Hạng F
5/3/05
8.717
74.990
113
đây
Em với anh Ban ra kèo 10 chai điều kiện thể lệ kèo như sau:
- Địa điểm: Bệnh viện Trung Cao Biên Hoà
- Thời gian tham dự: 17h - 6h sáng hôm sau
- Chứng minh thời gian dự thi: Quay video khắp cái bệnh viện Trung cao ( nhỏ xíu à ko lớn đâu đi tầm loanh quanh 5 - 10 là hết khuôn viên bệnh viện )
- Lựa lúc 24h nói dõng dạc to là Ma quỷ linh hồn anh không tin ( nếu có thêm câu chửi thề nữa thì tuyệt ko có ko sao ) giỏi thì đi theo ám anh hay gia đình anh nè. Dồi đưa tấm hình cả nhà mình ra ( nếu có thêm ánh đèn pin dội vào hình nữa thì càng tuyệt nếu ko có ko sao )
- Rồi nghỉ ngơi trong phòng nào đó của bệnh viện chờ tới 6h
* Phụ cấp độc hại: Buổi chiều thí sinh tham dự được mời đi Tôm năm ri để lấy sức. Chiều trước khi vào địa điểm thi được gửi thêm 3 ly cafe của Hai lần
Kèo của chú đưa ra kg đc khuyến khích khi mang gia đình ra trù ếm, kể cả ngồi ở nhà cũng không ai làm vậy để mong nhận 10tr. Mà kết quả của nó chả mang lại cái gì.

Kèo của mình đây nè, gọi hồn bốc cốt ông ngoại, giá 100tr, là việc thiện đức hợp đạo lý. Kết quả của nó mang đến sự mãn nguyện và kính phục cho gia đình tìm cốt người thân.

So sánh để thấy người tin khoa học vẫn đón nhận tâm linh với thiện chí lớn và giá trị cao, trong khi phe còn lại chỉ muốn đẩy bọn khoa học vào những việc vớ vẩn với giá rẻ mạt

Hạng B2
7/10/16
189
5.875
93
1. Mấy ACE làm ơn nhường lời cho mấy thầy có chuyên môn trên này dùm tôi cái !
2. Việc bây giờ là giải quyết cho cháu bé nó ổn nhất, nhanh nhất và hợp lý nhất !
3. Anh chủ thớt hỏi nghiêm túc thì tôi có thể chia sẽ tâm tư và hướng cách giải quyết theo kiểu của tôi.
- cháu nó 5t là sn 2015 Ất Mùi mạng Kim, Phi cung Chấn đúng kg ?! (Mong là cháu nó sn 2014 Giáp Ngọ mạng Kim, Phi cung Tốn(trai) va Khôn( gái ) sẽ Dễ hơn.
- Tôi đã chủ động pm cho Anh rồi, nếu Anh tin tưởng tôi thì add Viber nói chuyện, còn chưa tin thì "Next" vậy !

Ps : Đừng nên đặt nặng vấn đề tiền bạc này nọ, thầy gạo tuy kg bằng cái móng tay mấy ACE trong này nhưng kg phải cái gì cũng là cần có tiền mới giải quyết được đâu phải kg các Anh ?!

Thầy nhớ update tình hình nhé!

Bản thân gia đình tôi, chỉ tính ba mẹ và tôi là ko hề sợ ma. Từ bé khi mấy đứa nhóc vẫn bị người lớn nhát ma này nọ thì ở nhà tôi ko có chuyện đó và ba mẹ luôn nói với tôi là ko có ma.

Tuy vậy đến năm 28 tuổi khi ba tôi mua 1 căn nhà trên Bảo Lộc thì tôi biết rằng chuyện ma quỷ là có. Đến giờ tôi vẫn ko sợ ma và chưa từng nhìn thấy ma nhưng trải qua nhiều chuyện chính tôi gặp, tôi gặp hiện tượng, âm thanh chứ chưa nhìn thấy bằng mắt, thì khẳng định là có ma quỷ. Đổi lại là người khác, có thể khi gặp hiện tượng, nghe âm thanh đó, họ sẽ thêm phần nhìn thấy nữa.

