Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Trục trặc hệ thống báo động

BUM
Hạng B1
24/5/05
84
1
0
Hà Nội
Tôi lắp hệ thống an toàn Steel Mate cho xe Jolie đơì 2004. Tại chỗ lắp thì xe OK, tuy nhiên sau đó môĩ lần tôi mở cưả hậu và đóng lại thì hệ thống nháy đèn và rú coì sau khoảng 10 giây. Tôi phaỉ đóng đi đóng lại ít thì cũng 5-7 lần, nhiều thì phaỉ hàng chục lần. Moỉ tay quá, Xin bác sĩ va ae naò biết thì chỉ giáo dùm. Ko biết là do lắp đặt hệ thống an toàn sai hay cưả hậu cuả thằng Jolie bi bệnh như vậy.
Cám ơn nhiều

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam
RE: Trục trặc hệ thống báo động

Ko biết là do lắp đặt hệ thống an toàn sai hay cưả hậu cuả thằng Jolie bi bệnh như vậy.
hệ thống báo động chỉ hú lên khi bác đang cài ở chế độ báo động thôi.Nếu bác tắt rồi mà nó vẫn hú thì là nó hỏng(thợ lắp sai)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.437
113

Trích đoạn: BUM

Tôi lắp hệ thống an toàn Steel Mate cho xe Jolie đơì 2004. Tại chỗ lắp thì xe OK, tuy nhiên sau đó môĩ lần tôi mở cưả hậu và đóng lại thì hệ thống nháy đèn và rú coì sau khoảng 10 giây. Tôi phaỉ đóng đi đóng lại ít thì cũng 5-7 lần, nhiều thì phaỉ hàng chục lần. Moỉ tay quá, Xin bác sĩ va ae naò biết thì chỉ giáo dùm. Ko biết là do lắp đặt hệ thống an toàn sai hay cưả hậu cuả thằng Jolie bi bệnh như vậy.
Cám ơn nhiều

Nếu chỉ xuất hiện hiện tượng này khi đóng cửa hậu thì hệ thống không có trục trặc gì mà là do cửa không được đóng chặt (đèn trần tắt). Bác thử kiểm tra xem cửa có bị kênh gì không?

BUM
Hạng B1
24/5/05
84
1
0
Hà Nội

Tôi để cả chế độ rú coì và tắt còi thì vẫn biị kêu như nhau.
Tôi đã kiểm tra lại các gioăng cao su, vệ sinh sạch sẽ các chỗ tiếp ráp nhưng vẫn ko được. Tuy nhiên sau khi đóng cưả thì mặt cưả cao hơn mặt đít khung xe một chút (có bác nào co Mít thi xem hộ đấy là thiết kế hay xe tôi bị vậy)

Khi đóng cửa thì mặt cửa và mặt khung xe tạo thành 1 mặt phẳng, không có kênh, hay cao thấp gì đâu. Xe bác bị trục trặc cái chốt cửa rồi, hoặc cũng có thể cái công tắc đèn bị kẹt...đem vào hãng khẩn trương đi.

Cái steelmate bị đấu nhầm dây luôn rồi, đem ra chỗ nó lắp bảo nó check lại đi, tiện thể đổ thừa là bộ này bị lỗi, đòi đổi luôn bộ mới cho chắc ăn.

BUM
Hạng B1
24/5/05
84
1
0
Hà Nội

Cám ơn các bác, em sẽ làm theo thứ tự như vậy
BUM