Tập Lái
28/3/22
1
1
3
38
Mai mình chở con lên Bệnh viện Từ Dũ khám bệnh.

Anh em cho hỏi những bãi đậu xe ô tô bệnh viện Từ Dũ với

Trường hợp nếu không có bãi thì mình có thể đậu ở đường nào để chờ được vậy anh em?

Ngoài ra, rất cần những lời dặn dò kinh nghiệm đi khám ở bệnh viện Từ Dũ của anh em dành cho tài tỉnh như mình.

Cảm ơn anh em.

Bệnh viện Từ Dũ
*Ảnh minh họa
Mod tổng hợp lại những Bãi đậu xe ô tô bệnh viện Từ Dũ cho các bác dưới đây:
  • Gần siêu thị Coopmart số 189 đường cống Quỳnh có bãi gửi xe 24/24: Gửi xe ở đây rồi đi bộ vào cổng số 1 chỉ có tốn mấy phút, chỗ này được nhiều người chọn gửi nhất.

• Bãi gửi xe ô tô số 10 đường Nam Quốc Cang: Từ đây đi bộ qua bệnh viên Từ Dũ mất tầm 5 phút, chỗ này thì các bác nên để vợ con ở bệnh viện rồi một mình đi gửi xe.

• Bãi giữ xe Nowzone số 235 đường Nguyễn Văn Cừ: Chỗ này thì lưu ý nên để người nhà ở bệnh viện rồi đánh xe qua gửi đi xe ôm về bệnh viện, lúc về thì bắt xe ôm đi lấy xe rồi quay ra đón người nhà đảm bảo thoải mái rộng rãi.

• Hội chữ thập đỏ ở số 201 đường Nguyễn Thị Minh Khai: Chỗ này thì anh em chia sẻ với nhau, nếu bí quá thì qua đây sau đó gửi bảo vệ tiền cafe, đi bộ chỉ tốn vài phút.
Qua khách sạn bên đường Bùi thị Xuân thuê 1 phòng sẵn tắm rửa nghỉ ngơi và có chỗ giữ xe ô tô

Gần Bệnh viện Từ Dũ thì có các bãi giữ xe ô tô như sau:
- 235 Nguyện Văn Cừ kế Nikko, đi bộ lại TD 500m;
- Gửi xe bên Tòa soạn Báo SGGP nói đi lên Highland uống cafe (nhớ vô mua uống có bill nha) băng qua đường 50m (cái này áp dụng trước dịc được, sau đợt dịch thì ko biết được ko)
- thấy trường Bùi Thị Xuân có hầm xe, không rõ có nhận giữ xe ngoài ko? di chuyển tới BV cổng sau thì 100m
- Nếu anh giữ xe được thì đâu xe chổ ks 25A đường Nam quốc Cang gần NTMK
Nam quốc Cang khúc gần Nguyễn Trãi, chổ làm con dấu có bãi xe bên phải.

Mình toàn gửi xe trong bãi giữ xe bệnh viện Từ Dũ thôi, đâu cần tìm bãi nào.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: singapore12
Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Tra google map có Bãi đậu xe ô tô bệnh viện Từ Dũ này bên 18 Nam Quốc Cang

Còn không thì xa hơn đi ra Nguyễn Văn Cừ kế bên Nowzone có bãi xe cũng rộng, nhưng cách Từ Dũ hơn 1km tí.

Bác nào biết gửi ô tô bãi nào được thì share với nhé, đợt trước đưa vợ đi sinh bé thì em đi taxi.

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Qua khách sạn bên đường Bùi thị Xuân thuê 1 phòng sẵn tắm rửa nghỉ ngơi và có chỗ đậu xe
Cái này có vẻ ổn nhất.
Tuy là mấy khách sạn ở Bùi Thị Xuân mà đậu xe thì có mà leo ra ngoài qua ghế phụ phải.
Mấy lần em bị.
Khách sạn nhỏ quá xe còn đậu nghiêng muốn gần 45 độ dưới dốc hầm ngắn ngủn.
Chạy sợ bỏ mẹ.
Ớn cái “trung tâm thành phố”

• Like
Reactions: singapore12
Hạng C
18/5/20
714
1.028
93
Cách đây khoảng 2-3 năm, có bãi đậu xe ô tô ở đường Cống Quỳnh, có bãi giữ xe máy xe oto, không to nhưng có thể có chỗ trống.
Hiện nay thì không biết có không, anh có thể thử, để vợ vào bệnh viện trước, ngồi ghế chờ, anh đi xuống đó tìm thử.

Hạng F
28/8/19
6.707
11.408
113
Palm Beach, Florida, US
Mình đọc mấy bài tìm chổ gửi xe 4b mà ở TT SG thì đồng cảm việc khó hơn thi ĐH. Nhưng đồng quan điểm là tốt nhất chi ra 1 số tiền gởi ké ngoài luồng gần đó rồi đi bộ.
Còn 1 cách nữa là đậu xe xa TT 1 chút rồi thuê Taxi hay Uber gì gì đó ...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: DanhNguyenAlpha
Hạng D
23/2/09
1.382
8.184
128
Bãi đậu xe ô tô bệnh viện Từ Dũ ở gần khu bệnh viện thì có:
- 235 Nguyện Văn Cừ kế Nikko, đi bộ lại TD 500m;
- gửi xe bên Tòa soạn Báo SGGP nói đi lên Highland uống cafe (nhớ vô mua uống có bill nha) băng qua đường 50m (cái này áp dụng trước dịc được, sau đợt dịch thì ko biết được ko)
- thấy trường Bùi Thị Xuân có hầm xe, không rõ có nhận giữ xe ngoài ko? di chuyển tới BV cổng sau thì 100m
- Nếu anh giữ xe được thì đâu xe chổ ks 25A đường Nam quốc Cang gần NTMK
Nam quốc Cang khúc gần Nguyễn Trãi, chổ làm con dấu có bãi xe bên phải.

Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45
Nếu bác đi đường Nguyễn Thị Minh Khai theo hướng từ CMTT ra Cống Quỳnh thì đi theo vẽ màu đỏ dưới đây. Gửi xe vào hội chữ Thập Đỏ, rồi đi bộ sang cổng chính BVTD ở Cống Quỳnh.

Lưu ý từ NTMK cấm ô tô rẽ trái vào Cống Quỳnh.

Tìm bãi gửi xe bệnh viện Từ Dũ trong ngày

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
xe tới bệnh viện thả người nhà xuống, chạy ra nowzone Ng V Cừ, xuống hầm gửi. Bắt xe ôm về bệnh viện 10k. Lúc về thì bắt xe ôm đi lấy xe rồi quay ra đón ng nhà. Đó là việc em làm cách đây 3 năm.
Dặn dò tài tỉnh: đi nhớ mang theo xèn, càng nhiều số 0 càng tốt, gặp cứ vui vẻ chào hỏi và dúi vào tay là vui vẻ cả, người SG rất thân thiện. :)