Hạng F
3/10/15
9.818
12.057
113
Thế mấy xe dùng lốp Mit theo xe thì sao bác ? ko lẽ mua xe về đổi lốp khác ?
Không phê phán chơi thế thôi chứ đã cho Michelin rồi thì ai lại đổi nữa hihi.
Michelin là cao su mềm nhất rồi, than phiền vì nó hay bị kẹp đinh thôi.

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Khổ ! Cái bọn đinh tặc ko tù nặng thì còn mãi!
Ở đây, cũng dính đinh, do ở chung bọn Mễ nhiều quá, bọn nó thì chuyên Construction nên thả đinh hoài ( Loại vít xoắn là nhiều chứ ko có loại cố tình cắt ra để rải)...
Năm trước, 4 bánh hơi mòn (cũng Michelin) ăn 1 năm 2 cây...Thay 4 bánh mới, ăn 1 năm 1 cây... Có điều, nhờ caosu đàn hồi tốt, ăn xong nó nằm luôn, ko xì nên...kệ cha nó luôn. Giờ nó còn nằm nguyên đó, là bánh sau!

Hạng F
3/10/15
9.818
12.057
113
Khổ ! Cái bọn đinh tặc ko tù nặng thì còn mãi!
Ở đây, cũng dính đinh, do ở chung bọn Mễ nhiều quá, bọn nó thì chuyên Construction nên thả đinh hoài ( Loại vít xoắn là nhiều chứ ko có loại cố tình cắt ra để rải)...
Năm trước, 4 bánh hơi mòn (cũng Michelin) ăn 1 năm 2 cây...Thay 4 bánh mới, ăn 1 năm 1 cây... Có điều, nhờ caosu đàn hồi tốt, ăn xong nó nằm luôn, ko xì nên...kệ cha nó luôn. Giờ nó còn nằm nguyên đó, là bánh sau!
Cái con ốc xoắn đúng là dễ thương nhất.
Nó hay bít hơi luôn nên ko xì.
Nản nhất ở VN là dị vật.
Bữa em vì vậy phải vá thành, mặt như mếu khi thằng vá doạ vứt cái Premacy 4S!

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Cái con ốc xoắn đúng là dễ thương nhất.
Nó hay bít hơi luôn nên ko xì.
Nản nhất ở VN là dị vật.
Bữa em vì vậy phải vá thành, mặt như mếu khi thằng vá doạ vứt cái Premacy 4S!
Luật pháp VN đúng thừa mà thiếu. Rải đinh trên đường nó được xếp vào loại *Tội ác* là hành vi vô nhân tính như giết người! Ở đây mà tội này là nó xử mọt gông, sợ còn nặng hơn đi cướp NH.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.818
12.057
113
Luật pháp VN đúng thừa mà thiếu. Rải đinh trên đường nó được xếp vào loại *Tội ác* là hành vi vô nhân tính như giết người! Ở đây mà tội này là nó xử mọt gông, sợ còn nặng hơn đi cướp NH.
Giờ sao chứng minh được nó cố ý rải đinh mới khó.
Nó bảo nó làm xây dựng ốc vít vương vãi thì đến bó tay thôi.
Chuyện đời lắm khi tội rành rành nhưng không ra nổi bằng chứng thì các toà án cũng phải chịu thôi chứ hết biết trách toà sao luôn.

Hạng C
27/8/11
626
484
63
Công nhận là Mic nghiện đinh, xe trước Grandis em dùng Bridgestone chạy 3 năm chẳng dính phát nào sau đó thay Mic cho êm ái thì 3 năm ăn 5-6 phát, một lần dính 1 chùm 3 cái phải thay luôn vỏ mới. Giờ chay SUV vỏ GoodYear China cách âm thì hơn 2 em kia nhiều lắm có lẽ do xe SUV.

Hạng F
29/10/16
11.565
22.049
113
Pháp
Em thì thú thật ..chuyên xữ dụng Mic, ngoài ra còn có hiệu khác, nhưng ...phổ thông thường xài là Mic
ĐInh là vật thể, bác phải tránh nó chứ nó làm sao biết mà tránh bác được :):):)
Công nhận là Mic nghiện đinh, xe trước Grandis em dùng Bridgestone chạy 3 năm chẳng dính phát nào sau đó thay Mic cho êm ái thì 3 năm ăn 5-6 phát, một lần dính 1 chùm 3 cái phải thay luôn vỏ mới. Giờ chay SUV vỏ GoodYear China cách âm thì hơn 2 em kia nhiều lắm có lẽ do xe SUV.
Cũng tùy theo bác à, không thể nói là Mic ăn đinh . và mặc định được, Lý do rất dể hiểu, vì ở VN thích rải đinh ....chì còn chơi bánh đặc là xong ...khỏi sợ đâm lủng gì ráo
4886892c63e312d4faaf5309082f5d03fa40f1bf_pim_tire_ce3L2K
hơi giống như runflat

Hạng B1
8/11/10
59
2
8
Bình Dương
lốp Michellin hay Bridgestone đều có ưu và nhược điểm riêng tùy Bác chọn:

- lốp Michellin nhựa mềm êm -> ít ồn. dễ ăn đinh, bể thành lốp, mau mòn lốp.

- lốp Bridgestone nhựa cứng hơn -> ồn hơn . Khó ăn đinh, thành lốp cứng, lâu mòn lốp.

• Like
Reactions: vanchung29
Tập Lái
12/4/22
13
4
3
23
Chuẩn 3 viên thuốc:
1/ Phim cách nhiệt - xàm, hư kiếng và xấu xe.
2/ Vỏ lốp nói êm - toàn thằng bán mà hay hơn thằng sản xuất không à!
3/ Phủ gầm - các thầy bày trò phá xe làm chuyện vô bổ.
4/ Độ đèn - trừ khi độ bar led này kia, một số xe đèn mắt vàng nên đổi qua mắt trắng xenon hoặc led cho đồng bộ vì cái cọng râu led lại màu trắng nên chõi với mắt pha vàng hoặc đèn gầm vàng theo xe trông hãm lắm

bác cho em hỏi, em có dự định độ bi led cho chiếc vios, hiệu titan gold 2.0, có nên ko, vì bóng zin màu vàng nó đi tối mờ quá