Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Thông tin mới nữa nè các bác:
Dạo này chị Loan có vẻ kẹt tiền lắm (dù bên Trung Sơn đã xong móng và bắt đầu lên tầng)
Chị Loan nhà ta đang đẩy mạnh rao bán và cho thuê căn hộ Mỹ Dinh trên đường CMT8 đó

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.438
113
anh_sai_lam nói:
lucsi nói:
phamtuanvu nói:
....còn 1 chị Loan " bự + mủm mỉm" hơn nữa là chị Đ.T.Loan nữa á. TTK Hiệp Hội BĐS hẳn hoi nhé, tiến sĩ luôn....hehe. nhìn chị này tự nhiên thấy thèm hột vịt wớ...

....túm lại, nếu nam có tên Dũng khá đình đám (Dũng tổng, Dũng liều, Dũng TT, Dũng râu xanh - L.Q.Dũng) thì nữ có tên Loan cũng đâu kém gì.... :D
.

Dịch ra tiếng Anh đều hay cả. Chắc bạn bè Cuốc Tế dễ nhớ....

Bà Đỗ Thị Loan - Tổng thư ký Hiệp hội BĐS Việt Nam

bác này hả bác???
Chị Loan là của Tp.HCM thôi bác ui,
Chủ tịch của Việt Nam là anh Nam h..ó..i

Phó CT kiêm tổng thư ký là anh Nga g...i...à

Hai bác này đều ngồi ở 37 Lê Đại Hành. Nay thì 1 bác còn một bác về

Hạng B2
14/4/11
154
240
43
báo cáo là trung son ap đang chuẩn bị lên tầng 1 ( em ở honglinh kế bên trung son ap)

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Thông tin chính xác là sáng nay 25/07 sẽ tổ chức sự kiện khởi công từ block 8-14

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.752
113
53
SG
các bác cho em hỏi ngu một chút: tại sao các CĐT chung cư ở VN luôn thích một lúc khởi công, thi công nhiều block trong cùng 1 dự án:
VD CC Thảo Loan này, mới thi công 01 block cao lắm là tầng 03 (em ko chắc lắm) thì khởi công chi các block khác? bán hết các căn ở block đang xây rồi à?

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Em nghĩ là có nhiều lý do để khởi công ( làm lễ thôi, chứ làm thật thì chả biết thế nào )
- Huy động thêm vốn của nhà đầu tư mới để nuôi cái đang ngắc ngoải
- Nếu ko khởi công thì có khả năng bị thu hồi dự án

.......

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Mới đi dự lễ khởi công về tức thì:
- Sáng nay chỉ là lễ khởi công dự án thôi, chứ chưa chính thức công bố bán gì cả
- Bên đợt 1 (block 3-4) thì hiện đang xây tầng 3 rồi. Nghe chủ đầu tư nói thì bên này đã bán đc hơn 60% tổng số căn hộ rồi

canadabuon nói:
tình hình thị trường không khả quan nên chủ đầu tư quyết định <span style=""color: #ff0000;"">giảm bớt giá thành các vật liệu đính kèm </span>để hạ giá căn hộ xuống còn 20,4tr/m2

nghe có vẻ không ổn tí nào , ko biết nó có trang thiết bị gì mà giảm bớt 5 triệu /m2 , ghê quá .
Giảm giá thì kéo theo chất lượng công trìng cùng giảm. Mà chất lượng giảm thì có ai dám mua. Theo em thấy thì vị trí của Thảo Loan tại Trung Sơn là OK (điều này là yếu tố quan trọng với d/a CH), vấn đề là TL cần chứng minh được cho NĐT cá nhân thấy được là CH của họ "đáng đồng tiền bát gạo". Như vậy có muốn bán giá cũ thì cũng được thị trường chấp nhận.

VW nói:
các bác cho em hỏi ngu một chút: tại sao các CĐT chung cư ở VN luôn thích một lúc khởi công, thi công nhiều block trong cùng 1 dự án:
VD CC Thảo Loan này, mới thi công 01 block cao lắm là tầng 03 (em ko chắc lắm) thì khởi công chi các block khác? bán hết các căn ở block đang xây rồi à?
Để huy động vốn bác ạ

Status
Không mở trả lời sau này.