Hạng D
26/12/12
1.249
12.100
113
căn bản thấy nhiều lí do để cần cái cao tốc quá và mấy cái cầu vượt của bác k giải quyết đc j. Bác lại tiếp tục quay lại nói về du lịch. Giờ có cao tốc đến NT thì lưu thông xuống VT vẫn sẽ nườm nượp.
BHVT là hành lang lưu thông kết nối BH, Sân Bay, VT.
Hàng hoá lưu thông Đông Nam Bộ với nhau, và xuất khẩu qua Cái Mép.
Khi cao tốc Bến Lức Long Thành xong thì cả vận chuyển người và hàng kết nối vào.
Bác coi thêm tuyến giao thông chiến lược Bangkok, Phnompenh, Mộc Bài, HCM, BRVT.
Mở rông QL51 mà dễ ấy hả? 2 bên đường đất thổ cư dân sinh giá cao mà muốn mở rộng là được.
Cao tốc phát triển khắp nơi cả nước, tự dưng đến cao tốc BHVT nối cụm công nghiệp Đông Nam Bộ quan trọng nhất cả nước và sân bay Long Thành lớn nhất nước trong tầm hơn 10 năm tới thì bác lại đi kêu xây vài cái cầu vượt mấy khúc cổng các khu công nghiệp để tránh đèn xanh đèn đỏ

phượng hoàng thì không nên tranh cãi với tôm tép anh nhé

Hạng B2
14/3/16
270
493
63
đường này 17/6 khởi công nhưng đoạn từ Long Sơn đến Gò Găng làm gần xong rồi, bắt đầu làm cách đây vài tháng.

Hạng D
14/8/17
1.025
1.488
113
42
đường này 17/6 khởi công nhưng đoạn từ Long Sơn đến Gò Găng làm gần xong rồi, bắt đầu làm cách đây vài tháng.
Theo bác đpường ven biển này làm thì khu vực nào sẽ đc hưởng lợi và phát triển đô thị nhanh?

Hạng B2
14/3/16
270
493
63
Theo bác đpường ven biển này làm thì khu vực nào sẽ đc hưởng lợi và phát triển đô thị nhanh?
khu Long Hải được lợi nhiều nhất bác ạ. dù sao LH dân cư đông đúc và có tiện ích được hình thành qua nhiều năm. chuyển hướng đô thị sang LH song song VT là ok. khu HT cũng lợi nhiều do di chuyển nhanh, cảnh đẹp nhưng lại lợi cho CĐT chủ yếu, dân khu này không có mấy.

Hạng D
14/8/17
1.025
1.488
113
42
khu Long Hải được lợi nhiều nhất bác ạ. dù sao LH dân cư đông đúc và có tiện ích được hình thành qua nhiều năm. chuyển hướng đô thị sang LH song song VT là ok. khu HT cũng lợi nhiều do di chuyển nhanh, cảnh đẹp nhưng lại lợi cho CĐT chủ yếu, dân khu này không có mấy.
Em cũng thấy vậy, nhung theo hướng phát triển đô thị BR-VT 2030, e ko thấy nói nhiều về LH.

• Like
Reactions: Anh246
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
1 trí.
kế đến là Phước Hải.
Tiếp đến là Lộc An.
HT xếp bét :rolleyes:

Hạng B2
8/6/16
279
281
73
35
Đây là miếng đất Vũng Tàu, Phường Thắng Nhất của ông anh trong nhà đang kêu, hôm trước có bác định giá giúp 100-110tr/m2. mà với lô này thì ko biết dc bao nhiêu m2, hay có bác nào quan tâm cứ nhắn em ạ
Thị trường đất đai Bà Rịa-Vũng Tàu???

• Like
Reactions: Anh246
Hạng D
26/12/12
1.249
12.100
113

công nhận Lờ Đờ Bà Rịa chịu khó làm điện đường trường trạm. Như đoạn 44A mở rộng vắng teo có xe chạy đâu mà nó cũng mở lên thành 6 làn cmnr.