để lại 2 ngày để nó kiểm tra hy vọng là được, không thì em mua bình mới luôn chứ cái bình FoMoCo này phù rồi em sợ phải đẩy xe lắm mà xe này đẩy cũng không nổ :3ddaomat:

Thì bình acquy FoMoCo này cũng là Ford liên doanh với acquy Đồng Nai mà bác, mới đầu nghe tên tưởng hàng châu Âu nào đó. Ku tư vấn kỹ thuật nói nó là hàng liên doanh Ford & Pinaco nghe mà hết hồn :3dgian:
Thực sự em cũng không quan tâm nó là Âu hay Á nữa. Em biết bệnh Fiesta cần bình khoẻ nên cũng hay
để ý bình, xe em thì vẫn OK tới giờ.
Nếu bác phải mua bình mới thì nên mua loại tốt cho Fiesta. thằng Ford VN cẩu thả qúa trời

• Like
Reactions: kethanbi08
Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Em nghĩ bác phải làm dữ mới ăn thua bác ơi để được đổi mới chứ bình phù thì sửa cái gì, sửa thì được mà xe sẽ nằm đường là chắc chắn đó. Bác gọi hot line Ford xem sao?

• Like
Hạng B1
8/7/13
92
63
18
Em nghĩ bác phải làm dữ mới ăn thua bác ơi để được đổi mới chứ bình phù thì sửa cái gì, sửa thì được mà xe sẽ nằm đường là chắc chắn đó. Bác gọi hot line Ford xem sao?
TVKT bên Ford nói bình phù là chuyện bình thường!:confused: Bên họ sẽ sạc và cho bảo hành tại cơ sở phân phối ở đường Trần Hưng Đạo gần chợ Bến Thành, em đợi xem bọn nó làm ăn thế nào chứ em làm gì có thiết bị đo kiểm tra lại bình đâu. Nếu làm dữ lên thì em chả có cơ sở nào cả chả lẽ cứ vin vào cái vỏ bình bị phù, bảo hành bên mình là vậy đó bác mấy cái mà chưa hỏng hẵn một cách rõ ràng thì khó lắm :3dkhoc:.

Hạng D
5/10/09
2.597
1.019
113
39
aloacquy.vn
10/2014 thì bác yên tâm là bình hư sẽ được đổi mới ạ, dòng Fiesta sau này dùng bình dung lượng khá lớn ạ, hình như là 60Ah thay cho các bản cũ là 43Ah. bác cứ chờ hãng giải quyết xem sao.

• Like
Hạng D
26/11/09
1.054
912
113
Bà Rịa
xe em mua cuối tháng 8/2014 tính ra dc hơn 6 tháng, đôi khi đang chạy chậm (lúc này ko đạp ga nữa mà xe đang chạy chớn) nhấp nhẹ chân ga để tăng tốc lại thì xe bị giật cục và xe rần rần như lúc nhả côn khi chạy xe số sàn. Hiện tượng này chỉ thỉnh thoảng xảy ra chứ ko thường xuyên. E đã biết cái vụ hs ly hợp kép của Ford này nó đóng mở bằng điện accu và rất nhiều bài nói về cái này rồi nhưng vì xe mới mua có mấy tháng nên ko nghĩ là accu có vấn đề mà nghĩ là cái hs này nó vậy, nay thấy nhiều bác phản ánh accu zin zỏm sao e thấy nghi quá, ko chừng accu của e cũng ko còn ngon nên hs hoạt động ko mượt. Nhưng mà accu của e thì ko bị phù gì hết nên muốn bảo hành accu mới chắc ko dc, muốn ngon chắc phải tự mua accu xịn thay vào thôi:3dnhiumay:

Hạng B1
8/7/13
92
63
18
Hôm nay em lên nhận xe, bên Ford đã thay cho em acquy mới. Giờ xe chạy cực êm không bị khựng giật khi thắng gấp lên ga nữa. Cám ơn các bác đã tư vấn cho em :3dcuoi:

