Tập Lái
23/9/17
6
3
3
37
Nhìn phần đầu xp đẹp quá, nhưng khi nhìn kĩ thì thấy thiết kế không được khí động học lắm. Cụm đèn trước thiết kế như hai cái hộp thì sẽ chịu nhiều sức của gió, có thể dẫn đến sự bồng bềnh. Và thiết kế đẹp từng phần nhưng không có cái nhìn tổng thể. Nói chung là cũng OK ở phân khúc. Hi

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ở tầm giá của Santafe hay X5 có nhiều sự lựa chọn khác hay hơn không bác, nếu không có hoặc ít thì 2 con này đáng mua dù giá chênh lệch nhiều so với 2 con kia. Còn ở tầm giá của Altis (864tr) thì thế nào, có quá nhiều sự lựa chọn trong tầm đó, thích sedan thì có thể chọn Civic hay Mazda6, thích CUV có thể chọn CX5 2.0, Outlander hay Tucson, thích bán tải có thể chọn 1 em ngon, còn ít tiền cứ lấy Cerato 2.0 cũng khá tốt tuy không ngon bằng nhưng cũng 8/10 mà lại đỡ được hơn 200 tr. Vậy suy ra em Altis này không đáng câu tiền nào của đó.
Bác cứ cố chấp, em đành chịu. Thôi, stop tranh cãi. Nói như kiểu bác thì Zotye cháy hàng, mấy thằng Hàn, Nhật, Mỹ, Âu chết sạch. Do giá nó ngon nhất, Đừng nói với em chất lượng xe Zotye không có nhé.

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Mỗi người có một nhu cầu, một cách suy nghĩ, một cái nhìn khác nhau nên ai thích gì mua đó thôi nên các Bác tranh cải chi cho mệt, mỗi hãng có một chiến lược, nhắm đến một nhóm phân khúc khách hàng mục tiêu.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Bác cứ cố chấp, em đành chịu. Thôi, stop tranh cãi. Nói như kiểu bác thì Zotye cháy hàng, mấy thằng Hàn, Nhật, Mỹ, Âu chết sạch. Do giá nó ngon nhất, Đừng nói với em chất lượng xe Zotye không có nhé.
Tại bác không hiểu ý em thôi, chẳng có thằng nào chết cả bác ạ, mỗi xe nhắm đến một đối tượng nhất định, Zotye bán cho người ít tiền nhưng người nhiều tiền hơn họ lại thích xe khác. Altis bản 2.0 này không đáng tiền doanh số thấp nhưng thằng Toy chẳng chết vì nó có nhiều dòng xe khác nhau, xe này bù xe kia, hoặc bản 2.0 bán ít nhưng bản 1.8 lại bán được nhiều, nói chung là không phải lo cho hãng nào cả. Mình người mua thì cứ bình tĩnh nghe ngóng, phân tích tình hình, thử xe, chọn xe nào hợp lý cho mình để khỏi tiền mất tật mang thôi ạ, có những xe giá hợp lý mà vẫn tốt nhưng cũng có xe giá đắt mà chưa chắc đã quá ngon, ý em là như thế, chứ cứ như bác xe Nhật hơn xe Hàn, xe cao giá hơn ngon hơn xe rẻ kiểu tiền nào của đó thì nói làm gì. (hôm gì có bác lên diễn đàn này nói mua con yaris một năm sau lỗ gần 200tr và nói đó là sai lầm lớn nhất của mình, cứ cho bác đó nói hơi quá nhưng thực tế mới thấy không phải con xe Nhật nào cũng ngon hơn xe Hàn). Dù sao cũng cảm ơn bác đã tranh luận với em, không thì buồn lắm.

• Like
Reactions: TRÍ CB and namosa
Hạng D
11/11/16
1.182
1.026
143
46
Giá này thì Mit tự bóp *ái em Attrage rồi. :D
Attrage bản Full còn 475T so với 530T bản MT Xpander thì em nghĩ không đến nỗi đâu bác. Atrrage cũng sắp hết vòng đời rồi, chắc MIT đã có bản all new rồi đó
Căn bản là Attrage thực dụng và xấu xí quá, nói thật em nhìn còn thua xa con Lancer Gala 1.6 AT 2003 nữa. Nhìn khoang lái, taplo bảng đồng hồ chán hơn Grand i10 nhiều
1 cặp song kiếm hợp bích hiện nay là Atrrage và Nissan Sunny đó bác

• Like
Reactions: badmonkey and tenxo
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nhìn phần đầu xp đẹp quá, nhưng khi nhìn kĩ thì thấy thiết kế không được khí động học lắm. Cụm đèn trước thiết kế như hai cái hộp thì sẽ chịu nhiều sức của gió, có thể dẫn đến sự bồng bềnh. Và thiết kế đẹp từng phần nhưng không có cái nhìn tổng thể. Nói chung là cũng OK ở phân khúc. Hi
Em thích thiết kế của Rush hơn, hehe

