RE: Tin vui! Tin vui

Theo em tốt nhất là nên cấm xe máy xe đạp đi trong thành phố. Chỉ cho ô tô đi thôi, ai ko có ô tô thì đi xe bus, ai ko đi xe bus thì chịu khó đi bộ, đồng thời cấm tất cả các loại xe tải.
Các bác thấy thế có hợp lý ko?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Theo em tốt nhất là nên cấm ô tô đi trong thành phố. Chỉ cho xe máy xe đạp đi thôi, ai ko có xe máy xe đạp thì đi xe bus, ai ko đi xe bus thì chịu khó đi bộ, đồng thời cấm tất cả các loại xe tải.
Các bác thấy thế có hợp lý ko?

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Nói thật với các bác, em không thấy cái đèn đếm ngược nó có ưu điểm gì. Bác nào thấy em nói sai thì phân tích giúp em cái. Từ khi sinh ra cái đèn giao thông, người ta đã quy định rõ, Đèn xanh là đi, đèn đỏ là dừng. Nếu như các bác tôn trọng luật giao thông thì khi đứng ở ngã tư chỉ việc để ý cái đèn, khi nào nó xanh thì ta phóng. Việc gì phải đếm khi mà ta biết chắc chắn là cứ đúng ngần ấy giây nó sẽ xanh. Cũng chẳng có lý do gì để sinh ra cái đồng hồ đếm ngược cho đèn đỏ. công việc báo hiệu sắp có đèn đỏ đã có cái đèn vàng đảm nhận, người tham gia giao thông nhìn thấy đèn vàng thì phải giảm tốc độ. Nếu bác nào cứ phóng thì nhỡ dính đèn đỏ phải chịu thôi. Trong luật đã quy định việc cấm vượt đèn đỏ, có ai cấm vượt đèn vàng đâu. Đỏ dừng, xanh đi, làm đúng như vậy thì chẳng cần gì cái đồng hồ đếm ngược. Theo em thì đây lại là 1 cách tiêu tiền thôi các bác, mỗi ngày lắp thêm 1 thứ.

Hạng B2
10/5/06
108
2
18
Thang long

Tất cả đều rẽ phải riêng Pác 318 tờ i rẽ trái, và ... Pác ấy gần đúng:D:D:D.

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: 318ti
Trong luật đã quy định việc cấm vượt đèn đỏ, có ai cấm vượt đèn vàng đâu. Đỏ dừng, xanh đi, làm đúng như vậy thì chẳng cần gì cái đồng hồ đếm ngược. Theo em thì đây lại là 1 cách tiêu tiền thôi các bác, mỗi ngày lắp thêm 1 thứ.

Nhưng khi bác bị CSGT ách lại khi vượt đèn vàng với tội danh là vượt đèn đỏ bác có cãi được không?? Vả lại khi biết chắc rằng 2s nữa đèn sẽ chuyển từ xanh sang vàng sẽ giúp người tham gia giao thông chủ động hơn nhiều đỡ phải chăm chăm nhìn vào đèn chẳng biết nó sẽ thình lình đổi mầu khi nào.

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Trích đoạn: haiphus
Nhưng khi bác bị CSGT ách lại khi vượt đèn vàng với tội danh là vượt đèn đỏ bác có cãi được không?? Vả lại khi biết chắc rằng 2s nữa đèn sẽ chuyển từ xanh sang vàng sẽ giúp người tham gia giao thông chủ động hơn nhiều đỡ phải chăm chăm nhìn vào đèn chẳng biết nó sẽ thình lình đổi mầu khi nào.
Về khoản này thì nói thật là chẳng biết phải nói với bác thế nào. Nếu như bác vượt đèn vàng mà các chú cứ bảo đèn đỏ thì em cũng chịu. Bây giờ có cái đồng hồ đếm ngược rồi, các chú vẫn bảo bác vượt đèn đỏ thì bác cãi sao? Đây là nói trong trường hợp khi bác tới ngã tư đèn chưa đỏ nhưng đi vào ngã tư thì đèn đỏ, cũng chẳng cãi được trừ khi bác có camera. Nếu như các ông CSGT quy định rõ ràng và làm ăn sòng phẳng thì đèn gì mình cũng không sợ. Đáng tiếc là lại không được như thế. Bây giờ nói đến cái vụ vượt đèn vàng. cách tôt nhất để không bị các ông CSGT hạch sách là không vượt đèn vàng. Nếu bác vừa đến đúng ngã tư đèn mới vàng thì bác cứ vượt qua, đảm bảo đủ thời gian cho bác sang bên kia mà đèn chưa đỏ. Còn nều đi từ xa mà bác đã thấy cái đèn nó vàng rồi thì bác nên đi chậm và dừng lại, vì cái đèn vàng nó nói là "còn 3 giây nữa thì em sẽ đỏ". Có thêm cái đồng hồ đếm ngược thì rõ ràng là sẽ thuận tiện hơn 1 chút. Nhưng câu hỏi của em đặt ra là sự cần thiết của nó. Nhất là khi HN còn quá nhiều thứ khác phải chi tiền vào thì việc bỏ ra hàng tỉ đồng lắp đặt đồng hồ đếm ngược là 1 sự lãng phí. Số tiền đó có thể dùng để lắp thêm đèn giao thông ở những chỗ chưa có đèn. Tất cả đều phụ thuộc vào ý thức chấp hành luật pháp của người đi đường thôi. CSGT đúng là có láo, nhưng cũng 1 phần vì người đi đường tạo điều kiện cho họ.

Last edited by a moderator:

Cái đồng hồ đếm ngược để giúp các tay đua vọt nhanh hơn khi hết đèn đỏ. Nếu không có đồng hồ đếm ngược thì khi đèn xanh bác mới nhấn ga (chậm 1 tic tắc), còn khi có đồng hồ thì 3 2 1 0 bác nhấn ga cùng lúc với việc đèn xanh sáng.

Tập Lái
20/12/05
3
0
0

Chưa kịp mừng vì HN đã có đèn đếm giây thì lại ngã bổ chửng với kiểu đèn mới của các bác. Gần đây một số chốt có lắp đèn đếm ngược nhưng mà cá 1 ăn 10 với các bác là chả ai có thể nhìn xem đang là giây số mấy. Nguyên do tại vì cái đèn có chữ số rất nhỏ (chỉ bằng 1/4 so với đèn ở mốc Lê Duẩn, Đại cồ việt- là cái đèn lắp đầu tiên nhỉ???) và thêm nữa là cái số ấy không phải màu đỏ mà màu trắng sáng!!! Đố các bác nhìn thấy đấy! Em thì chả thèm, lại quay về cách clasic là nhìn đèn người đi bộ

Hạng B1
30/9/05
56
0
6

Nhà bác 318 ty nói như sách ý nhẩy. Chắc chưa dính quả nào.