Hạng C
30/1/14
751
26.231
93
Bác Hiếu ở đâu ạ.
sài gòn à bác.
em tuyệt nhiên ko mê tín. Nhưng lòng cũng ko dám phủ bác những thứ bản thân ko hiểu rõ.
biên hoà có bệnh viện Trung cao đường võ thị sáu. Bệnh viện đó hiện bỏ hoang đíu có ai trông nom cả. Trước đây có 1 bác bảo vệ trực cổng thôi. 1 ngày người dân ko thấy vào xem thấy bác mất nằm ngay cổng. Từ đó đíu có ai trực nữa bỏ hoang hoá bao nhiu năm nay.
người ta bảo có ma. Em méo tin nhưng chả dám phủ quyết.
em biết cũng chả bao nhiêu thật tâm ko dám độ điéc tiền bạc. Nhưng nếu bác chịu khó ở trong bệnh viện Trung cao 1 đêm, 1 đêm thôi em gửi bác 10 chai xem như biếu bác công sức vất vả.
Bác dám nhận lời. Em dám chuyển luôn.
Cưng chuyển cho Anh 10tr + 1 cái sim 4g unlimited + 1 cục sạc di động nha .

Hạng F
4/1/08
8.307
115.652
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Bác Hiếu ở đâu ạ.
sài gòn à bác.
em tuyệt nhiên ko mê tín. Nhưng lòng cũng ko dám phủ bác những thứ bản thân ko hiểu rõ.
biên hoà có bệnh viện Trung cao đường võ thị sáu. Bệnh viện đó hiện bỏ hoang đíu có ai trông nom cả. Trước đây có 1 bác bảo vệ trực cổng thôi. 1 ngày người dân ko thấy vào xem thấy bác mất nằm ngay cổng. Từ đó đíu có ai trực nữa bỏ hoang hoá bao nhiu năm nay.
người ta bảo có ma. Em méo tin nhưng chả dám phủ quyết.
em biết cũng chả bao nhiêu thật tâm ko dám độ điéc tiền bạc. Nhưng nếu bác chịu khó ở trong bệnh viện Trung cao 1 đêm, 1 đêm thôi em gửi bác 10 chai xem như biếu bác công sức vất vả.
Bác dám nhận lời. Em dám chuyển luôn.
Kèo thơm!

Hạng D
25/2/05
1.385
16.428
113
سايغون
Không biết trình độ anh tới đâu mà suốt ngày khoa với học, kiến với thức bi bô hoài. Cho tới nay khoa học chưa thể tạo ra một cọng tóc tự sống tự mọc dài ra được. Chỉ một cọng tóc nhen anh.
Anh cứ nhìn ra cái vũ trụ này, cái trái đất anh đang sống so với toàn vũ trụ nó còn chưa bằng hạt cát so với cái sa mạc Shahara. Tuổi đời loài người thông minh mới được có vài ngàn năm, còn quá nhỏ bé so với hàng tỷ năm của vũ trụ này.
Mình nói thế có ý là: kiến thức anh có được chưa thấm thía gì với vũ trụ này.
Những cái anh đang cho là chân lý thì có thể đang sai. Bằng chứng là loài người đã mất mấy ngàn năm tin mặt trời mọc rồi lặn xuống mặt đất, và mặt đất phẳng như cái mâm.
Sẵn nói về kiến thức nhân loại, trong Forum MMA mới đây bên Google có đến nói chuyện chia sẽ là khối lượng kiến thức con người truy cập mỗi ngày chỉ bằng 1% cái Google đang nắm! :)

