Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Công nhận đợt này Sale Mit kiêu nhể.Công nhân năm nay Mit có em Xpander đáng giá,nhưng phải xem có đủ sức chiếm bớt thị phần của các dòng xe khác hay ko?Đó phải nhờ vào cái giá của các bạn :D

Ps : Thiên hạ đồn 600tr ....vậy cái giá để chiếm đc thị phần là 560-580 tr :D
( Con người mà,càng tham mới đúng với bản chất,cụ nào thấy hợp ý em thì Like em phát :D )

Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Công nhận đợt này Sale Mit kiêu nhể.Công nhân năm nay Mit có em Xpander đáng giá,nhưng phải xem có đủ sức chiếm bớt thị phần của các dòng xe khác hay ko?Đó phải nhờ vào cái giá của các bạn :D

Ps : Thiên hạ đồn 600tr ....vậy cái giá để chiếm đc thị phần là 560-580 tr :D
( Con người mà,càng tham mới đúng với bản chất,cụ nào thấy hợp ý em thì Like em phát :D )
Ý bác là bản MT sẽ 520-530tr à, kakaka

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Em đang đi Mit Triton , Mivec 4x2 cụ ợ. Nói để cụ hiểu, không phải cuồng gì hết.
Nhận định của cụ về em sai bét hết.
Em chưa bao giờ nói xe Hàn chỉ đáng vứt bỏ. Em chỉ nói nó đáng với cái giá của nó, chứ không tốt hơn cái giá của nó như nhiều anti Nhật ca tụng. Tóm lại bạn nhận được chiếc xe đáng với đồng tiền mình bỏ ra.
Kiểu như xe TQ vậy giá rẻ, thì nhận được cái tương đưong, nhưng không có nghĩa là chỉ đáng vứt bỏ.
Xe Mỹ, ok nhưng quá nhiều lỗi vặt, có cái sửa được, có cái không. Giá không hề rẻ (trừ những mẫu xe dính lỗi nặng, không fix được)
Xe Nhật, đặc biệt là Toy bị ném đá rất nhiều chỉ bởi bì giá nó cao hơn he Hàn ( được lắp ráp gia công không chính hãng tại vn) nhưng option lại ít hơn, nhưng doanh số lại cao hơn. Thật ra xe Hàn nhập, hoặc các dòng xe ngon giá đều rất mắc, không hề rẻ ( ví dụ là con SantaFe) còn lại mấy con rẻ đều lởm. Bạn nói Cerato rẻ hơn Altis nhưng ngon hơn nhiều, option bao la, đi sướng và không chết khi va chạm, còn Altis đụng cái chết ngay, option nghèo nàn rôi bala ... bala .... nhưng tôi nói với bạn là nếu cho bạn 1 trong 2 con xe, nhưng không cho bạn bán với bất cứ lý do nào thì bạn chọn xe nào? Đừng tự lừa dối bản thân, đu theo phong trào anti mù quáng.
Tôi trả lời thật lòng luôn và không dối lòng là tôi vẫn sẽ chọn xe Hàn. Tôi đã từng sử dụng con Morning suốt 7 năm trời và cũng quá chán ngán với chiếc xe không có gì rồi. Cũng qua đó cho tôi thấy là con xe hạng A rẻ nhất (Morning MT ráp trong nước) của Hàn vẫn hoạt động ổn định suốt 7 năm trời với ODO hơn 100.000km.
Cho nên tôi vẫn tin tưởng vào xe Hàn và đã chọn mua con xe tiếp theo là một con sedan hạng D của Hàn với thiết kế đẹp, ngập option và chất lượng thì không lẽ lại thua con Morning MT ráp trong nước sao?

• Like
Reactions: Minh Lữ
Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Tôi trả lời thật lòng luôn và không dối lòng là tôi vẫn sẽ chọn xe Hàn. Tôi đã từng sử dụng con Morning suốt 7 năm trời và cũng quá chán ngán với chiếc xe không có gì rồi. Cũng qua đó cho tôi thấy là con xe hạng A rẻ nhất (Morning MT ráp trong nước) của Hàn vẫn hoạt động ổn định suốt 7 năm trời với ODO hơn 100.000km.
Cho nên tôi vẫn tin tưởng vào xe Hàn và đã chọn mua con xe tiếp theo là một con sedan hạng D của Hàn với thiết kế đẹp, ngập option và chất lượng thì không lẽ lại thua con Morning MT ráp trong nước sao?
Xe Hàn ngày nay chất lượng cũng gần ngang ngang xe Nhật rồi, nếu cho xe Nhật 10 điểm thì xe Hàn ít nhất cũng đc 8 và cái quan trọng nữa là trang bị option khá đầy đủ. Sao vẫn còn nhiều bác kỳ thị xe Hàn vậy nhỉ, thích xe gì thì mua xe đó thôi.

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nhiều người cũng nói như bác... cho đến khi họ sở hữu xe Nhật thì không còn nghĩ như vậy nữa. Cũng giống như những người đi xe Nhật nghĩ là éo thèm mua xe Đức vì nó mắc vô lý, xe Nhật ngon hơn .... cho đến khi họ sở hữu xe Đức thì họ không còn quan tâm xe Nhật, Hàn làm gì nữa.
Cái gì cũng có cái giá của nó bác ơi, nếu không thì loạn à? Bác mãi mdi tìm cái của rẻ mà đò nó phải ngon, phải tốt hơn cái đắt hơn??? Bác có thấy sai sai không???. Bác bảo morning chạy 100.000 km làm dẫn dẵn chứng??? Em nói cho bác rõ là không có chiếc xe nào không chạy được 100.000 km cả, kể cả xe TQ, hay xe máy. Hầu như hãng xe nào cũng bảo hành 100.000 km hoặc 3 năm cả.
Em dâm nói với bác 1 câu, tiền nào của đó không bao giờ sai. Bác nói bác chọn Cerato thay vì Altis ( khi được cho)??, Ok bác lấy câu hổ và câu trả lời đó hỏi hết những người xung quanh bác nha. Họ sẽ nói cho bác biết bác là người như thế nào, em không cần nói chi