Về phương diện khoa học có thể nó là 1 dạng năng lượng của người chết mà người ta vẫn chưa tìm hiểu và lý giải được. Những người có sóng não hợp với các năng lượng đó thì họ sẽ nhìn thấy.

Qua câu chuyện của anh chủ thread, mọi người cứ chê cười ảnh mê tín, nhưng sao ko chú ý chi tiết bé chưa biết chữ mà bây giờ lại viết chữ và vẽ đẹp?

Vũ trụ bao la, kiến thức kinh nghiệm các anh chỉ như hạt bụi, ko có cái gì là tuyệt đối 100% nên ko giúp được thì ngậm mỏm lại chứ đừng cười chê, chỉ trích người ta!

• Like
Reactions: phu2531993
Hạng D
26/9/09
1.910
6.245
113
có nhiều anh ko tin
hay đợi thấy mới tin

vậy các anh có dám dắt con mình tầm tuổi đó (5-7 tuổi) đến nghĩa trang, đám ma hay nơi nào tương tự ko ?

Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Kèo của chú đưa ra kg đc khuyến khích khi mang gia đình ra trù ếm, kể cả ngồi ở nhà cũng không ai làm vậy để mong nhận 10tr. Mà kết quả của nó chả mang lại cái gì.

Kèo của mình đây nè, gọi hồn bốc cốt ông ngoại, giá 100tr, là việc thiện đức hợp đạo lý. Kết quả của nó mang đến sự mãn nguyện và kính phục cho gia đình tìm cốt người thân.

So sánh để thấy người tin khoa học vẫn đón nhận tâm linh với thiện chí lớn và giá trị cao, trong khi phe còn lại chỉ muốn đẩy bọn khoa học vào những việc vớ vẩn với giá rẻ mạt
Em nói dồi. Em thuộc dạng vô thần.
Em ko phủ quyết mí bác theo trường phái pha học hay mí bác theo trường phái tâm linh.
ở đây vấn đề tiền bạc nó chỉ là 1 phần rất bé vì phần đa em chẳn hạn như anh đi, nói thặc 10 chai lắm khi đíu đủ anh chơi với bạn 1 đêm và với đa phần mí bác trên này cũng vậy. Em gán vấn đề tiền bạc vào là để thể hiện cái sự nghiêm túc và cũng ko quá lố để bản thân thành 1 thằng mê cmn tín
Còn gia đình. Đó là điều quan trọng vô cùng tận ko nên đùa giỡn với bất kỳ hình thức nào dù với phe phoa học hay tâm linh. Nhưng với mí bác theo trường phái pha học thì níu dám lấy điều quý giá nhất trong đời của mình ra để bảo chứng cho niềm tin pha học của mình thì em nghĩ cũng là đìu hay chứ. Pha học tiến bộ nhiw giờ cũng nhờ nhìu khoa học gia thí nghịm trên bản thân mình và chính gia đình để thể hiện niềm tin bản thân đó chứ anh :D

Hạng D
30/7/13
1.437
17.168
113
Phú Quốc
Em nói dồi. Em thuộc dạng vô thần.
Em ko phủ quyết mí bác theo trường phái pha học hay mí bác theo trường phái tâm linh.
ở đây vấn đề tiền bạc nó chỉ là 1 phần rất bé vì phần đa em chẳn hạn như anh đi, nói thặc 10 chai lắm khi đíu đủ anh chơi với bạn 1 đêm và với đa phần mí bác trên này cũng vậy. Em gán vấn đề tiền bạc vào là để thể hiện cái sự nghiêm túc và cũng ko quá lố để bản thân thành 1 thằng mê cmn tín
Còn gia đình. Đó là điều quan trọng vô cùng tận ko nên đùa giỡn với bất kỳ hình thức nào dù với phe phoa học hay tâm linh. Nhưng với mí bác theo trường phái pha học thì níu dám lấy điều quý giá nhất trong đời của mình ra để bảo chứng cho niềm tin pha học của mình thì em nghĩ cũng là đìu hay chứ. Pha học tiến bộ nhiw giờ cũng nhờ nhìu khoa học gia thí nghịm trên bản thân mình và chính gia đình để thể hiện niềm tin bản thân đó chứ anh :D

