Hạng B2
24/6/17
123
2.512
93
Dis 7
Khuyên chân thành là anh nên lên mấy group về Kinh dịch trên fb để tham khảo. Có Group Kinh Dịch Hội có một hội chuyên gieo quẻ, hy vọng sẽ giúp anh một phần nào đó về mặt tâm linh. Còn các thầy nổi tiếng anh cũng tham khảo từ người thân hoặc các group khác về tâm linh trên FB.
Còn mấy anh mà sure 100% thì không chắc được đâu nhé, trên thế gian còn bao nhiêu điều huyền bí dù không muốn tin cũng phải tin, đừng bao giờ đứng trên góc độ người khác mà bảo anh chủ thớt lo lắng thái quá! Thử là con mấy anh, mấy anh có nhảy đong đỏng lên không? Vì bệnh thông thường thì còn biết phương hướng, còn cái này thiên về nhiều vấn đề khác nên tâm lý anh thớt rối là đúng rồi. Nhìn con mình hét la như bị nhập trong đêm, hỏi có ai bình tĩnh nổi? Không đưa ra lời khuyên nào còn vào châm chọc người ta!

• Like
Reactions: phu2531993
Hạng C
30/1/14
751
26.231
93
em nói đang theo dõi tình trạng bé chứ không dám khẳng định điều gì nhé anh
qua nay em thấy anh xỉa xói em hơi nhiều
giúp được em thì em cảm ơn, không thì anh lượn đi nhé
Vui đi Anh
Ảnh khg cố ý đâu,ghẹo cho Anh đỡ stress thôi

Hạng F
5/3/05
8.717
75.003
113
đây
vay anh giải thích sao trùng hợp ngẫu nhiên và thường xuyên trùng hợp đến thế?
đến nổi ng dân phải lập miếu khu đó
Mê tín thì lập thôi, lập xong vẫn tai nạn mà

Hạng C
12/9/14
676
7.401
93
Mình chơi thân với 1 anh bạn là TP Cảnh sát giao thông Huyện. Vợ ảnh dạy Anh Văn cùng trường vợ mình. Hồi đó chưa có nhiều việc như giờ nên ảnh cũng chỉ thường thường bậc trung. Ảnh mua 1 căn nhà cấp 4, đất khá rộng, nhưng lại sát nghĩa địa của Thị trấn. Được 1 thời gian chị vợ cứ như người mất hồn, đi mấy BV đều ko tìm ra bệnh. 2 mắt thâm quầng do mất ngủ. Chị nói là cứ nhắm mắt ngủ là có thằng nào đó đến rủ chị đi. Nhưng anh chồng có nhà thì ko sao. Nhà mình cách đó ko quá xa nhưng ở ngoài QL1A, thỉnh thoảng anh chị tổ chức nhậu nhẹt vợ chồng mình đến tham gia.
Riết rồi anh chồng cũng đưa đi tìm thầy. Thầy nói có người âm theo và muốn bắt chị xuống làm vợ. Nghe mà vãi lái!
Sát bờ rào nhà anh chị có 1 bụi chuối tiêu, cây rất mập mạp và trổ buồng, có điều nó lại nghiêng ra phía ngoài nghĩa địa. Mình đã ra ngó nghiêng chỗ này, nhưng cũng chỉ thấy cỏ mọc um tùm chứ ko thấy mồ mả gì.
Bỗng một hôm vợ mình đạp xe từ trường về, hớt hải nói: Bố mày ơi, lên BV thăm chị Phương chứ chị đang cấp cứu trên BV huyện!
Hai vợ chồng lên đến nơi (khoảng 2km) thì thấy anh đang ngồi bên chị, anh nói: Khâu mấy chục mũi em à! May mà phát hiện kịp ko thì chết!
Hóa ra ở nhà chị thấy buồng chuối gần chín, kéo ghế ra trèo lên thò tay ra cắt chuối. Do đứng sát bờ tường rào và ghế ko chắc chắn nên ghế chuồi ra, chị ngã vào bờ tường. Trên bờ tường cắm đầy miểng chai, chị bị 3 miểng nó cắt song song chỗ bắp tay, đau quá chị hét to, may thay hàng xóm có người ở nhà nên đưa đi cấp cứu.
Sau vụ đó ông anh liền ra ngoài QL1A mua 1 miếng đất, bán rẻ căn nhà kia và xây nhà ngoài đó. Sức khỏe chị vợ hồi phục dần. Mọi chuyện rồi cũng qua đi, nhưng thực ra là nó mới bắt đầu...
Tiếp đi giáo sư

Tập Lái
21/7/18
45
97
18
các bác nhớ biên tập viên hoài nam của vtv chuyên đi tìm bắt ma không, a này cũng dạng, chỗ nào nghe đồn có ma là rủ thêm vài người lao vào , rồi đặt máy quay tùm lum, vậy mà nhiều lúc gặp chuyện không giải thích được cũng sợ vãi tè ra . E nghe nói có lần a lên nhà ma trên đà lạt một mình gặp chuyện gì mà chạy một mạch ra ngoài , hỏi không nói , chắc a ấy gặp .....