Hạng B2
21/4/06
146
0
0
51
HALOI
RE: Tin vui! Tin vui

Các bác ơi Ở Đường Tràng Tiền có cái đèn đếm ngược lại mầu trắng khó nhìn lắm, Buổi trưa hôm trước em đi qua mải nhìn (đếm ngược tí thì đâm vào mui trần) kinh nghiệm rút ra là vẫn phải nhìn đèn vàng :):D:)

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Các chú nhà mình dở hơi...lắp cái đèn màu trắng thì ma nó nhìn. Bé tí teo. Em thấy các bác bên điện tử của BK hơi bị kém (hihi xin lỗi đụng chạm các bác BK). Tại sao không nghiên cứu giải pháp điện tử cho cái đèn xanh khi chuẩn bị chuyển sang đỏ, nó chỉ cần nháy nháy (em nghĩ 3-5s) là đủ. Như vậy tiết kiệm được ối tiền cái vụ lắp đèn mới. Em thấy bên Tàu nó cũng làm loại đó. Chứ cột đèn Gt mà tá lả đèn, nhìn hoa cả mắt.
Mà không biết các chú XXX kiến nghị lắp loại đèn nào, chứ đèn màu trắng thì anh em càng toi. Dạo này box HN vắng vẻ quá nhỉ [&:]

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Dù sao cũng là 1 tiến bộ đáng kể rồi, trước đây toàn bị chê Hà Nội không bằng Hà Đông có cái đèn đếm ngược cũng không lắp được. Bác Chuyên nhà ta bảo thủ lắm, bác Nhanh lên giám đốc là nhanh chóng cho lắp. Đúng là Nhanh..:D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: MZP

Các chú nhà mình dở hơi...lắp cái đèn màu trắng thì ma nó nhìn. Bé tí teo. Em thấy các bác bên điện tử của BK hơi bị kém (hihi xin lỗi đụng chạm các bác BK).
mấy đèn này toàn là hàng nhập không đó bác.
Càng nói càng tức. Trong SG đang dùng mấy cái đèn có đồng hồ đếm ngược (hình như là Pháp??? sx tại VN). Đèn còn mới tinh đang xài ngon lành đùng cái các bác nhà mình tháo ra gắn cái đèn nhập của tụi Tây Bắn Nhà, công nghệ lạc hậu, không đồng hồ đếm ngược, bóng dây tóc đứt liên miên. Mỗi lần đứt là cả 1,2 tháng mới thấy thay.

Cái ni không biết gọi là PMU mấy nữa.:(

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Em thấy ở Tràng Tiền - Đinh Tiên Hoàng đèn đếm ngược cũng màu đỏ đó chứ, có thấy cái màu trắng nào đâu?
Chỉ tội phía Tràng Tiền để đèn xanh có 10s nhanh quá.

Hạng B2
21/7/04
371
0
16
47
Hanoi

Hôm trước em đi qua chỗ ngã Tràng Tiền cón thấy có đèn xanh đỏ nhấp nháy nữa cơ, chả hiểu chập điện hay kiểu đèn mới :D :D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/9/05
37
0
0

Các bác ạ sao ta không bàn về một chủ đề khác cũng quan trọng không kém nhỉ; biết đâu tiếng than của "thứ dân" chúng ta sẽ lên đế "trời xanh":

Ở SG, theo luật, thì xe ô tô đi riêng và xe máy đi riêng. đi như vậy an toàn và phần nào tránh được tắc đường. ở HN, "Thủ to" của cả nước thì xe ô tô đi hàng ngang và xe máy thì lách khắp nơi vừa mất an toàn, vừa gây ách tắc vừa "vô văn hóa". em sinh ra và lớn lên ở HN mà thấy xấu hổ quá. mong chúng ta kêu nhiều để các nhà chính sách còn theo mà cải tiến.

mấy tâm sự mong các bác góp ý

Tập Lái
12/9/05
37
0
0

Không ai có ý kiến gì nhỉ; chắc các bác thích đi kiểu xen kẽ.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: vuthanhtrung

Ở SG, theo luật, thì xe ô tô đi riêng và xe máy đi riêng. đi như vậy an toàn và phần nào tránh được tắc đường. ở HN, "Thủ to" của cả nước thì xe ô tô đi hàng ngang và xe máy thì lách khắp nơi vừa mất an toàn, vừa gây ách tắc vừa "vô văn hóa". em sinh ra và lớn lên ở HN mà thấy xấu hổ quá. mong chúng ta kêu nhiều để các nhà chính sách còn theo mà cải tiến.

Bác hơi quá "nhời"...

Đi lại ở HN dễ chịu hơn SG nhiều bác ạ. Đúng là SG thì ô tô có vẻ trật tự hơn, nhưng chỉ ở mỗi cái đoạn chịu khó xếp hàng nối đuôi nhau thôi chứ nhiều bác cũng chạy ẩu lắm, thậm chí vượt cả đèn đỏ. Còn xe máy SG thì đặc biệt loạn, đèn xanh đèn đỏ chả là cái mẹ gì, vượt tất. Đường phố thì tắc nghẽn kinh khủng hơn HN nhiều, CSGT đứng đó mà chả thấy ăn thua gì cả...
Em thường xuyên vào SG công tác một năm cả chục lần mà không thể tiêu hoá nổi giao thông ở đây. Hồi đầu tháng 6 em vừa có 5 ngày ở SG, lúc quay trở ra HN lại được đi vào các đường phố êm đềm thấy sung sướng hơn hẳn:).

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Tôi thấy về điểm này, HN giống "Tây" hơn SG. [8D] Chẳng có lý do gì lại bắt các phương tiện có khả năng đi tốc độ như nhau đi các luồng khác nhau. Dồn hết xe máy sang một bên như SG, mỗi khi 4 bánh phải rẽ phải vào giờ tan tầm là một cực hình cho 4 bánh và tăng nguy cơ ùn tắc cho toàn bộ hệ thống!

Ở HN, ùn tắc chủ yếu do các phương tiện rẽ trái! Ở SG, phải trái gì đều chết hết! [&:]

Last edited by a moderator: