Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay Acquy xe Ford Fiesta 5D

Hạng D
26/11/09
1.054
912
113
Bà Rịa
Nhất là lúc đề pa ko mướt phải ko bác?
đúng rồi bác, xe e đôi lúc bị sượng sượng, lúc giật cục thấy rõ, nhưng thỉnh thoảng chứ ko thường xuyên, chắc cái bình Fomoco đểu rồi:3dgian: mặc dù xe mới chạy 6 tháng

Hạng B1
8/7/13
92
63
18
đúng rồi bác, xe e đôi lúc bị sượng sượng, lúc giật cục thấy rõ, nhưng thỉnh thoảng chứ ko thường xuyên, chắc cái bình Fomoco đểu rồi:3dgian: mặc dù xe mới chạy 6 tháng
Phù em vừa làm 1 chuyến đi chùa Bà Châu Đốc, cảm giác dính lưng vào ghế khi trên cao tốc thật tuyệt nhưng em bị 2 lần xe rung giật khi tăng tốc trong thành phố, giống như xe MT để số cao chạy chậm vậy khá là ức chế không biết bác có bị giống vậy không.
Thêm nữa lúc đi Tịnh Biên em bị thằng xỉn nó đập mất cái mặt gương bên phải bác nào biết đâu ở SG bán không em mua gắn lại chứ đi bào hiểm mất thời gian quá :(

Hạng D
5/10/09
2.597
1.019
113
39
aloacquy.vn
Phù em vừa làm 1 chuyến đi chùa Bà Châu Đốc, cảm giác dính lưng vào ghế khi trên cao tốc thật tuyệt nhưng em bị 2 lần xe rung giật khi tăng tốc trong thành phố, giống như xe MT để số cao chạy chậm vậy khá là ức chế không biết bác có bị giống vậy không.
Thêm nữa lúc đi Tịnh Biên em bị thằng xỉn nó đập mất cái mặt gương bên phải bác nào biết đâu ở SG bán không em mua gắn lại chứ đi bào hiểm mất thời gian quá :(
Bác có hỏi hỏi cố vấn dịch vụ của hãng về vụ này chưa? Theo e là có khá nhiều xe vậy ạ.

Hạng D
26/11/09
1.054
912
113
Bà Rịa
chính xác là cảm giác này bác ạh:3dgian:

Hạng B2
2/3/15
117
189
43
Các bác hội Ford cho em hỏi lý do Ford lại dùng ly hợp đóng mở bằng điện, nó có lợi điểm gì so với xe bình thường khác, chứ đi xe mà cứ chăm chăm cái bình thì cũng lạ thật, cái bình điện là thứ rẻ nhất trên xe mà lại ảnh hưởng đến cái xe nhiều thế ạ? Em cũng rất thích Fiesta, nhăm nhe nếu đổi xe sẽ nhắm em này mà nghe thế cũng sợ thật.

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Các bác hội Ford cho em hỏi lý do Ford lại dùng ly hợp đóng mở bằng điện, nó có lợi điểm gì so với xe bình thường khác, chứ đi xe mà cứ chăm chăm cái bình thì cũng lạ thật, cái bình điện là thứ rẻ nhất trên xe mà lại ảnh hưởng đến cái xe nhiều thế ạ? Em cũng rất thích Fiesta, nhăm nhe nếu đổi xe sẽ nhắm em này mà nghe thế cũng sợ thật.
Trước khi mua em cũng đã tìm hiểu kỹ rồi bác. Thực sự bình Đồng Nai chất lượng không đồng đều làm

nhiều xe đi không mướt thôi. Em mua vì nhiều ưu điểm khác của nó, bình xịn cũng rẻ mà. Điện tử thì không bao giờ bằng cơ khí chính xác, từ trợ lực lái..., mục tiêu là giảm trọng lượng, chi phí sản xuất.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Các bác cho em hỏi: Nếu dùng bình xịn cho Fiesta thì nên dùng loại nào ?

Hạng B1
8/7/13
92
63
18
Em đo khi nào acquy đầy 12,8v thì xe chạy rất mướt hoàn toàn không có hiện tượng rung giật nhưng khi acquy còn 12,4v (mắt acquy màu đỏ) xe sẽ bị giật. Em nghĩ là điện acquy không đủ mạnh để đóng mở ly hợp kép đủ nhanh và trơn tru nên xe sẽ giật khi tăng tốc.
Thêm nữa là không biết xe các bác sao chứ xe em có lúc buổi sáng lấy ra nó không sạc acquy, cụ thể là em đo acquy lúc chưa nổ máy là 12,4v sau khi nổ máy vẫn 12,4v chứng tỏ sạc không hoạt động. Nhưng buổi trưa em đo lại thì lại thấy máy sạc bình thường ở 13,8v không biết vấn đề nằm ở đâu, đến giờ em chưa thay acquy, thì có lúc mắt nó xanh có lúc mắt nó đỏ chứng tỏ xe lúc sạc lúc không. Chẳng biết xe các bác có bị vậy không để em đi bảo hành gắp chứ không thì có ngày nằm đường quá.