big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53
Bác sĩ cho em hỏi:
- Xe em lúc khởi hành hoặc bò chậm, nếu hơi đuối đà ở số 1 thì vào số 2 xuất hiện tiếng cồng cộc (không to lắm) ở bánh xe phải phía trước. Mà chỉ riêng bị ở số 2 thôi bác ạ, các số 3-5 không có hiện tượng trên. Liệu có phải do hộp số không bác?
Xe của em là sedan cũ của Korean.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Tiếng cồng cộc bánh trước ở số 2

Bác nói không rõ lắm, tiếng kêu xuất hiện khi vào số hay là khi chạy bằng số 2 ? Em nghĩ chắc là khi chạy bằng số 2, nếu đúng vậy thì em nghĩ bác nên kiểm tra :
Bạc đạn bánh.
Láp trước trong và ngòai.
Cao su Chân máy của hộp số.
Cao su Chữ "A".
Bác xem thử rồi báo em nhá.:D

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Khi chạy chậm hoặc bò dốc bác ạ. Cảm giác như có bánh xe không bám được vào rotuyn ấy.
Mà bây giờ em mới phát hiện ra là vào số nào nó cũng kêu như vậy khi xe bị thiếu đà, bây giờ em toàn phải ga thốc lên 1 tý ở số thấp để khi lên số cao cho xe đỡ kêu thôi.
Xe em chỉ mới thay 3 cao su đỡ máy thôi. Các bác bảo vệ chỗ em để xe thì bảo hình như xe em côn có vấn đề (mà cách đây 2 tháng em mới thay lá côn xong?!?!)
Rât mong bác sĩ nghiên cứu cho em vụ này.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Trích đoạn: big

Các bác bảo vệ chỗ em để xe thì bảo hình như xe em côn có vấn đề (mà cách đây 2 tháng em mới thay lá côn xong?!?!)
Thế mấy bác bảo vệ này nguyên là lái xe hay kỹ sư ô tô về hưu hả bác :D

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Chắc hôm nào em phải mang theo cái máy ghi âm, ghi tạm 1 đoạn, post lên đây cho các bác nghe chơi vậy.

Đây là đoạn âm thanh mà em đã ghi âm:

[link]http://rapidshare.de/files/4500359/Recording24.wav.html[/link]

Rất mong các bác đã đọc tin

Last edited by a moderator: