RE: Tin vui! Tin vui

Loại đồng hồ đếm ngược lắp đặt tại Hà Nội được coi là tiên tiến hiện nay với hai màu đèn xanh và đỏ, khác với loại đèn vàng đại trà ở nhiều tỉnh, thành phố khác

Đấy nhé, thế mà các bác cứ lo HN giống các tỉnh đi.
Cơ mà em thấy có cái đèn đếm ngược đấy cũng sướng thật, quá đã

Tập Lái
5/5/06
1
0
0
50
hanoi

thế thì kiểu này "anh hùng núp" hết kiếm tiền rùi, nhưng tui nghĩ các cậu ấy sẽ có cách khác thôi

Hạng B1
17/5/06
57
0
0
HA NOI

Hết lỗi vượt đèn đỏ,lấn vach liền chắc lần này là seat belt thôi .Coi chừng XXX nó giở qủe nghe các bác.

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

các bác có để ý mấy ngã tư quận Hoàn Kiếm, VD Cửa Nam, Ngô Quyền-Tràng Tiền, họ mới lắp mấy cái đếm ngược bé tí teo ma số maù trắng, cực kỳ khó nhìn:mad:

Hạng D
20/1/07
1.950
1.626
113

Các bác HN sướng thật. SG lại đi trước về sau rồi. Trước đây cũng có nhưng sau đó bị các Bác GTCC vặt hết để thay cái công nghệ TayBan Nha, chỉ chừa lại mấy cái công nghệ "cũ" có đếm lùi tại mấy ngã 4 ít có XXX lui tới. Về khoản này thì các Bác ấy phối hợp tốt thật!!!!!

NHA
Tập Lái
21/9/05
19
0
1
53
Hà Nội

@quanroll: Đúng đấy bác ạ. Chắc là lại có vài nhà thầu cung cấp đây :D Hôm qua tôi còn phát hiện ra ở Ô Cầu Dền cũng lắp loại này. Tôi dừng chờ đèn đỏ ở ngay sát vạch sơn liền mà còn thấy rất khó nhìn. Hôm nào trời nắng thì coi như cái đồng hồ đấy chẳng có tác dụng gì.

NHA
Tập Lái
21/9/05
19
0
1
53
Hà Nội

rebel
Pha đỏ chiều KS Kim Liên đi ĐCV còn 80s cơ bác ạ!
Chiều này pha xanh chỉ có 23s (trong khi chiều ngược lại tận gần 40s), chỗ giao với đường sắt lại lổn nhổn nên các phương tiện thoát rất chậm. Lâu rồi mà chẳng thấy điều chỉnh gì cả.

Hạng B2
10/10/05
162
1
0
54

Em cũng thấy pha Xanh thì quá nhanh còn pha đỏ thì quá chậm. Chắc họ thấy đoạn này chứa được nhiều phương tiện nên chưa điều chỉnh :mad:

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Các bác đi qua Ô Chợ Dừa cẩn thận nhé, sáng nay em vừa chứng kiến 1 xe C200 bị xích vì vào ngã 5 muộn quá. Chú ấy vừa vào ngã 5 được hết thân xe thì đèn đỏ, định lùi lại thì vướng xe của em mất rồi. Em cũng định lùi lại cho chú ấy, nhưng cũng vướng xe máy, thế là đành nhìn 1 chú CA áo xanh lững thững ra "chào".

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Ô chợ Dừa không có đồng hồ. Nhưng mà "vừa vào ngã 5 được hết thân xe thì đèn đỏ", không chạy tiếp được, thì xem ra cũng coi thường cái đèn vàng quá! [8|]