9/5/16
4.082
4.252
113
Bình Phước
Có số điểm hơi kỳ kỳ.
- Bài viết bảo 100.000km đi 10 năm. tức 1 năm 10.000km; 1 tháng 833km, 1 ngày 27km.
Mua xe vios để đi 1 ngày 27km ? never nhé; Vios là xe dịch vụ chứ không phải xe gia đình. mua xe cho gia đình ít ai chọn vios. đối tượng khách là thấy sai sai rồi.
- Bảo dưỡng thì nếu đi như bài viết thì các hãng khác cũng thế thôi, nếu so sánh trực tiếp ra các kỳ bảo dưỡng chi phí của Toyota cao hơn hyundai, Kia, Vinfast, Mazda.. nên nêú nói thấp nhất là mị dân nhé.
- Xác xe Vios nhẹ hơn accent 50kg (Vios 1110kg và Accent là 1160kg) do đó chắc chắn Accent đi đầm hơn, chắc hơn.
Còn về đẹp thì tuỳ cái nhìn. Bền thì không chắc ai hơn ai và phụ thuộc chính vào gia chủ sử dụng xe.
vài điều tham khảo thân.
Nặng hơn là đầm hơn? cái này chỉ đúng với cùng 1 cái xe, với cùng 1 thiết kế khung và gầm cũng như nắp capo, đuôi gió ... thôi bác ơi. Em từng đi cái xe nhẹ hơn nhưng vẫn đầm nha. Đầm là nhờ lực cản gió đè cái xe xuống. nên cái này cũng khó nói lắm. trừ khi hơn 200kg thì mới thấy rõ chứ hơn có 50kg thì chưa đâu.

Hạng B1
10/12/17
95
109
33
39
Vios xuống giá bằng accent thì lại về nhất pk nữa thôi... nhất hoài lâu lâu phải dưỡng sức cho e út nó lên tý chứ....
Nhưng khổ lại ko muốn xuống giá , muốn ăn giầy ăn tất ăn cả đất với mấy thứ xung quanh cơ : ))

Hạng D
23/1/16
1.933
1.206
113
Nhưng khổ lại ko muốn xuống giá , muốn ăn giầy ăn tất ăn cả đất với mấy thứ xung quanh cơ : ))
Vios mà ăn dày thì City chắc ăn tới tận xương cốt :D

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.667
12.092
113
HCM
Trước ₫ây mấy bài OSKM thường tắt bình luận mà?!
Mở cho các bác thảo luận cho vui.

Thỉnh thoảng thấy thêm 1 số nick lạ của hãng khác vào múa.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
25/2/20
132
123
43
34
Kéo dài thêm 10cm, nâng mâm lên 17inch thì lại top đầu thôi

Hạng D
23/4/17
1.229
1.536
113
36
mình thấy Toy bi giờ ko ngáo giá, ông Honda mới ngáo thôi. Vios phân khúc B, xét các khía cạnh option, nguồn gốc tổng thể thì giá vẫn hợp lý
Vios ngay xưa giá cao gan bàn city đó bác, rush về vn cũng ngáo giá, bia lạc, wigo còn bi đội giá 20-30tr, rush đội 50tr lun. Giờ bị đánh sml nên giảm

Hạng C
27/1/14
510
3.402
123
Đặc biệt, phiên bản thể thao GR-S dành cho những ai muốn thể hiện mình, nổi bật giữa đám đông. Không gian nội thất của Vios 2021 ngập tràn tiện ích cũng như hàng loạt các tính năng an toàn hàng đầu phân khúc sedan hạng B tại Việt Nam.--------" Nếu không đọc kỹ , em nghĩ bài báo đang nói về Aston Martin!
Anh quá đáng lắm luôn á:D

• Like
  • Haha
Reactions: BUHUNG and Osin
Hạng F
29/10/16
12.075
24.877
113
Pháp
Mở cho các bác thảo luận cho vui.

Thỉnh thoảng thấy thêm 1 số nick lạ của hãng khác vào múa.
Không biết em kỳ nầy ăn nguyên đống gạch không nhỉ ? Mà cũng lạ đời người ta đã đến EURO6 sắp qua 7 mà toy cứ lẹt đẹt Euro4 là sao .... Không chừng Toy có phần hùn hay tài trợ về sức khoẻ chuyên trị tai,mủi họng .... do ô nhiểm ở VN chăng

Nói nhỏ cho bác nghe, em còn chiếc Opel Corsa 1.7 CDTI năm 2005, Euro 5, 220K rồi, vẩn còn ngon nha .... Dùng làm dê tế thần cho chiếc Golf sau nầy (loại nầy hình như kh có ở VN)

Thế méo nào bác chưa bị gạch nick hè,,,,,
Có .... là bác chứ ai .... Sau khi bị cách ly có đem virus về lây cho anh em online không đó ?
- Ai mượn bác tung hô Toy, Mazda, mà lại vác tiền mua Merc, em như mod ban cho bác thêm vài ngày cho đủ 21 ngày cách ly
- Như em thích xe Đức, mua xe Đức ... không giống bác .... thích xe Nhật lại vác tiền mua Đức

em không biết về option của vios hiện tại có điểm nào thua các đối thủ cùng phân khúc bác nhỉ?

Vậy nó có những điểm nào mà nó thua các đối thủ dưới phân khúc của nó .....?, nhưng bửa nào mở thớt riêng đi, Bác dùng Toy Vios, em dùng VW Polo Hatchback , chụp hình, moi móc luôn. Gở từng con ốc moi từng dây điện nha .... Thân !

Chỉnh sửa cuối: