Em chỉ phản đối ý kiến một số bác nói VSC ko quan trọng trong khi thế giới phải công nhận. Họ ko chấp nhận sự thật là toy vietnam trang bị còn thua xe hạng A của GM, KIA...trong khi giá cao nhất phân khúc B. Một điều vô lý ở thế giới thiên đường này.
VSC quan trọng..em đồng ý..nhưng Vios trang bị thua xe hạng A thì hới quá...4 thắng đĩa ABS, EBD, BA ..chắc không xe nào hạng A bằng đâu..Kia Rio hạng B cũng thiếu BA mà giá cũng same same rồi đó BÁc..ngó qua Cruze thì....

Spark ltz 4 túi khí lận đó bác.
Đó là điểm em thích ở Spark mà nhìu xe ờ A,B không có..nhưng ngoài cái đó ra..phanh trag trống sau, EBD , BA không có..độ rông bánh xe thí quá nhỏ không bám đường..Bác phân tích công băng tí..thừ so Kia Rio hoặc Cruze với Vios xem

Hạng C
19/6/15
621
810
93
Đó là điểm em thích ở Spark mà nhìu xe ờ A,B không có..nhưng ngoài cái đó ra..phanh trag trống sau, EBD , BA không có..độ rông bánh xe thí quá nhỏ không bám đường..Bác phân tích công băng tí..thừ so Kia Rio hoặc Cruze với Vios xem
Cruz trên hạng Vios đó bác.
Chỉ Rio là đồng cấp Vios

15/12/14
1.972
2.012
113
tphcm
Rio là xe nhập nha bác. Nếu lắp ráp thì rẻ hơn cả 100t.

Hạng B2
9/7/16
303
120
43
34
Em chỉ phản đối ý kiến một số bác nói VSC ko quan trọng trong khi thế giới phải công nhận. Họ ko chấp nhận sự thật là toy vietnam trang bị còn thua xe hạng A của GM, KIA...trong khi giá cao nhất phân khúc B. Một điều vô lý ở thế giới thiên đường này.
Điều này đúng, bởi vì không có cân bằng thân xe có những lúc tình huống xảy ra đánh lái vội sẽ rất nguy hiểm. Còn về giá, nó "KHÔNG CHỈ" nằm ở trang bị, mà còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác

• Like
Reactions: bl3399
Hạng C
19/6/15
621
810
93
hihi..em biết..chỉ là đang so option an toàn thôi..à quen..an toàn thấy được..
Vậy lấy Vios so với Aveo là hợp lý.
Năm nay 2016 mà Aveo còn gắn 2 thắng đùm phía sau, không có BA, 2 túi khí....