Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Lật lọng nhanh vậy bác.Tháng trước thì ôm bom tạo dư luận mục đích đơn giản chỉ để người dùng khoan xuống tiền? thà cho họ 1 giới hạn ko biết trước còn quyết định là do bản thân của họ.Đằng này ổng khẳng định tùm lum tháng 4 để họ mỏi mòn chờ đợi ko tội họ à? Sao ko nói tôi ko biết khi nào sẽ giảm nhưng chắc sau này giá xe sẽ giảm.Tôi đưa bằng chứng văn bản toy thì lại bu vào chế nhạo tôi như trò hề,giờ xem đi,thiệt là sảng khoái.Nói thật với mấy bác như thế này có hỏi được thông tin cũng ứ thèm post lên đây nữa.Dù sao cũng cười được bác cái tháng 4 1 cái cái đã.Thiệt là sảng khoái quá đê.May ko độ ai thua ra khỏi topic chứ ko bác cũng đi rồi nhỉ? nể bác thật đấy.Bác dự đoán tôi đưa chứng cứ bu vào chửi xỉa xói đủ kiểu giờ làm như vô tội.Thật là mặt các bác mỏng quá đê mất :D
Nếu bác theo dõi hết từ đầu topic mới biết thật sự mặt tôi phải dày đến mức nào để duy trì cái thớt hữu ích này cho mọi người trước những ý kiến phản biện kém văn hóa và chọc ngoáy. Cho nên những người theo dõi từ đầu đều biết tôi đã tiên đoán việc lật lọng cam kết quốc tế này và chắc phải mất hết 2 quý mới tạm ổn.
Bác thì vẫn cho rằng tháng 9 xe Toy mới về, còn nếu về sớm hơn thì bác sẽ tự ..... xử được?

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Nếu bác theo dõi hết từ đầu topic mới biết thật sự mặt tôi phải dày đến mức nào để duy trì cái thớt hữu ích này cho mọi người trước những ý kiến phản biện kém văn hóa và chọc ngoáy. Cho nên những người theo dõi từ đầu đều biết tôi đã tiên đoán việc lật lọng cam kết quốc tế này và chắc phải mất hết 2 quý mới tạm ổn.
Bác thì vẫn cho rằng tháng 9 xe Toy mới về, còn nếu về sớm hơn thì bác sẽ tự ..... xử được?
Tháng trước bác khẳng định tháng 4 về và giá giảm coe mà sao lại lật lọng đá xoáy tôi rồi.Giờ cả 2 dự đoán của bác đều trật lất hết rồi nhé.Tôi vẫn y như cái văn bản toy mà cái biện luận xỉa xói kĩ thuật viên là tháng 9 xe toy nhập về ok? Cho mọi người đừng hi vọng quá vào vài tháng tiếp theo giá sẽ giảm.

Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Đề nghị ae cứ từ từ, đâu còn có đó, nóng nảy làm gì đv xh mình ngày nay chỉ tổ mệt người. Hội nghị TW7 chưa xong, củi đốt lò chưa hết thì các chính sách này nọ chưa có lấy đâu mà giảm với chả tăng, xe còn ko có mà bán nữa huống chi là là. . .
Bác có thể cho em một like để lấy hên, mai em mua vé số ko? em mà dc độc đắt em mua liền khỏi fai đợi nữa

• Like
Reactions: Bin Bin
Hạng B2
28/12/17
338
754
93
43
Đa phần anh em tham gia thớt này đều thấy được cái tâm cũng như sự hiểu biết của bác. Chắc chắn đã có rất nhiều người tránh bị mất tiền oan nhờ việc chịu khó lên mạng tìm hiểu, và search ra thớt này. Bản thân em đã đọc thớt này gần 1 năm mới đăng kí để gửi những dòng comment đầu tiên, và hiện vẫn là thớt duy nhất em tham gia comment trong diễn đàn Otosaigon.

