Hạng D
29/12/10
3.133
14.124
113
TP.HCM
Ma nếu có chỉ hù dọa người ta , chứ không hại người , còn người mới đáng sợ, người giết người hoài

Hạng B2
24/11/06
204
3.681
93
Mấy vụ đi ra nghĩa địa về bi nhập thì từ nhỏ tới giờ em ko tin lắm tới khi em tận mắt chứng kiến . Khoảng chục năm trước kế bên nhà em ngay chợ thử đức con nhà kế ben tầm lớp 5-6 gì đó , nghe nói đi chơi o đâu có mộ cổ mà lỡ tè bậy lên rồi về bị nhập .
Lúc đầu cả nhà no giấu riết càng ngày càng nặng , 1 thang đúng mùng 1 với rằm là nó lôi váy của phụ nữ trong nhà mặc vô rồi quấn khăn lên đầu nhảy múa . Lúc sau này trở nặng nó chạy vòng vòng ngoài đường nên nguoi ta mới biết , cả nhà nó mấy người lớn ôm lại mà cũng ko xong trong khi no ốm nhom , mẹ với bà nội nó quỳ lại khóc nhìn thấy thảm lắm .
Mà hình nhu bị vong đàn bà nhập nen toan giả gái múa tay múa chân , sau này hình như đem nó đi lên chùa nào ở nên hết bi còn nhà cho thue , lâu lâu thấy no ghé về chơi nhìn thì thấy bình thường rồi

Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
Ma nếu có chỉ hù dọa người ta , chứ không hại người , còn người mới đáng sợ, người giết người hoài
Sao anh biết không hại người ? Nếu anh cứ mất ngủ triền miên, nằm ngủ thấy toàn ác mộng, chừng 1 năm xem anh có như người điên không ? Anh ra khỏi nhà thì hết, về nhà thì bị , anh có muốn về nhà nữa không ?
Hồi đó em làm ở gần đền Bến Dược, tối ngủ là em phải đi kiểm tra toàn bộ công nhân, chính tay em khóa cửa , em cất chìa khóa luôn . sáng em mở cửa thì mới ra ngoài được, tránh nửa đêm bị dắt đi, rớt xuống ao hồ gì đó, chết là cầm chắc luôn .

• Like
Reactions: phu2531993
Hạng D
11/6/14
2.413
13.064
113
Sao anh biết không hại người ? Nếu anh cứ mất ngủ triền miên, nằm ngủ thấy toàn ác mộng, chừng 1 năm xem anh có như người điên không ? Anh ra khỏi nhà thì hết, về nhà thì bị , anh có muốn về nhà nữa không ?
Hồi đó em làm ở gần đền Bến Dược, tối ngủ là em phải đi kiểm tra toàn bộ công nhân, chính tay em khóa cửa , em cất chìa khóa luôn . sáng em mở cửa thì mới ra ngoài được, tránh nửa đêm bị dắt đi, rớt xuống ao hồ gì đó, chết là cầm chắc luôn .
Rồi lỡ anh bị dắt đi, thì sáng ai mở cửa cho ae :D

Hạng D
16/12/09
1.200
11.356
113
Con người sinh ra vào ngày âm tháng âm (tháng 7) giờ âm, vật cầm tinh không mạnh như hổ, rồng thì sẽ có mệnh cách âm. Những người này rất dễ bị nhập.
Anh nên tìm thầy biết dùng chu sa để giải giúp.
Ngoài ra, trong nhà không nên nuôi chó quá 8 tuổi, mèo quá 6 tuổi. Chó mèo sống wúa thọ mạng của chúng thường gây hại cho gia chủ.

Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
Rồi lỡ anh bị dắt đi, thì sáng ai mở cửa cho ae :D
Em nhét chìa vào trong sịp anh ạ, thò tay vào móc ra là tỉnh người :) . mấy ca bị dắt đi lòng vòng được khuyên đái 1 bãi, lấy nước đái bôi lên mắt là thoát . sống trong cái thế giới mơ hồ, lúc có lúc không nó mệt mỏi lắm anh

Hạng D
3/1/09
1.294
10.471
133
ba mình kể cho mình nghe , hồi 194x , con bé tý , chơi với bạn xóm, nghịch,tè vào cái miếu làng, tối về đau bụng quằn quại 3 ngày , cả nhà cứ cho bị thánh phạt, cúng bái đủ kiểu , không hết , ông nội đi xa về , bắt khiêng vô bv đà nẳng có bs người Pháp chửa, thời đó từ quê khiêng qua đà nẳng hết 1/2 ngày , vô bv thì bị kiết ly , chửa hết liền