Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
2 vấn đề khác nhau, 2 con xe khác nhau, không thể so sánh. EM không nói Mit tê, mà ngược lại Mit rất ngon là khác. Như so cụ thể 2 chiếc Rush và Expander thì em so cụ thể, nếu giá chênh 50 tr trở xuống thì em nghiên về Rush vậy thôi bác ơi.
Riêng về xe em, thì em hoàn toàn hài lòng với lựa chọn của mình bác ơi.
Vậy mua 1 con xe rất ngon như Triton Mivec với cái giá rẻ hơn đáng kể Hilux cùng phiên bản. Vậy chứng tỏ Hilux không đáng với cái giá của nó đúng không bác?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Xe Hàn ngày nay chất lượng cũng gần ngang ngang xe Nhật rồi, nếu cho xe Nhật 10 điểm thì xe Hàn ít nhất cũng đc 8 và cái quan trọng nữa là trang bị option khá đầy đủ. Sao vẫn còn nhiều bác kỳ thị xe Hàn vậy nhỉ, thích xe gì thì mua xe đó thôi.
Vậy bác cũng đừng thâc mắc sao giá xe Hàn ( gia công không chính hãng tại VN) có giá rẻ hơn xe Nhật nha bác, hihi

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vậy mua 1 con xe rất ngon như Triton Mivec với cái giá rẻ hơn đáng kể Hilux cùng phiên bản. Vậy chứng tỏ Hilux không đáng với cái giá của nó đúng không bác?
Bác so sánh dùm em xem Hilux bản bản cao nhất và triton bản cao nhất về giá và trang thiết bị, thông số kỹ thuật đi roorf nói tiếp.

Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Vậy bác cũng đừng thâc mắc sao giá xe Hàn ( gia công không chính hãng tại VN) có giá rẻ hơn xe Nhật nha bác, hihi
Em đâu có nói đến giá, chỉ muốn nói ai thích xe gì cứ mua xe đó thôi.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Làm ơn xem lại cái giá của con hộp số 10 cấp cái bác ơi. Em bẩu bác, nếu muốn hộp số nhiều cấp mà giá vẫn rẻ thì kiếm con hộp số PowerShift mà dùng,con xe 7 chỗ ra giấy <700tr mà đòi hỏi hộp số 10 cấp thì bác tự xem lại bác xem có vấn đề gì đặc biết không nhé, chạy chữa sớm, may ra còn kịp bác à.
Bác mới có vấn đề đó, ai đòi xe < 700 mà hộp số 10 cấp, 2 con này ra giấy thì không thể < 700 nhé bác, em chỉ cần 6 cấp với mức giá này thôi ạ, còn mấy con rẻ hơn như Ertiga nó 4 cấp thì em có nói gì đâu, mà sao bác cứ khoái lôi cái hộp số của con ford vô mãi thế. Bác đừng nói là máy nhỏ thì không gắn hộp số 6 cấp được nhé.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Trong phân khúc Xpander có con nào 6 cấp đâu. Bác muốn CVT thì Outlander, 8 cấp thì PSAN. Chừng nào Ertiga Rush 6 cấp mà Xpander 4 cấp thì hãy chửi nó.
2 con Rush và X giá cao hơn Ertiga mà bác, đòi 6 cấp thì cũng có lý chứ ạ, không thì CVT em vẫn thích hơn 4 cấp. À mà hãng nó cho gì thì ăn đó thôi, nói phiếm cho có cái tranh luận vui thôi ạ.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Xe Hàn ngày nay chất lượng cũng gần ngang ngang xe Nhật rồi, nếu cho xe Nhật 10 điểm thì xe Hàn ít nhất cũng đc 8 và cái quan trọng nữa là trang bị option khá đầy đủ. Sao vẫn còn nhiều bác kỳ thị xe Hàn vậy nhỉ, thích xe gì thì mua xe đó thôi.
Một thương hiệu sinh sau đẻ muộn thì chắc chắn sẽ không bằng những thương hiệu đã có từ trước. Nhưng điều đó không có nghĩa là thương hiệu đó sẽ mãi mãi thua cái thương hiệu kia. Bằng những nỗ lực cố gắng cải tiến các sản phẩm của mình một cách bài bản và hiểu khách hàng cần gì thì thương hiệu đó sẽ đi đến thành công và được khách hàng đón nhận.

• Like
Reactions: Minh Lữ
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Nhiều người cũng nói như bác... cho đến khi họ sở hữu xe Nhật thì không còn nghĩ như vậy nữa. Cũng giống như những người đi xe Nhật nghĩ là éo thèm mua xe Đức vì nó mắc vô lý, xe Nhật ngon hơn .... cho đến khi họ sở hữu xe Đức thì họ không còn quan tâm xe Nhật, Hàn làm gì nữa.
Cái gì cũng có cái giá của nó bác ơi, nếu không thì loạn à? Bác mãi mdi tìm cái của rẻ mà đò nó phải ngon, phải tốt hơn cái đắt hơn??? Bác có thấy sai sai không???. Bác bảo morning chạy 100.000 km làm dẫn dẵn chứng??? Em nói cho bác rõ là không có chiếc xe nào không chạy được 100.000 km cả, kể cả xe TQ, hay xe máy. Hầu như hãng xe nào cũng bảo hành 100.000 km hoặc 3 năm cả.
Em dâm nói với bác 1 câu, tiền nào của đó không bao giờ sai. Bác nói bác chọn Cerato thay vì Altis ( khi được cho)??, Ok bác lấy câu hổ và câu trả lời đó hỏi hết những người xung quanh bác nha. Họ sẽ nói cho bác biết bác là người như thế nào, em không cần nói chi
Câu "tiền nào của đó" thì rất đúng. Nhưng có nhiều trường hợp nó sẽ không đúng nhé bác. Em đang làm kinh doanh nên hiểu rõ vấn đề này.
Mà thôi, em và bác có tranh luận mãi cũng không có hồi kết, cách nghĩ và cách nhìn nhận của em và bác nó đã khác nhau rồi. Bác thì thích xe Nhật, còn em thì thích xe Hàn. Em mong sao chất lượng của cả xe Nhật và xe Hàn ở VN sẽ luôn luôn tốt để phục vụ cho người Việt mình một cách ngon lành.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
2 con Rush và X giá cao hơn Ertiga mà bác, đòi 6 cấp thì cũng có lý chứ ạ, không thì CVT em vẫn thích hơn 4 cấp. À mà hãng nó cho gì thì ăn đó thôi, nói phiếm cho có cái tranh luận vui thôi ạ.
áy 1.5, đòi 6 cấp?? Chạy sao nổi? Lại còn đòi CVT?? Xe 7 chỗ, máy yếu lại gắn CVT chắc chăcs đi quá??? Nhưng bác còn đỡ hơn bac kia, đòi hộp số 10 cấp luôn, mà còn phán hộp số 10 cấp dành cho xe bình dân, thôi khỏi nói nổi luôn