Hạng B1
8/7/13
92
63
18
xe em mua cuối tháng 8/2014 tính ra dc hơn 6 tháng, đôi khi đang chạy chậm (lúc này ko đạp ga nữa mà xe đang chạy chớn) nhấp nhẹ chân ga để tăng tốc lại thì xe bị giật cục và xe rần rần như lúc nhả côn khi chạy xe số sàn. Hiện tượng này chỉ thỉnh thoảng xảy ra chứ ko thường xuyên. E đã biết cái vụ hs ly hợp kép của Ford này nó đóng mở bằng điện accu và rất nhiều bài nói về cái này rồi nhưng vì xe mới mua có mấy tháng nên ko nghĩ là accu có vấn đề mà nghĩ là cái hs này nó vậy, nay thấy nhiều bác phản ánh accu zin zỏm sao e thấy nghi quá, ko chừng accu của e cũng ko còn ngon nên hs hoạt động ko mượt. Nhưng mà accu của e thì ko bị phù gì hết nên muốn bảo hành accu mới chắc ko dc, muốn ngon chắc phải tự mua accu xịn thay vào thôi:3dnhiumay:
Bác mở nắp capo ra xem con mắt acquy có màu đỏ không, acquy không phù thì bác cứ kêu phù rồi lên hãng bảo hành xem sao có khi được thay cái mới như em nè. Em mới được thay acquy xác nhận là xe chạy rất êm bác nhá không hề khựng giật gì khi tăng tốc đột ngột đâu bác cứ đi bảo hành đi còn không được thì đầu ư luôn cái mới cho nó ngon mà yên tâm bác ợ, chứ xe Fiesta acquy quan trọng lắm. Acquy xe em mà nó bị lại nữa chắc cũng hết bảo hành em thay cái GS mới luôn cho an tâm chứ hiệu FoMoCo của thèng Pinaco nghe là em ớn rồi.

Hạng D
26/11/09
1.054
912
113
Bà Rịa
Bác mở nắp capo ra xem con mắt acquy có màu đỏ không, acquy không phù thì bác cứ kêu phù rồi lên hãng bảo hành xem sao có khi được thay cái mới như em nè. Em mới được thay acquy xác nhận là xe chạy rất êm bác nhá không hề khựng giật gì khi tăng tốc đột ngột đâu bác cứ đi bảo hành đi còn không được thì đầu ư luôn cái mới cho nó ngon mà yên tâm bác ợ, chứ xe Fiesta acquy quan trọng lắm. Acquy xe em mà nó bị lại nữa chắc cũng hết bảo hành em thay cái GS mới luôn cho an tâm chứ hiệu FoMoCo của thèng Pinaco nghe là em ớn rồi.
để e về kt lại, sợ là nếu ko phù thì hãng ko chịu thay, mà nếu vậy thì nhắm mắt tự thay luôn cái xịn cho ngon, nếu thay vào mà êm ru thì đúng là cái bình hãng đểu rồi, vì hiện tượng này bị ngay từ lần bảo dưỡng 1000km đầu tiên, khi đó e còn tưởng là phần mềm chạy hs bị lỗi, lúc đó e tả hiện tượng là "khi chạy trong điều kiện kẹt xe phải nhấp nhả thắng liên tục thì mỗi lần nhả thắng là xe lại giật cục lên giống như nhả chân côn gấp vậy" (ko biết bác có hiện tượng giống e ko) thì lúc đó anh kt tư vấn chạy lại phần mềm mới, sau khi chạy lại thì vẫn bị nhưng có vẻ đỡ hơn (ko biết có phải tại tâm lý ko), chứ xe mới tinh đau nghĩ là bình đểu, nghĩ là đểu lắm thì cũng phải 1 năm mới tèo lúc đó thay bình xịn luôn. Nếu giờ thay bình ngon vào mà hết luôn thì sướng quá và khuyên luôn bác nào mua xe Ford sau này dùng hs ly hợp kép thì nên thay bình ngon ngay từ đầu mặc dù bình mới, chứ ko chạy bực mình lắm lại tường xe bị lỗi:3dchoctuc:

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Hôm nay em lên nhận xe, bên Ford đã thay cho em acquy mới. Giờ xe chạy cực êm không bị khựng giật khi thắng gấp lên ga nữa. Cám ơn các bác đã tư vấn cho em :3dcuoi:
Chúc mừng bác chủ nhé. Em dự là bình theo xe Fiesta VN dòng ra không ổn định, khá nhiều xe chạy không mướt mà chủ xe không biết. Xe em bình vẫn tốt nhưng chắc chạy thêm vài tháng em cũng sẽ thay bình loại khác thôi.

Hạng D
5/10/09
2.597
1.019
113
39
aloacquy.vn
Chúc mừng bác chủ nhé. Em dự là bình theo xe Fiesta VN dòng ra không ổn định, khá nhiều xe chạy không mướt mà chủ xe không biết. Xe em bình vẫn tốt nhưng chắc chạy thêm vài tháng em cũng sẽ thay bình loại khác thôi.
Nhất là lúc đề pa ko mướt phải ko bác?

• Like
Reactions: bboypro0601