Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
bravia nói:
koonjang nói:
Hehehe, vẫn còn mấy chung cư nữa của chị ấy, không ở nhà chị Loan thì cũng ở nhà con chị ấy. Sắp tới có khi lại có Hồ Ngọc Hà Plaza, ai thần tượng bạn này tha hồ mà sướng
Tối mày về ngủ chỗ nào?
Tối nay tao về ngủ chỗ Hồ Ngọc Hà mày ơi!
Sướng!
Nhà Hà Hồ bên kia cầu Phú Long thuộc Nhà Bè nha bác (kế Hoàng Anh 3), em có qua đó nhậu (quán đặc sản Mường Tè nằm trong khu đó) rồi ghé nhà thằng bạn thân sát bên nhà Hà Hồ ngủ. Cả đêm chẳng thấy em nó về, thằng bạn nói, chắc là đi show sáng mới về.

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
binharch nói:
Giảm giá đó cũng chưa chắc bán được 50% số lượng căn hộ đâu các bác, tình hình là nếu Thảo Loan binh được nguồn tài chính ( chủ yếu là NH) để hỗ trợ xây dựng và bán hàng thì còn có cửa. Nếu giờ này mà tài chính của chị ấy chỉ đủ đối phó khoảng 12 tháng thì rủi ro rất cao do nguồn đầu tư quay lại kênh bán hàng mà tình hình lạm phát kéo dài thì khó khăn bán được hàng sẽ không đáp ứng, buộc phải có giải pháp là: Tiếp tục giảm giá bán (như Blooming Park) hoặc giãn tiến độ xây dựng, giao nhà.

* Theo phán đoán của em, đổi tên dự áncũng có một lý do tầm xa, nếu lợ dự án gặp Risk thì không ảnh hưởng lắm đến tên tuổi Thảo Loan, ảnh hưởng đến Trung Sơn thôi mà ! He...he...
Tình hình chung đầu tư căn hộ cái quan trọng nhất là:
Chủ đầu tư có đảm bảo đúng thời hạn bàn giao căn hộ cho người mua hay k mà thôi?
Đó là lý do và cũng là tâm lý chính khiến thị trường căn hộ dạo này chết :mad:

Hạng B2
8/1/10
483
73
28
Em đang chuẩn bị ký hợp đồng mua một căn Belleza. Có bác nào biết liệu chủ đầu tư này (Sacomreal + CIQ4) có đủ năng lực hoàn thiện, bàn giao nhà đúng hạn không ah?

Em đóng cọc rồi, nay nghe các bác nói em run quá !!!

Hạng C
10/8/10
769
4.978
93
hoangbao nói:
Em đang chuẩn bị ký hợp đồng mua một căn Belleza. Có bác nào biết liệu chủ đầu tư này (Sacomreal + CIQ4) có đủ năng lực hoàn thiện, bàn giao nhà đúng hạn không ah?

Em đóng cọc rồi, nay nghe các bác nói em run quá !!!

theo em biết là đủ:)

Hạng B2
25/9/10
340
12
18
50
binharch nói:
Giảm giá đó cũng chưa chắc bán được 50% số lượng căn hộ đâu các bác, tình hình là nếu Thảo Loan binh được nguồn tài chính ( chủ yếu là NH) để hỗ trợ xây dựng và bán hàng thì còn có cửa. Nếu giờ này mà tài chính của chị ấy chỉ đủ đối phó khoảng 12 tháng thì rủi ro rất cao do nguồn đầu tư quay lại kênh bán hàng mà tình hình lạm phát kéo dài thì khó khăn bán được hàng sẽ không đáp ứng, buộc phải có giải pháp là: Tiếp tục giảm giá bán (như Blooming Park) hoặc giãn tiến độ xây dựng, giao nhà.

* Theo phán đoán của em, đổi tên dự áncũng có một lý do tầm xa, nếu lợ dự án gặp Risk thì không ảnh hưởng lắm đến tên tuổi Thảo Loan, ảnh hưởng đến Trung Sơn thôi mà ! He...he...
Bác Bình cho em hỏi tý, cùng tầm tiền này có Petro Landmark đường 25B Q2, CĐT là Cty CP dầu khí Việt Nam, mà nó sắp xong rồi. Phang cái nào tốt hơn hả bác?

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
tinhnhubagia nói:
binharch nói:

Bác Bình cho em hỏi tý, cùng tầm tiền này có Petro Landmark đường 25B Q2, CĐT là Cty CP dầu khí Việt Nam, mà nó sắp xong rồi. Phang cái nào tốt hơn hả bác?
Em trả lời thay đc hem (hiện bên em đang phân phối bán cả 2 cái này)
Nếu bác mua để đầu tư kiếm lời bằng mua đi bán lại thì nên mua cái này vì độ thanh khoản cao (thời gian đóng tiền bên này dài hơn bên Petro do Petro gần bàn giao rồi)
Nếu muốn mua để ở hay cho thuê thì nên mua bên Petro là tốt vì chủ đầu tư ưu tín và tài sản "đã hiện hữu", khu vực Q2 cũng khá sốt do hầm Thủ Thiêm cũng sắp hoàn thành
Một yếu tố k kém phần quan trọng là bác ở khu vực nào và thích đầu tư ở đâu thì mua ở đó
Góp ý như vậy nếu các bác thấy sai hay có ý kiến gì thêm xin góp ý em sẵn sàng ghi nhận để cải thiện

Hạng C
2/5/11
770
32
28
tưởng giảm giá như HAGL Thảo Điền thì còn thơm chứ giảm giá mà giảm luôn chất lượng vật liệu thì không hấp dẫn rồi

em thấy bây giờ mà nói năng lực các CDT thì nói làm gì, hôm nọ em ngồi nhậu với 1 bạn thân làm bên CĐT 1 công ty Bđs nói chính sách của họ là "lấy mỡ nó rán nó"

Tập Lái
9/12/10
27
3
3
39
chi Loan nay khac voi c.Loan me chong cua Ho Ngoc Ha bac ui! c.Loan Ha Ho la c.Loan ben QCGL co...

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.450
113
song ngư nói:
chi Loan nay khac voi c.Loan me chong cua Ho Ngoc Ha bac ui! c.Loan Ha Ho la c.Loan ben QCGL co...
Loan này tên thường gọi Loan Hột Vịt

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
bravia nói:
song ngư nói:
Loan này tên thường gọi Loan Hột Vịt
Chính xác, chị Loan này là hồi xưa là chủ vựa hột vịt muối chợ Cầu Ông Lãnh, sau cú trúng đậm chung ư Hoàng Vinh đường NTMK trở thành nữa doanh nhân thành đạt. Còn Thím Loan má chồng Hà Hồ thường gọi lá Loan Mén, dân Gia Lai, phát triển bên gỗ với bầu Đức, sau này mới rút vốn khỏi HAGL phát triển chuỗi bất động sản Quốc Cường. Nói chung Loan nào cũng là Loan.

Status
Không mở trả lời sau này.