Tập Lái
21/9/12
6
0
0
Hi AC trong hội vw

Cuối cùng thỉ minh cũng đủ lúa để thực hiện một ước mơ nhỏ nhoi, tìm một chiếc xe yêu thích về dọn lại cho đẹp để đi vòng vòng
Sau bao ngay thì được em : Volkswagen Golf GTI đời 86 (trong hình, cũng không rõ nhưng giống vậy)
Em nó hiện nằm tại một raga trong tình trạng héo úa (ông chủ ko cho chụp)
Tìm lại dấu ấn một thời cho em (Vw golf 86)

Mình tính về dọn lại theo ý thích nhưng mới tập tành chơi nên xin các pro trong đây hướng dẫn để biết mà còn tính:
_ Chiếc nay hiện phụ tùng còn không?, muốn mua thì chỗ nào có bán
_ Máy móc có hay hư vặt không, theo em biết thì nó 1.3, rất ít hao xăng, bác chủ nói đi đường xa có 6 lít
Còn các vấn đề khác mong anh em tư vấn hộ

Chân thành cảm ơn

Hạng B2
14/10/12
159
2
0
23
em nghĩ xe này bác nên dọn về zin phần ngoại thất, còn máy móc làm lại cho ngon rồi thêm đồ chơi thôi. cho em hỏi bác tính đầu tư bao nhiêu Obama cho xe này ạ? bên em đồ độ và original part em này rất nhiều

Hạng B1
22/2/05
80
1
6
Golf thường thui bác ơi, chứ GTI không có máy 1.3 đâu bác, mà em đoán rằng chẳng có con golf GTI nào lọt về VN đâu, bên bọn Châu Âu nó săn còn hơn mình. Khi nào bác mua xe thì thành lập hội với em nhé! nếu quả thực là chiếc như trong hình thì là chiếc thứ 2 ( Golf MK2 2dr) em biết cho tới thời điểm hiện tại, chứ có vài em cũng giống giống như thế nhưng là Golf MK1 (1974-1982) em từng tiếp xúc

Hạng B1
27/6/11
55
0
6
54
Xem lại hình em này lại nhớ cố nhân, em đã từng có em GTI 2 cửa đời 84, chân BBS, dàn loa Boss, độ lốp trước 225/50/R16 lốp sau 245/50R/17, Body kit harman, độ lại máy lên tới 160PS, lên cao tốc em nó đạt khoảng 220km/h, có thể lên nữa nhưng nó hơi rung

Last edited by a moderator:
Hạng B1
27/6/11
55
0
6
54
hoangtu007285 nói:
Tìm lại dấu ấn một thời cho em (Vw golf 86)

_ Chiếc nay hiện phụ tùng còn không?, muốn mua thì chỗ nào có bán
_ Máy móc có hay hư vặt không, theo em biết thì nó 1.3, rất ít hao xăng, bác chủ nói đi đường xa có 6 lít
Còn các vấn đề khác mong anh em tư vấn hộ

Chân thành cảm ơn
1. Theo em biết GTI không có bản nào máy 1.3
2. Phụ tùng ở VN em k biết, ở Đức thì vẫn có, nhưng nếu mua ở các nước đông âu chắc rẻ và nhiều hơn (nếu bác có người thân ở bển mua hộ)
3. Dòng Golf đời này cấu tạo và trang bị rất đơn giản nên bác không cần lo nó hay hỏng vặt

Hạng B2
18/9/11
481
2
28
GTI đời 86 không có chuyện ít hao xăng đâu! Máy 1.8 hoặc 2.0 cho dòng này, đốt chắc không dưới 9-10l. Còn máy 1.3 chắc cú là dòng phổ thông, cỡ 54 sức ngựa, xe nhẹ nên chắc ít hao xăng thật.