Hạng F
5/3/05
8.717
75.001
113
đây
Mình thì không tin lắm nhưng cái chuyện gọi vong người thân trong nhà đã mất lâu về hỏi chuyện là có thật nhe, bên nhà gấu á
Em trả anh 100tr cho việc gọi vong chỉ chỗ chôn ông ngoại em nha

• Like
Reactions: caibantron
Hạng C
30/1/14
751
26.231
93
Con mình hồi nhỏ cứ đêm là khóc(nhiều và lâu như có ai đánh),vác lên xe chạy vòng vòng thì ngủ,về nhà lại khóc.
Mình chui vô cái chùa nghèo ngay cầu Băng Ki,có cái chùa nghèo,cũng nhờ Thầy 4 vấn.
3 bữa sau lên lấy cái bát quái + quay cái giường lại.
Thế là hết,cũng khg hiểu sao.
Mà anh nào nói mình mê tín là mình chửi á

Hạng B2
5/11/14
379
10.176
93
Con mình hồi nhỏ cứ đêm là khóc(nhiều và lâu như có ai đánh),vác lên xe chạy vòng vòng thì ngủ,về nhà lại khóc.
Mình chui vô cái chùa nghèo ngay cầu Băng Ki,có cái chùa nghèo,cũng nhờ Thầy 4 vấn.
Con e hay khóc đêm, đêm khóc mấy lần. E tìm hiểu rồi bổ sung thêm canxi thì êm, bớt khóc hẳn :D

Trùm Cứt
16/8/15
1.014
40.104
113
Côn Đảo
Ngẫu nhiên khi đó cháu hết đau bụng thì sao ?

Hạng D
26/7/08
1.922
60.664
113
dự đoán xem trang mấy có chửi nhau cả chủ lẫn khách
A là đàn ông chủ gia đình rồi mà năm 2019 này rồi mà còn tin vào mê tín dị đoan

Có những chuyện a ko hiểu được đâu, cá nhân e thì ko tin nhưng cũng ko phủ nhận những việc ntn, a cần phải open mind để quan sát và chiêm nghiệm trước khi có 1 nhận định gì.

Nhà e mồng 4 Tết có tang người chị vợ 53 tuổi (ta), chị ở nước ngoài, đang ở nhà em ăn Tết dịp này, đêm mồng 2 chị mệt, sáng mồng 3 xỉu, e đưa vô cấp cứu, đúng 24 tiếng sau thì mất, cả cái Tết này e lo hậu sự cho chị ấy. Em là người hay quan sát và chiêm nghiệm, nhìn lại toàn cảnh các sự việc liên quan đến chị ấy trong 1/2 năm qua, em ko dám khẳng định, nhưng dường như có 1 định mệnh gì đó thôi thúc chị, hoàn tất mọi việc dang dở trước khi ra đi. Các sự kiện diễn ra như được lập trình sẵn, việc này nối tiếp việc kia, thậm chí cái chùa duy nhất mà chị đi thăm trong dịp này hôm chiều mồng 2 Tết lại chính là nơi sau này để hài cốt chị, giống như chị đến đó là để chọn nơi mình yên nghỉ vậy đó.

Điều gì đưa đẩy, thôi thúc các tiến trình đó thì em chịu, chưa lý giải được, vẫn tiếp tục suy nghĩ. Âm và dương, sự sống và cái chết khá phức tạp đấy, ko đơn giản như những gì bọn pha học trần tục có thể lý giải được đâu.

1/10/16
772
9.779
93
to All:
Tuyệt đối không dắt con nhỏ đi đám ma, nghĩa trang, bệnh viện nếu chỉ để thăm viếng.
Ai buồn chịu. Con mình thì mình lo.
Hồi em cãi lời Mẹ, sau này cả em & vợ đều hối hận. Đứa 2 tuyệt đối tuân theo

Hạng C
30/1/14
751
26.231
93
Nói đi là phải nói lại,mấy Anh 4 vấn con nít khg nên vô nghĩa trang là tào lao
Tập hợp lại đi rồi mình dẫn đi vô mấy xóm nằm giữa nghĩa trang luôn,coi con nít có sinh hoạt ra sao ?