Hạng B2
11/11/17
113
117
53
51
Đa phần anh em tham gia thớt này đều thấy được cái tâm cũng như sự hiểu biết của bác. Chắc chắn đã có rất nhiều người tránh bị mất tiền oan nhờ việc chịu khó lên mạng tìm hiểu, và search ra thớt này. Bản thân em đã đọc thớt này gần 1 năm mới đăng kí để gửi những dòng comment đầu tiên, và hiện vẫn là thớt duy nhất em tham gia comment trong diễn đàn Otosaigon.
Em cũng như bác, xem thớt này từ đầu và cũng ít comment. Mục đích của thớt này nếu ai xem từ đầu sẽ rõ, nhưng bây giờ thấy nó bị loãng nhiều và cũng hơi buồn. Em không bàn luận gì thêm chỉ tóm lại những ý trước em đã com:
- Tháng 9 xe về nhưng cận tết, các hãng sẽ ăn dày cú chót.
- Sang năm 2019 xe bắt đầu giảm dần, rồi sau đó lượng xe nhập về nhiều thêm anh vinfast, thaco, trường hải lắp ráp, QH thông qua thuế TTĐB........khi đó giá xe sẽ đi dần vào ổn định.
- Tiền mình mình giữ, ai cần gấp thì mua, không cần thiết lắm thì để đó, tùy theo nhu cầu của mỗi người.
Em gửi các bác link này xem rồi tự mình quyết định, không cần phải xỉa xói nhau nữa.
https://www.youtube.com/watch?v=vgcxcHuJXpk
P/s; Các bác kéo xem từ 8:40 phút trở đi cho đỡ mất thời gian.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Em cũng như bác, xem thớt này từ đầu và cũng ít comment. Mục đích của thớt này nếu ai xem từ đầu sẽ rõ, nhưng bây giờ thấy nó bị loãng nhiều và cũng hơi buồn. Em không bàn luận gì thêm chỉ tóm lại những ý trước em đã com:
- Sang năm 2019 xe bắt đầu giảm dần, rồi sau đó lượng xe nhập về nhiều thêm anh vinfast, thaco, trường hải lắp ráp, QH thông qua thuế TTĐB........khi đó giá xe sẽ đi dần vào ổn định.
- Tiền mình mình giữ, ai cần gấp thì mua, không cần thiết lắm thì để đó, tùy theo nhu cầu của mỗi người.
Em gửi các bác link này xem rồi tự mình quyết định, không cần phải xỉa xói nhau nữa.
Bác lamxuan nói tháng 4 bác ơi,xe về rồi mà tụi nó ko bán đấy, chắc bác nhầm rồi

Hạng B2
14/6/14
182
224
53
58
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đã rõ, nhăm nhe con yaris được rồi, ai có nhu cầu có thể cọc T.8 nhận xe, nhưng giá đẹp chắc qua 2019. Xe về nhiều là khác liền, Bác chủ thớt dự đoán khá tốt.
Sáng nay em có thư mời tham dự buổi giới thiệu Trailblazer chỗ chevrolet Dạ Nam ngay cầu Chữ Y nhưng bận quá không ghé được, bác nào rảnh thì ghé rồi cho biết thêm thông tin.

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Đã rõ, nhăm nhe con yaris được rồi, ai có nhu cầu có thể cọc T.8 nhận xe, nhưng giá đẹp chắc qua 2019. Xe về nhiều là khác liền, Bác chủ thớt dự đoán khá tốt.
Sáng nay em có thư mời tham dự buổi giới thiệu Trailblazer chỗ chevrolet Dạ Nam ngay cầu Chữ Y nhưng bận quá không ghé được, bác nào rảnh thì ghé rồi cho biết thêm thông tin.
Chủ thớt dự đoán tháng 4 cơ mà, xe về rồi đấy bác ra hỏi đi, giá giảm rồi đấy ko phải như anh kia nói đâu.Bác nhầm rồi

Tập Lái
12/5/18
5
38
13
42
Chào các bác có Tâm, có Kiến Thức, có Nhiệt Huyết và có đủ Lịch Sự đã đồng hành vì quyền lực của Người Tiêu Dùng trong thớt này.

Em chỉ là user nhỏ nhoi theo dõi OS từ nhiều năm, đặc biệt thớt này ngay từ đầu do bác @lamxuan tạo ra. Nhưng chỉ mới vừa tạo acc để comment vì vài lý do không nhịn được...

