Hạng C
29/5/11
793
53.987
93
33
trẻ em bị vong theo không?
Em đó giờ không tin, hoặc nghĩ là hay thế giới khác nhau nên họ cũng không làm gì mình. Hồi 25 tết em có dẫn ku nhỏ nhà em 5t đi tảo mộ, không biết thế nào mà tối đó bé về bị sốt, khuya gần giấc 12h thì vùng dậy la hét sợ hãi, nói năng lung tung, lúc đó bé hành động hoàn toàn khác bình thường, em thì nghĩ do bé sốt nên mê sảng thường thôi nên cũng cho đi nhi đồng khám uống thuốc như bình thường
Im cho đến ngày M5 tết, bé lúc này hoàn toàn khỏe mạnh, giữa khuya cũng gần 12h thì lại bật dậy la hét, nói lung tung, hoàn toàn khác với con em. Rồi đến ngày M7 đi học trong trường giữa trưa 12h cô gọi về báo bé cũng hành động như vậy và hết trong vòng khoảng nửa tiếng, em cũng nghi nghi vào chùa xin sợi dây có hình Phật cho bé đeo tối ngủ thấy cũng cựa quậy nhưng không gì nhiều.
Đỉnh điểm là ngày M9 tết, có lẽ do hình dây chuyền Phật không đủ xi nhê nên giữa trưa cô giáo gọi về báo bé cũng bị tình trạng tương tự vào gần 12h, em lật đật chạy vô đón về nhà. Khuya đó lúc 12h lại bị, em tức quá cầm quần dơ (do được chỉ) quất vào hỏi mày là ai, có xuất ra không, sao phá con tao hoài, nó (tức là con em) trả lời, giọng con em thì đớt mà lúc đó nói rành rọi: con xin lỗi, con sợ, để con đi. Sau đó em đỡ thằng nhóc nằm ngủ, em không dám ngủ mà thức canh thì thấy con em nhắm mắt ngủ (nó thường mắt không khép kín mắt) nhưng em thấy tròng đen vẫn luôn liếc qua lại nhìn em, cảm giác của em là nó sợ không quậy nhưng chưa chịu đi hẳn mà vẫn ở trong bé.
Hôm sau em vô chùa xin thầy phép cho bé đeo nhưng theo em và gia đình thì đôi lúc trong ngày bé hành xử rất khác, vẽ hình hay viết chữ đẹp mà con em thì chưa biết chữ, con em bình thường hiếu động mà giờ lâu lâu là thấy kì lạ, ngẫm lại là từ 25 tết tới giờ bé có những hành động khác lạ mà giờ ngồi nghĩ lại mới biết.
Em nhờ các anh cho lời khuyên phải làm sao với bé bây giờ, hay biết nơi khám điều trị hoặc thầy, chùa nào cao tay ấn chỉ giúp em để em dẫn bé đi, em sợ để lâu bé không ngủ được sẽ ảnh hưởng phát triển thần kinh sau này :(
Cảm ơn các anh :(
hồi mình thuê nhà ngoài đường Khánh Hội thì vợ chồng chủ nhà kể mình nghe vài chuyện bị vong nhập, có cái chùa nào mà hai vợ chồng hay đi có sư trị đuổi được, nếu anh muốn đến hỏi thì mình cho thêm thông tin.
theo mình chuyện vong theo là có , bởi vậy đi nghĩa trang phải nghiêm túc, không đùa giỡn phần mộ người khác

Hạng D
26/9/09
1.910
6.245
113
Mình vẫn dẫn con + cháu mình đi tảo mộ ông bà ở nghĩa trang tp từ hồi 3t tới giờ anh ạ.
như bác nào có nói
sơn ăn tùy mặt ma bắt tùy người
không phải ai cũng gặp cũng bị , chỉ là ở độ tuổi đó đa số và dễ bị nên hạn chế thôi

và em nghĩ thế giới âm cũng có tốt/xấu như xã hội của mình thôi, không phải đụng ai cũng nhập cũng phá
có kiêng có lành

Hạng C
3/5/07
533
9.671
93
Một Cameraman chiến trường sau về làm pv truyền hình. Có em gái mưa phục vụ quán cà phê. Một đêm quán cháy. Anh chạy ra nhưng không cứu được. Về nhà đóng cửa như điên như dại. Không đi làm, không màng vợ con. Gia đình tan nát. Anh em đưa đi các chỗ linh thiêng được mách bảo cũng không xong. Nhờ diễn viên Lý Huỳnh (lúc còn sống )thỉnh thầy bên HK sang cũng bó tay. Cơ thể gầy sọp. Cách đây bài năm tự nhiên nói giọng nữ, xin từ biệt gia đình đi đầu thai. Sau đó khỏe hẳn. Ăn uống bình thường mập mạp ra. Chỉ là không còn nuôi em gái mưa nữa.

