Hạng B2
5/3/17
350
1.727
93
Con cháu nhà em cũng ra nghĩa trang đều, gia đình em đạo CG nên hàng tháng có lễ ngoài nghĩa trang giáo xứ. Và trẻ con 1-2tuoi cũng bồng đi theo ra đọc kinh ngay mộ ông bà tổ tiên. Do tín ngưỡng bên em không kỵ cái đó thì gia đình làm vô tư không thấy sợ.
Nhưng em không nghĩ những người tin việc này là hoang đường. Vì chẳng có chuyện gì là không thể sảy ra cả.
Em đố bác một mình buổi đêm dám vác chiếu ra nghĩa trang nằm ngủ đó, nếu bác nói không tin có người âm hay ma cỏ. Đừng lý do sợ ma sống, bác đàn ông con trai, không mang tiền mang điện thoại thì không có gì để sợ cả. Em không cá độ gì, nếu bác nghĩ bác không sợ thì bác cứ tự trắc nghiệm bản thân. Có thể lúc ngồi trong nhà thì mình nghĩ OK lắm, nhưng lúc ra đó bác sẽ thấy khác.
(Em đã từng vài lần thử 1 mình vào nghĩa địa ban đêm để test độ can đảm, em hiểu cảm giác lạnh lẽo ghê ghê như thế nào)
Em không sợ ma, lớp 8 em đã 1 mình nằm giữa rừng canh cafe nên quen rồi. Lớp 10 tán gái hẹn nhau tại nghĩa trang LS, quê em chỉ có nơi đó là đẹp (1994) tụi em ra đó trượt patin và chọc ông quản trang.

Khi đi cùng nhóm thợ săn tại Lâm Đồng, họ lượm 1 cái sọ trong nghĩa địa của đồng bào và cắm lên 1 cái cây trước lều như kiểu thổ dân. Thấy ngứa mắt nên em mang đi chôn.

Hồi trẻ, còn lang thang nhậu nhẹt này nọ, em đã ngủ cổng nghĩa địa không ít lần (đèo Phú Hiệp trên đường đi Dalat) Đứa bạn gái đầu tiên em yêu khi nằm giữa 2 ngôi mộ trong 1 lùm tre tại Trà Vinh.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.471
133
Hồi xưa mẹ em kể lúc em 2t cứ chui vô bụi tre gai gào lên trả áo tao đây...sau bà nội nói chỗ đó có đứa trẻ nó chết... Nghe nổi hết cả da vịt

Là chính em bị đó, mà 2t chả nhớ gì, mẹ em kể thôi, cũng chả chữa gì, sau tự hết, chắc nó chán quá bay đi chỗ khác
kêu là ma giấu đó , rồi sao a chui ra?

Hạng D
26/7/08
1.922
60.664
113
Em không sợ ma, lớp 8 em đã 1 mình nằm giữa rừng canh cafe nên quen rồi. Lớp 10 tán gái hẹn nhau tại nghĩa trang LS, quê em chỉ có nơi đó là đẹp (1994) tụi em ra đó trượt patin và chọc ông quản trang.

Khi đi cùng nhóm thợ săn tại Lâm Đồng, họ lượm 1 cái sọ trong nghĩa địa của đồng bào và cắm lên 1 cái cây trước lều như kiểu thổ dân. Thấy ngứa mắt nên em mang đi chôn.

Hồi trẻ, còn lang thang nhậu nhẹt này nọ, em đã ngủ cổng nghĩa địa không ít lần (đèo Phú Hiệp trên đường đi Dalat) Đứa bạn gái đầu tiên em yêu khi nằm giữa 2 ngôi mộ trong 1 lùm tre tại Trà Vinh.

Cái này gọi là cứng bóng vía anh, chả “ma” nào doạ được a đâu. Em cũng ko sợ ma, mà hôm thử chui vào cái nhà ma ở Đà Lạt chỗ đèo Prenn, 2 nam 1 nữ đi cùng nhau mà cũng teo hết cả chym.