• Like
Reactions: Rừng Na Uy
Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Mê tín dị đoan là mấy thým suốt ngày khấn khấn vái vái thần cmn linh phật chúa hầm bà lằn để xin phúc xin may rồi làm ccc gì cũng khấn vái ông bà ông vải chúa chiếc đủ kiểu. Đó là xuẩn ngốc. Cái lày em nói thật nếu đụng chạm với mí bác tín ngưỡng hơi nặng chút
Em thì em méo tin em nói thẳng là méo tin. Cả năm đi chùa đúng dịp tết vào thắp nhang cuối đầu trước Phật méo nguyện cầu cc gì cả. Chỉ cúi đầu rồi thắp nén hương dồi đi về thế là hết.
Nhưng bẩu em đứng chửi đổng Chúa Trời dù em ko theo đạo Công giáo thì có cho vàng em cũng méo dám. Bẩu em chửi Phật hay nhà sư đức hạnh tu hành bảo ổng tu làm cc gì thì có tiền tỷ em cũng méo dám.
mình ko tin nhưng ko có nghĩa mình phủ quyết những thứ mình ko rõ ko biết
Bác nào mạnh dạn bảo ko tin ma quỹ linh hồn chúa trời phật phiếc. Thử đứng chởi phông lông xem thử nào. Nhớ mang tính mạng cả nhà mình ra để thách đố nhen. :D
Em tin méo bác nào dám làm thế :D

Hạng B2
23/2/08
478
569
93
Em có 2 câu chuyện cũng có tí liên quan;

Câu chuyện thứ nhất về ông dượng họ (chồng cô họ) ở gần nhà. Những năm 85-90 ổng tự nhiên mất ngủ, cứ nằm xuống nhắm mắt là thấy thế giới người âm. Ổng đi hết tất cả bệnh viện lớn nhỏ, các chùa và cúng kiếng các kiểu cũng không khỏi. Đêm nào cũng phải uống thuốc ngủ các loại từ dân gian tới thuốc tây nhưng vẫn không ngủ được. Ổng phải chịu đựng khoảng 3 năm như vậy đến khi có dịp vào Sài Gòn ổng lại đến BV Chợ Rẫy một lần nữa. Lần này thì ông bác sỹ tự nhiên nói chụp thêm xoang mũi để kiểm tra. Sau khi kiểm tra và điều trị xoang mũi thì ổng khỏe tới bi giờ.

Câu chuyện thứ hai mới vừa xảy ra vào mồng một Tết vừa rồi. Nhà em có thói quen mồng một đi thắp nhang mộ chị gái của em (mất năm 4 tuổi), năm ngoái con gái em cũng đi (lúc đó bé 2 tuổi rưỡi). Năm nay trời nắng quá nên em quyết định không ghé thắp nhang mà chỉ đi ngang qua (trên đường đi chúc Tết). Khi đi ngang qua nghĩa địa tự nhiên bé gái em chỉ về phía mộ chị em nói "ma", nói xong rồi nói tiếp "chị của mẹ kìa". Lúc đó vợi em mặt tái xanh, còn cảm giác của em thì ngạc nhiên. Em cố lý giải rằng có thể con em nói từ mả (mộ) nhưng nhầm và nó có trí nhớ tốt những việc làm của cả gia đình năm ngoái. Điều rất lạ là mộ chị em rất nhỏ, không có gì đặc biệt và ngay cả em mỗi lần đi thắp nhang cũng phải đi tìm mới tới được. Cũng may là từ hôm Tết tới giờ con em vẫn bình thường. Đọc xong câu chuyện của các anh bên trên lại làm em tâm tư.

Tập Lái
15/9/16
33
4.348
83
cuốn đó mọi người gọi là sách nhưng mình đọc thấy rác rưởi , chả có căn cứ gì cả , toàn là do 1 bọn tâm thần tạo ra
Bác nếu đọc cuốn đó rồi thì đọc cuốn này
https://tiki.vn/the-gioi-bi-quy-am-khoa-hoc-nhu-ngon-nen-trong-dem-p392846.html
Hơn cả 1 cuốn sách nó là 1 liều thuốc trị bệnh

Trong này có 1 anh đọc cuốn đó xong rồi giờ suốt ngày Tiết Sơn. Chắc nó cũng là nguồn bệnh.