Hạng B2
19/4/15
235
960
93
Sự việc xảy đến với anh chủ có 4 cách giải quyết.
1. Nếu anh vô thần cứ đem bé đi khám khoa thân kinh.
Khoa thần kinh không thuốc chữa nữa thì có3 cách sau về tâm linh.
1. Đi lễ bái nhà chùa. Kiếm 1 vị hòa thượng đức cao xin làm lễ quy y, đọc tụng sám hối rồi xún tóc. Tắm tửa bé sạch sẽ dâng hương hoa cúng phật và cuối cùng nhờ sư xoa lên đỉnh đầu của bé ( 1 dạng vuốt thiên linh cái trục tà khí ), hành động xoa đỉnh đầu là nghi lễ chấp nhận sự sám hối cao nhất của lễ nhà Phật, 1 dạng phun nước thánh của bên công giáo rửa rội.
2. Trong Kinh địa tạng có đoạn người bị trúng tà nói nhảm, thì thờ 1 vị Phật gì đó, 21 ngày hay 49 ngàynguyện lễ bái và uống nước cúng Phật. Anh đọc đi sẽ có đoạn đó. Kiểu như 1 loại virus xâm nhập, giờ anh cho kháng sinh vào thì cơ thể tự tiêu diệt.
3. Có papa 1 người bạn chuyên làm pháp sự bắt tà khí ( miễn phí - anh đưa tiền cũng ko nhận ). Trong vòng 5 ngày hoặc chỉ cần ngày đầu tiên làm pháp sự, tối hôm đó cả nhà sẽ mơ thấy 1 vị pháp sư đến bắt vong đi. Vì ng này ko nhận xèng ko thik phô trương nên mình sẽ inbox cho anh sau khi ng ta nhận. Việc cũng đơn giản thôi, anh ko cần đến nhà cầu cạnh. Việc của anh là chộp hình bé gửi cho ng ta xem thôi. Anh chờ nhóe.
Cảm ơn a

Hạng B1
6/1/18
82
2.779
83
39
Em đang ở nước ngoài chứ không giúp anh chủ mịa rồi. Để e coi thứ 2 em có lịch bay về vn ko, mà a chủ ở đâu có bay lên liên khương bảo lộc đc ko? Mà em chỉ nhận khi a chủ đã đi tây y bác sĩ đông tây hết rồi nha. Ca con a chủ em nghĩ chắc nhẹ thôi tụng kinh niệm chú tầm vài tiếng là hết luôn.
Dạ anh cho em hỏi, kinh gì và chú gì anh ?! Nếu ko tiện, anh inbox giúp em ạ ! Cảm ơn anh !

Hạng D
30/7/13
1.437
17.168
113
Phú Quốc
Một Cameraman chiến trường sau về làm pv truyền hình. Có em gái mưa phục vụ quán cà phê. Một đêm quán cháy. Anh chạy ra nhưng không cứu được. Về nhà đóng cửa như điên như dại. Không đi làm, không màng vợ con. Gia đình tan nát. Anh em đưa đi các chỗ linh thiêng được mách bảo cũng không xong. Nhờ diễn viên Lý Huỳnh (lúc còn sống )thỉnh thầy bên HK sang cũng bó tay. Cơ thể gầy sọp. Cách đây bài năm tự nhiên nói giọng nữ, xin từ biệt gia đình đi đầu thai. Sau đó khỏe hẳn. Ăn uống bình thường mập mạp ra. Chỉ là không còn nuôi em gái mưa nữa.

Hơi bị kinh

Hạng D
14/8/11
4.204
89.934
113
Mấy chuyện như này mình toàn nghe kể
Chưa thấy bao giờ nên chưa tin
M6. Cũng chưa bao giờ chứng kiến tận mắt. Tuy nhiên, được nghe chính ông anh ruột ( cùng nhau " chiến đấu" trên nhiều mặt trận ) hiện ổng đang là giám đốc nhà máy SX dầu nhờn của PLM kể lại chuyện nhập hồn, lên đồng nói lại những chuyện xảy ra đúng phóc mà chỉ 1, 2 người trong cuộc biết thì khó mà không tin anh @tuando ạ !!

Cách đây vài năm định cho cả gia đình đi Côn Đảo. Con ngan già nó tát em mấy cái, không cho đi. Mụ nói ngoài đó nhiều vong lắm.

Rồi đi tảo mộ mụ cũng khg cho bọn trẻ con đi.

Sợ vợ nên em đành phải nghe.:D
Hồi lũ trẻ nhà mình đang còn nhỏ. Cả nhà mình đi du lịch Côn Đảo, chiều muộn có ghé viếng mộ chị Sáu và các liệt sỹ khác thắp hương, về bình thường thấy có sao đâu anh ??? Anh bị tát oan rồi !!

Hạng C
26/10/16
683
12.622
93
23
Mình cũng bị 1 lần phát hoảng..
Thằng con trai mình lúc 2 tuổi ngủ chung với vc mình, đêm đang ngủ say tự nhiên ngồi bật dậy hét to " Ba không được đè mẹ!". 2vc mình mặt cắt không còn giọt máu, mình vội ôm nó vào lòng dỗ cho ngủ tiếp.
Sáng hôm sau hỏi hôm qua đang ngủ con nói gì vậy nó chẳng nhớ.

Hạng C
7/9/15
698
8.868
93
Hơi bị kinh