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Em khẳng định với bác câu đó không bao giờ sai, trừ khi bác bị lừa thôi.
Bác và em tranh cãi vì bác vẫn chưa hiểu rõ giá trị của chiếc xe.
Theo em là như sau.
Xe Hàn: Giá trị ở sự hào nhoáng.
Xe Nhật: Giá trị ở sự thực dụng.
Xê Âu, Đức nói chung: Giá trị ở đẳng cấp.
Xe Mỹ: Em không biết, mỗi cái nó có 1 chút, và xác nặng. Thích hợp cho những người thích Mỹ, thích hầm hố và nặng nề.
Xe TQ: Hào nhoáng, thực dụng: Danh cho những người ít tiền.
Em hết,
Nhiều bác cứ bảo xe Hàn chạy vẫn tốt, đâu có thua xe Nhật, rồi đưa ra dẫn chứng đại loại 8,9 năm năm chạy 100,000km...
Em hoàn toàn đồng ý, với mức độ như vậy thì xe Hàn OK. Nhưng Nhưng nếu chạy ở mức 100.000 km trong chưa đến 1 năm nhì khó cí thể đáp ứng nổi. Đó chính là lý do xe Hàn dù rẻ hơn, hào nhoáng hơn nnhuwng lại ít được dungg làm xe thương mại.
Mà thôi, bác chắc chắn là đi qua rất nhiều loại xe khác nhau rồi nên rành. Bác đã dành trọn trái tim cho xe Nhật rồi và chắc bác sẽ mãi chỉ dùng xe Nhật thôi. Em thấy bỏ tiền ra mua con xe mà nó chạy ngon lành không bị hư hỏng gì hết là tốt rồi. Chỉ sợ con xe nó hay bị hư hỏng lặt vặt thì thua luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/5/16
339
411
63
38
Em khẳng định với bác câu đó không bao giờ sai, trừ khi bác bị lừa thôi.
Bác và em tranh cãi vì bác vẫn chưa hiểu rõ giá trị của chiếc xe.
Theo em là như sau.
Xe Hàn: Giá trị ở sự hào nhoáng.
Xe Nhật: Giá trị ở sự thực dụng.
Xê Âu, Đức nói chung: Giá trị ở đẳng cấp.
Xe Mỹ: Em không biết, mỗi cái nó có 1 chút, và xác nặng. Thích hợp cho những người thích Mỹ, thích hầm hố và nặng nề.
Xe TQ: Hào nhoáng, thực dụng: Danh cho những người ít tiền.
Em hết,
Nhiều bác cứ bảo xe Hàn chạy vẫn tốt, đâu có thua xe Nhật, rồi đưa ra dẫn chứng đại loại 8,9 năm năm chạy 100,000km...
Em hoàn toàn đồng ý, với mức độ như vậy thì xe Hàn OK. Nhưng Nhưng nếu chạy ở mức 100.000 km trong chưa đến 1 năm nhì khó cí thể đáp ứng nổi. Đó chính là lý do xe Hàn dù rẻ hơn, hào nhoáng hơn nnhuwng lại ít được dungg làm xe thương mại.
Bác fan thánh e biết nhưng câu cuối thấy sai sai nha bác. E ko biết bác yêu xe Nhật cỡ nào mà đánh giá xe Hàn ít đựoc dùng làm xe thuơng mại? Hyundai mới đựoc gọi là hãng bán xe làm thuơng mại nhiều nhất VN và cả thế giới luôn bác ơi. Riêng bác đánh giá các dòng xe ô tô con e ko nói vì đó là quan điểm của bác rồi, còn vụ làm xe thuơng mại thì chưa chính xác.

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng B1
7/4/17
83
59
18
33
Giờ mà còn đi tranh cãi xe Nhật với xe Hàn thì biết khi nào có hồi kết.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mà thôi, bác chắc chắn là đi qua rất nhiều loại xe khác nhau rồi nên rành. Bác đã dành trọn trái tim cho xe Nhật rồi và chắc bác sẽ mãi chỉ dùng xe Nhật thôi. Em thấy bỏ tiền ra mua con xe mà nó chạy ngon lành không bị hư hỏng gì hết là tốt rồi. Chỉ sợ con xe nó hay bị hư hỏng lặt vặt thì thua luôn.
Nếu tiêu chí của bác chỉ là như vậy thì em khuyên bác nên mua xe TQ, em khuyên thật lòng bác à. Em thì do tài chính thôi, chứ em mê Volvo, BMW, Audi lắm bác ơi. Hận là không có tiền thôi, hehe. Em không chê xe Hàn, nhưng nhiêù người bảo xe Hàn giá rẻ, nhưng tốt hơn xe Nhật giá đắt hơn là em không đồng ý ( Ví dụ lớn nhất mà các bác í đưa ra so sánh là Cerato và Altis). Hehe, tùy... Em thì luôn tin 1 điều là giá rẻ không bao giờ có của ngon được. Nếu không thì loạn à, hehe.