Hạng D
9/5/09
3.409
16.136
113
Em nghiên cứu được hai quả lốp sau đây ah
1/ Michelin Primacy LC - Giá báo là tầm 1tr75 một lốp: cái này chắc là đời mới của bộ lốp em đang chạy, nghe quảng cáo chống ồn ... nhưng em có cảm giác michelin nó hơi mềm thì phải, mỗi lần cán đá dăm là xót của ruột... mà đường NVL thì cai này chỉ có dư chứ không thiếu :(

2/ Goodyear Ducaro GA: cái này hông biết giá, nhưng thấy quảng cáo trên trang web là chôgns ồn và cải thiện độ bám đường -- vụ này em chưa biết, bác nào xài rồi cho em cảm nhận với..

Và trên hết là nên thay như thế nào để vừa an toàn vừa tiết kiêm mấy bác nhỉ? EM đợt này nhiều "dự án" ấp ủ quá nên phải cân đối thu chi ah. Neen làm luôn 4 lốp hay là thay hai cái như bác phantan chỉ ah? Và nếu chỉ thay 2 thì có sao không? Chạy thế nào? Em lăn tăn quá... mà thay 4 quả thì cũng tội 3 cái vỏ kia cũng còn khá mới...:(
em chờ tin các bác nhé...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.404
113
www.phindeli.com
Thay 2 cái là an toàn rồi bác ạ.
- 2 vỏ mới cho lên bánh trước.
- 3 vỏ đang xài thì 2 cái cho bánh sau, 1 cái xơ-cua.
Khi nào 2 bánh sau mòn nhiều thì lại thay 2 cái mới, đổi bánh sau lên trước (vỏ mới luôn luôn để bánh trước, an toàn tối đa)

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Các bác có biết giá lốp Michelin 215/45 R17 gía nhiu ko vậy? Định đổi hết 4 quả Kumho của con vợ Cerato sang Michelin hết. (í quên, còn 1 con sơ cua nữa chứ)

Có chỗ nào cho đổi bù tiền ko vậy các bác?
xe chưa lăn bánh