Rất ngưỡng mộ kiến thức và phân tích của các bác để người tiêu dùng dần dần thoát cái kiểu xỏ mũi dẫn dắt của các hãng. Có thể bây giờ chúng ta chưa đủ mạnh nhưng rồi sẽ đủ mạnh nếu thực sự đồng lòng! Để sự đồng lòng này đủ để tác động lên thị trường thì càng nhiều người hiểu rõ chiêu trò và mưu đồ của các hãng càng tốt. Do đó mong các bác có TÂM đừng vì vài phần tử vớ vẫn mà giảm nhiệt huyết! (Vì cơ bản không phải ai cũng có thể tiêu hoá được)

- Các hãng sẽ vì lợi nhuận tối đa! Điều này không thay đổi
- Chính sách sẽ vì LỢI ÍCH của ... “người tiêu dùng” (xin lỗi em không nhịn được cười )
- Còn người tiêu dùng thì chưa phải là thượng đế ở cái thị trường ma mị với sách lược phát triển quái đản đậm chất nhiệm kỳ và nhóm cục bộ này!

Chúng ta ở đây khi phát biểu quan trọng là đại diện cho đối tượng nào thôi. Nếu không cùng chiến tuyến thì nhìn nhận ở dạng tham khảo nếu comment có chất lượng. Nếu ai đó cố gắng thể hiện, hơn thua, cay cú, già mồm... bla bla thì em cũng chẳng nhòm ngó tới.

Em cũng có nhu cầu về oto nhưng không đến nỗi dùng hàng ngày hay thể hiện, khoe mẽ. Em cũng không dại đưa đầu để ai đó vặt lông vào thời điểm này. Mình thì túc tắc. Hãng có sốt vó hay không thì hãng biết. Hãng tăng hay giảm giá thì họ có chủ đích rồi. Em chỉ tìm hiểu về monthly report của hãng, doanh số của model rồi cười nhẹ thôi.

Kiến thức tạo nên sức mạnh! Chỉ là cần thêm chút đồng lòng của các thượng đế và thời gian thôi... Đúng sai còn đang ở phía trước nhé các đại diện kinh doanh!

Quay lại vấn đề tại sao em comment. Đó là tại vì em không chịu nỗi mụ ĐÀN BÀ BIN BIN này!
(xin lỗi các bác vì câu chốt của em trong comment đầu tiên ở diễn đàn này!)

Tập Lái
12/5/18
5
38
13
42
Con số -7% tổng sức mua ở đây theo cảm quan em nghĩ nó là tác động của sức mạnh các thượng đế!? Có thể đúng, có thể sai...

Ngoài -7% của toàn thị trường so với cùng kỳ, cộng với mục tiêu tăng trưởng của các hãng cộng lại, cộng với mức độ am hiểu gia tăng của các thượng đế... em tính vui về tổng tỷ lệ tác động lan toả ở đây không dưới 20% cho đến thời điểm hiện tại
Chỉ là em rỗi đoán chơi, con số thực tế có thể... cao hơn vậy :D. Nhẩm tính 7% tương đương 6.000 chiếc, mà 6.000 chiếc chưa được 20% lượng cầu (xe nhập). Theo cánh tính mão kiểu nông dân của em thì khoảng 25~30% tổng sức mua toàn thị trường đang bị tác động.
Có bác nào tinh tường hơn thì góp ý giúp. Em chỉ hạn hẹp đến đây...

———
Như vậy, tính từ đầu năm đến hết tháng 4/2018, các doanh nghiệp Việt Nam nhập khẩu 6.753 chiếc ô tô các loại. Tuy nhiên, con số này chỉ bằng 20% số lượng xe nhập cùng kỳ năm ngoái.

Trong khi đó, theo số liệu của Hiệp hội Các nhà Sản xuất Ô tô Việt Nam, tháng 4/2018 lượng xe du lịch đạt 13.549 chiếc, tăng 5% so với tháng 3/2018; lượng xe thương mại đạt 6.357 chiếc, giảm 8%; lượng xe chuyên dụng đạt 1.217 chiếc, giảm 8%.
Cộng dồn đến hết tháng 4/2018, tổng sức mua ô tô trên toàn thị trường đạt 80.681 chiếc, giảm 7% so với cùng kỳ năm ngoái.

http://cafebiz.vn/news-2018051213064332.chn