Ma thì ko có, mà chỉ sợ ông ăn mày nào nhảy xổ ra 1 phát hù thì ngất trên cành quất, nói chung cảnh quan lạnh lẽo, thê lương phát sợ. Đêm lạnh, trời chập choạng mà bàn thờ, vàng mã bị gió thổi bay lả lả nhìn cũng ớn chứ :)

Hạng D
13/1/12
2.673
97.740
113
Cách đây vài năm định cho cả gia đình đi Côn Đảo. Con ngan già nó tát em mấy cái, không cho đi. Mụ nói ngoài đó nhiều vong lắm.

Rồi đi tảo mộ mụ cũng khg cho bọn trẻ con đi.

Sợ vợ nên em đành phải nghe.:D
Đúng đó a Bờm ... giờ mấy cty gặp ông sếp nào tin kiên bắt 12 giờ đêm ra cúng cô sáu ... kinh

Hạng C
12/9/14
676
7.393
93
Về vấn đề trục vong em thấy có nhiều anh cũng tư vấn chỗ này chỗ kia, nhưng thực sự các anh đã ai làm hay thấy tận mắt 1 trường hợp thành công, liên quan đến người thân của mình chưa ạ? Hoặc ở mức gián tiếp thứ nhất là người thân của bạn bè - những người mình tin tưởng là ko ba hoa chích choè chưa ạ.

Anh nào đã từng làm thì cho e xin cái địa chỉ, công tắc được ko ạ.
Mình làm rồi đó anh, em vợ mình bị

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Theo mình anh thớt nên dẫn con đi Vinperland chơi một tuần, tắm biển vận động, chơi trò chơi cho thoải mái. Đảm bảo lúc về sẽ khác. Chứ giờ dắt đi thầy bà linh tinh tốn tiền cũng vậy.
Rành dữ

Hạng C
12/9/14
676
7.393
93
Nếu anh nghiêm túc sao a ko thử đặt thẳng vấn đề với cái uỷ ban nghiên cứu tiềm năng con người ở ngoài Bắc thử. 98% thầy bà chỉ là chém gió vớ vẩn thôi, ko tin được (chính e cũng bóc mẽ 1 chị rồi), nhưng cái ủy ban đó chắc cũng ko đến nỗi bịp bợm, e nghĩ vậy.
Cái uỷ ban đó chủ nhiệm viết sách rồi đó anh, thiếu tướng nguyễn chu phác có chuyện nhân quả nói về vong cũng hay các anh tìm đọc
https://sachvui.com/ebook/nhan-qua-nguyen-chu-phac.2694.html

Hạng B2
5/3/17
350
1.727
93
Cái này gọi là cứng bóng vía anh, chả “ma” nào doạ được a đâu. Em cũng ko sợ ma, mà hôm thử chui vào cái nhà ma ở Đà Lạt chỗ đèo Prenn, 2 nam 1 nữ đi cùng nhau mà cũng teo hết cả chym.

Ma thì ko có, mà chỉ sợ ông ăn mày nào nhảy xổ ra 1 phát hù thì ngất trên cành quất, nói chung cảnh quan lạnh lẽo, thê lương phát sợ. Đêm lạnh, trời chập choạng mà bàn thờ, vàng mã bị gió thổi bay lả lả nhìn cũng ớn chứ :)
Cái vụ hù ma em thấy nguy hiểm, ko phải là trò đùa đâu vì mất mạng có ngày.

Cách đây khoảng 10 năm, buổi chiều dân phát hiện có người treo cổ chết cạnh bìa rừng. Tối mấy ông mới vào tới, giữ nguyên hiện trường để sáng làm việc. Tụi em có 5 người, 1 ông cứng cựa ngồi canh còn 4 người đi kiếm mồi, rượu. Khi vào lại tắt máy xe đi bộ lên hù ổng, mém tí là ăn đạn. Giờ nghĩ vẫn còn ớn!

Năm 1998, thằng bạn em bị xe mất, nhà nó neo người chỉ có 2 mẹ con. Khi thiêu tại BHH, em với 1 ông anh bạn và mẹ nó ở lại. Cũng bày rượu ra uống và chờ, cái cảnh thê lương kinh khủng. Lâu lâu ông thợ thiêu lại trở cái xác vì thiêu thủ công, mặt ổng ban đêm ko muốn nhìn, bà mẹ thì nửa tỉnh nửa mê, ông bạn thì mệt quá nằm ngủ 1 đống. Lúc đó mà ông nào hù thì ăn chĩa là cái chắc.