Status
Không mở trả lời sau này.
Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
em cũng có 1 căn ở khu Grand View nhưng kiên quyết lỳ không đóng, khà khà, cả làng không đóng chứ không gì mỗi nhà mình.. hàng xóm chả ma nào đóng cả. cứ vứt đấy chán thì thôi, meh

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
Mgz nói:
em cũng có 1 căn ở khu Grand View nhưng kiên quyết lỳ không đóng, khà khà, cả làng không đóng chứ không gì mỗi nhà mình.. hàng xóm chả ma nào đóng cả. cứ vứt đấy chán thì thôi, meh
nếu bác không đóng thì thằng chủ nó cũng không quyết toán được thì không bao giờ chuyển tiền về chính quốc được, cái này nghe Tây nó đồn nhá Chủ tịch của Lawrence S. Ting nhẩy lầu cũng vì không chuyển tiền về nhà được đó. Các bác cứ lỳ ra không đóng thì chết thằng chủ thôi, còn có sổ hay không có sổ NN nó đâu có bắt hay đuổi các bác, muốn cấm cố thì mấy chú Ngân hàng nó tự thẩm định cho vay tất

O.S.P.D
27/1/04
648
987
93
Vietnam
Cảm ơn các bác, vậy là em nhất định không đóng luôn. Nhưng cho chắc ăn em dự tính sẽ làm cái đơn khiếu nại rồi gửi thư bảo đảm có hồi báo kí nhận cho chi cục thuế Q.7 và đồng gửi cho PMH luôn, để xem bên thuế trả lời thế nảo rồi tính tiếp. Ít ra là mình cũng có ý kiến về vần đề thuế này, nếu im luôn bên thuế có thể vin cớ là mình không nói gì cả sau này áp dụng phạt chậm nộp thuế sau 30 ngày thì toi ạ :)

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Steelman nói:
Cảm ơn các bác, vậy là em nhất định không đóng luôn. Nhưng cho chắc ăn em dự tính sẽ làm cái đơn khiếu nại rồi gửi thư bảo đảm có hồi báo kí nhận cho chi cục thuế Q.7 và đồng gửi cho PMH luôn, để xem bên thuế trả lời thế nảo rồi tính tiếp. Ít ra là mình cũng có ý kiến về vần đề thuế này, nếu im luôn bên thuế có thể vin cớ là mình không nói gì cả sau này áp dụng phạt chậm nộp thuế sau 30 ngày thì toi ạ :)

Hồi xưa, thì tiền SDD rẻ lắm chỉ vài chục ngàn /m2 thôi, tình ra căn hộ 100m2 đóng vài triệu thội nên người ta không quạn tâm lắm, giờ đây tiền SDD trung bình ở PMH là 13 triệu/m2 nên ai cũng mất hồn khi cầm cái giấy thuê.
Khi có giấy báo thuế , nếu đóng thuế chậm nó phạt mỗi ngày trể , sau này đóng tiền phê luộn, nên tốt nhất là không làm hồ sơ thuế, nếu lỡ làm thì phải khiếu nại, nếu im là chết với tụi thuệ

Hạng C
20/11/09
678
65
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Em cũng thích khu PMH này lắm, nhưng nghe vụ thuế kinh quá nên đành thôi. Không biết PMH dạo này không bán được hàng thì có xuống giá bán không nhỉ

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
vankhanhktpn nói:
Ko đóng thì ko có sổ--> cần tiền thế chấp ko được. Tuỳ bác chủ, đóng trước ,sau có quy định mới có lẽ sẽ đc hồi tố
Không đóng tiền thuế thì còn hy vọng gia giãm .
Đóng tiền thì đi luôn , đừng mong hồi tố bác àh

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
Himlam nói:
vankhanhktpn nói:
Ko đóng thì ko có sổ--> cần tiền thế chấp ko được. Tuỳ bác chủ, đóng trước ,sau có quy định mới có lẽ sẽ đc hồi tố
Không đóng tiền thuế thì còn hy vọng gia giãm .
Đóng tiền thì đi luôn , đừng mong hồi tố bác àh
Đúng roài! đóng xong là đi luôn, tiền chả bao giờ được quay lại
@Steelman: bác làm 1 công văn trả lời rằng hiện nay bác đang đàm phán lại với chủ vì trong hợp đồng nó là cái này cái nọ và hứa sẽ thanh toán khi bác và PMH thỏa thuận được. Thế là đẹp cả đôi đường chả thằng nào còn cớ vịn bác
Nếu tình hình này xảy ra thì các Cơ quan NN sẽ không xác định được đối tượng quản lý do vậy nó càng phải đập PMH, PMH quay qua siết các chủ hộ, các chủ hộ càng ì ra thì thằng PMH càng mau chết, bởi vậy thế nào nó cũng phải tự cắt thịt ra trả thôi!
Chết mịa! em bày cho các bác các đừng quote lại nhé, mấy bữa nữa em gỡ xuống. Chứ thằng bạn nó biết em tấu đểu nó không nhìn mặt em nữa thì khổ

Hạng B2
12/1/09
137
0
0
Bác Bravia nói chí phải , thế cứ ì ra đi , không hoàn thành nghĩa vụ thuế thì nó chuyển tiền về thế nào được ^^ ,

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
vngocquang nói:
Bác Bravia nói chí phải , thế cứ ì ra đi , không hoàn thành nghĩa vụ thuế thì nó chuyển tiền về thế nào được ^^ ,

Thiếu gì cách chuyển tiền bác ơi. Ví dụ nhé : CT&D (thằng Taiwan trong LD PMH) đẻ ra 1 thằng Hưng Mỹ Phú, lập 1 cái dự án rồi bán cho Phú Mỹ Hưng. Thế là tiền về Taiwan ngon lành. Hiện giờ PMH còn làm khu Hồ bán nguyệt rồi thì âm mưu khu Đại học chứ không nó chuyển tiền đi lâu rồi, để lại cái PMH rỗng ruột.
Các bác ko đóng thuế, sau mức thuế lại tăng, sự việc lại càng rối như canh hẹ. Nhỡ có việc gì cần đến chủ quyền thì coi như thuế vẫn phải năn nỉ mà đóng mà còn thêm tiền chạy thuốc. Nói chung việc gì cũng có 2 mặt.
Em thì nghĩ đơn giản có 2 việc không bao giờ trốn được là CHẾT và THUẾ :D

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
ở VN việc chuyển tiền ra nước ngoài cực khó - đối với những số tiền lậu - còn chuyện bán dự án thì đây chỉ là cách nói cho vui thôi, chứ thực ra muốn cái dự án chưa tồn tại muốn bán ( như bao cái dự án hiện nay) thì chỉ là bán cái quyền khai thác sử dụng của dự án thôi sau khi trừ lại mấy cái chi phí theo hóa đơn, tiền chênh lệch xin mời các bác đóng thuế xong rồi muốn chuyển gì thì chuyển. Đối với PMH tiền thặng dư do đầu tư không biết làm gì thì phải tái đầu tư thôi, chờ cơ hội khác

Status
Không mở trả lời sau này.