Mí anh kia không tin thì sợ đếch gì việc đem theo một tấm hình, chẳng khác nào thừa nhận mình sợ nhưng vẫn cố đấm ăn xôi.:D

Hạng B2
28/4/16
472
6.850
93
48
có nhiều anh ko tin
hay đợi thấy mới tin

vậy các anh có dám dắt con mình tầm tuổi đó (5-7 tuổi) đến nghĩa trang, đám ma hay nơi nào tương tự ko ?
Mình vẫn dẫn con + cháu mình đi tảo mộ ông bà ở nghĩa trang tp từ hồi 3t tới giờ anh ạ.

Hạng D
10/5/09
2.346
13.512
113
Sg
Thầy nhớ update tình hình nhé!

Bản thân gia đình tôi, chỉ tính ba mẹ và tôi là ko hề sợ ma. Từ bé khi mấy đứa nhóc vẫn bị người lớn nhát ma này nọ thì ở nhà tôi ko có chuyện đó và ba mẹ luôn nói với tôi là ko có ma.

Tuy vậy đến năm 28 tuổi khi ba tôi mua 1 căn nhà trên Bảo Lộc thì tôi biết rằng chuyện ma quỷ là có. Đến giờ tôi vẫn ko sợ ma và chưa từng nhìn thấy ma nhưng trải qua nhiều chuyện chính tôi gặp, tôi gặp hiện tượng, âm thanh chứ chưa nhìn thấy bằng mắt, thì khẳng định là có ma quỷ. Đổi lại là người khác, có thể khi gặp hiện tượng, nghe âm thanh đó, họ sẽ thêm phần nhìn thấy nữa.

Về phương diện khoa học có thể nó là 1 dạng năng lượng của người chết mà người ta vẫn chưa tìm hiểu và lý giải được. Những người có sóng não hợp với các năng lượng đó thì họ sẽ nhìn thấy.

Qua câu chuyện của anh chủ thread, mọi người cứ chê cười ảnh mê tín, nhưng sao ko chú ý chi tiết bé chưa biết chữ mà bây giờ lại viết chữ và vẽ đẹp?

Vũ trụ bao la, kiến thức kinh nghiệm các anh chỉ như hạt bụi, ko có cái gì là tuyệt đối 100% nên ko giúp được thì ngậm mỏm lại chứ đừng cười chê, chỉ trích người ta!
Ok Anh. Nhưng Tôi chưa nói được điều gì lúc này cả, tuỳ bệnh, tuỳ thầy và tuỳ duyên nữa.

Hạng B2
26/2/16
115
4.398
93
Ba em mới mất gần đây nên mỗi lần về quê em chở 2 đứa nhỏ < 5 tuổi vào thăm mộ nhiều như đi chợ vậy vì nghĩa địa ở gần nhà.
Hồi đầu người nhà em cũng nói hạn chế đi nhưng mấy đứa nhỏ cứ đòi đi thăm ông nội nên mỗi lần em ra là lại chở theo. Thành quen, khi tụi nó đang chơi ko biết em chuẩn bị ra thăm mộ thì em cũng rủ tụi nó đi.
Mấy anh nói cũng ngoài nghĩa địa âm khí nhiều ko tốt cho sức khỏe cũng có lý, chắc sau này về quê em ko rủ tụi nó ra mộ nữa. Nếu tụi nó đòi theo thì mới chở đi.

Hạng D
15/4/09
2.159
13.114
113
40
Chẳng biết nói sao, nhưng nên tin
Chúc cháu nhanh khoẻ